Các thủ thuật giúp bạn sử dụng dịch vụ lưu trữ trực tuyến OneDrive tốt hơn

Duy Luân
1/3/2014 7:6Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tisoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Duy Luân và các bác cho mình hỏi. Mình tải ảnh, video từ điện thoại lên onedrive, sau đó onedrive tự đồng bộ với máy tính của mình (chính xác là nó tải về) làm ổ C của mình đầy ứ ự. Xin các bạn chỉ cho cách không cho nó tải ảnh, video về máy nữa, chỉ để trên mây. Cảm ơn nhiều.
ancon
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tisoc Đơn giản là tháo OneDrive trong PC của bạn ra. Khi nào cần dùng thì mở ra trên web, nó sẽ không down về đầy máy đâu. bạn down cái gì thì nó mới down cái đó. Nhưng có cái bất tiện khác là phải ngồi chờ khá lâu. Mà cũng lạ, dung lượng OneDrive của bạn bao lớn mà PC chịu không nổi thế? ổ C không được thì di trú nó qua ổ D hay E gì đó đi.
mình dùng laptop win8.1. khi sửa dữ liệu trong laptop và mở onedrive thì thấy cập nhật đồng bộ ngay. nhưng thoát rồi vào lại lần 2 onedrive thì ko còn dữ liệu mới cập nhật nữa. kết quả như khi ban đầu tải file lên. lỗi do đâu, bạn làm ơn chỉ giùm mình với? cảm ơn bạn nhiều!
mình dùng laptop win8.1. khi sửa dữ liệu trong laptop và mở onedrive thì thấy cập nhật đồng bộ ngay. nhưng thoát rồi vào lại lần 2 onedrive thì ko còn dữ liệu mới cập nhật nữa. kết quả như khi ban đầu tải file lên. lỗi do đâu, bạn làm ơn chỉ giùm mình với? cảm ơn bạn nhiều!
Screenshot (21).png
Screenshot (23).png
Bạn Luân và các bạn cho mình hỏi 1 chút là
mình dùng win xp, giờ muốn download toàn bộ file trong onedrive thì làm ntn nhanh và tiện ah
thank cả nhà
nguyentu169
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cuối cùng cũng tìm ra topic hướng dẫn. Mẹ ôi.
mình dùng win sever 2008 R2
có thể up tự động 1 folder bất kì lên onedrive khi folder đó xuất hiện file mới ko ah?
cảm ơn các bác
doctornghi
ĐẠI BÀNG
3 năm
làm sao tải nguyên folder lên vậy các bác? Em bấm thấy toàn ra từng file nhỏ không hà. Còn kéo nguyên Folder không được?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019