Các thủ thuật giúp bạn sử dụng dịch vụ lưu trữ trực tuyến OneDrive tốt hơn

Duy Luân
1/3/2014 7:6Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dongkeysot
ĐẠI BÀNG
10 năm
Win 8 không có thẻ Location cho Desktop 😔
Ổ cứng lên mây rồi. Màn hình, (bàn phím, chuột nếu có) cho ở mọi nơi đi là không bị phụ thuộc vào máy tính offline nữa. Lúc đấy sẽ là thời không cần mang theo máy tính, điện thoại mà vẫn có thể sử dụng mọi nơi.
Có cái này onedrive nên học tập từ western. Khi back up cả thư mục A vào ổ cứng western thì khi ta thay đổi nội dung trong thư mục A trong PC (thêm bớt file hay chỉnh sửa file) thì trong ổ cứng western sẽ tự động cập nhật sự thay đổi đó. Rất tiện lợi, ta không phải làm gì cả mà chỉ phải setup lúc ban đầu.
Còn trên onedrive thì phải copy thủ công thư mục A đó sau mỗi lần chỉnh sửa vào thư mục trong folder onedrive và phải ghi đè, rất bất tiện.
@quangminh_85 Thì vứt file đấy vào cái thư mục Onedrive
VO7T
TÍCH CỰC
9 năm
@quangminh_85 Bạn cài lại Onedrive rồi chỉ đường dẫn đến cái folder củ nó sẽ lọc lại, cái nào có rồi nó sẽ ko đồng bộ nữa.
quangminh_85
ĐẠI BÀNG
9 năm
@VO7T em cũng làm thế. Onedrive nó báo Downloading mới đau chứ.
VO7T
TÍCH CỰC
9 năm
@quangminh_85 Kiểm tra lại xem cái folder có đúng ko, nhiều khi bạn tạo folder ko đúng cấu trúc nên nó download thêm.
Một số tính năng hình như cũng có trên đa số các dịch vụ đám mây khác phải ko
thích nhất cái available online và offline của onedrive.hi
đã check bằng mạng cáp quang,tốc độ upload chưa rõ nhưng tốc đọ download về như này
1.google drive 2.box 3.onedrive và dropbox
tốc độ dl về của onedrive =2/3 google drive,nên những ai lưu file nặng mà thường xuyên phải tải về còn suy xét chán
@melody85 Hay lưu file nặng thì dùng mấy cái lưu trữ trực tuyến chứ dùng dịch vụ đồng bộ làm j bạn 😁
@melody85 file nặng gì đừng bảo bác dùng để lưu phim hd với nhạc lossless nhé, bản chất của mấy dịch vụ này thực ra chỉ dùng cho các file văn phòng như word exel cộng thêm một vài thứ linh tinh cho nên khoảng 10 gb đã là đủ rồi. Mà cái onedrive này được tích hợp sâu với office nên có lợi thế hơn
@truong95 ý mình là file hay thư mục tầm 300mb đến 1gb ý,mà đây là đưa ra kết quả thử cho người tiêu dùng mà,chứ có ai bảo ko nên dùng onedrive,mỗi cái có 1 ưu điểm...,quan trọng nhất với mình là tốc độ upload với download,chứ còn bảo cái office online thu nhỏ là số 1 thì google docs hay iwork cũng có thể soạn và sửa được trên web
muốn gỡ ông này khỏi win 8 mà chả đc. 😁
tanquyvt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bài này e rất thích vì đang dùng One Drive. Thanks bác.
P/s: Nhất là Office Online.
tuaunsky
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuaunsky Muốn thì tự tạo chừng 10 cái mail mà tự đăng ký kiếm thêm dung lượng!
Trò mèo!
tuaunsky
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tttuyentinh ???,, đàn bà F@
Sao windows 8.1 rồi mà vẫn skydrive là sao ợ:mad::mad:
@pvh8x Em để cập nhật tự động ạ 😔(, vừa check for update mà chẳng thấy gì
@nịnastorm Đợi Windows 8.1 Update nó mới sửa, hiện tại vẫn là Skydrive
mình xài Google drive được 15 Gb thêm onedrive nữa là 22 gb haha ko sợ mất dữ liệu
Đăng nhập vào web thì nó thành OneDrive rồi, cơ mà trên máy thì vẫn tên là SkyDrive
Đợt đứt cáp quang lần trước mấy đám mây khác không trui cập nổi nhưng riêng OneDrive mình vẫn up file rất nhanh! Xà từ thời WP7 nên đc free tận 24GB! 😃
Đây rồi

NCTV
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đăng ký từ những ngày đầu được 25GB. Đang sử dụng và rất hài lòng
Trong bài bác Duy Luân hướng dẫn vẫn xài ổ A 😁
Em xài box được 50gb free lận nên cũng k quan tâm lắm!
tindecken
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình xài Mega.co.nz của bác Kim, 50Gb Free, tốc độ cũng nhanh hơn OneDrive (dùng cả trên website và app Sync).
VNPT001
TÍCH CỰC
10 năm
Buổi sáng ngồi hì hục đăng ký và đã thêm được 5G 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019