Các tính năng của TV Sony Android 43" W800C

lthdat
18/7/2015 3:6Phản hồi: 830
830 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pvming
TÍCH CỰC
7 năm
Mình dùng 1 em smart tv sony đc 1 năm. Trước thì ok nhưng giờ nó xuất hiện 3 đường sọc 1xanh 1 đỏ 1 đen. Ngay trên đỉnh của màn hình. Và đi tìm hiểu thì biết đc là tv mình bị hư màn hình... thất vọng với sony quá trời năm ngoái mua ~13m.
kuongli
TÍCH CỰC
7 năm
Mấy bác cho em hỏi giờ giá nó bao nhiêu nhỉ.tết xong em làm nhà định mua em nó chưng phòng khách
daucua001
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con tivi w800c mấy giắc cắm như ăng ten và ngõ av lỏng lẻo quá. Cầm tay lay lay tý mà nó rung cả mảng. Mấy bác nào vào xem hộ có bị không ?
Haitrieu2309
ĐẠI BÀNG
7 năm
ủa mấy bác cho em hỏi sao em tìm ứng dụng HDviet, HayhayTV, FB, Zalo, Skper.. không thấy ở đâu hết vậy. Em tìm cả ở Opera Store, vs cả CH. Mong các bác giúp em với
daucua001
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Haitrieu2309 Mấy cái đấy tivi chưa hỗ trợ. Bác muốn cài thì cài bằng nguồn ngoài. Về trang 1 đọc kỹ lại
Mới lấy e 50w800c để coi phim các bác cho e hỏi down phim full hd blue ray ở nguồn nào vậy
Haitrieu2309
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dhtnvn taiphimhd.com 😁 em hay dow từ nguồn này
Haitrieu2309
ĐẠI BÀNG
7 năm
mấy bác có bác nào dùng tai nghe bluetooth trên tivi 43w800c chưa ak. Không bik có đc không để gọi skyper ấy. Bác nào dùng rùi tư vấn giúp em con nào với
hidro123
ĐẠI BÀNG
7 năm
Screenshot_2017-02-03-15-54-26-505_com.sony.tvsideview.phone.png sao mình ko dùng giọng nói đc nhỉ?
ductoanvba
ĐẠI BÀNG
7 năm
E nayfcos dvb t2 ko các bác nhỉ?
tuanhauve
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ductoanvba Tv sony cái nào có mã KDL là có dvb-t2.
litmu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình cài các ứng dụng thông thường bằng file APK cho TV nhưng hoạt động rất kém, không tương thích bạn ạ. VD : FB, Chrom, hay các Pm đọc báo, cả appvnn cũng chạy không được tốt.
daucua001
ĐẠI BÀNG
7 năm
@litmu bác ơi cái tivi dùng để xem và trình chiếu thôi, còn mấy cái ứng dụng bác dùng sao ko cầm cái đt lên mà sài cho nhanh, điều khiển km800 tôi mua dùng ngon tivi này, còn chuột bàn phím bác xem trang 1. Bác thích game thì làm như tôi cắm cái cây PC vào với cái màn hình. Thích game j chả có ps1,2,3,, psp, android, 4 nút, mega,...
litmu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@daucua001 Mình hiểu, (ứng dụng cho đt thì k thể đòi hỏi tương thích với TV được) nhưng thấy mấy bác ở trên bảo cài vào chạy ngon lành mà mình cài thấy k ổn.
Còn game thì cài được trực tiếp trên TV thì chơi tiện hơn thôi. Thỉnh thoảng chơi đỡ phải loằng ngoằng.
litmu
ĐẠI BÀNG
7 năm
bác cho cái tên Chính xác được không!
litmu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác cho em hỏi bàn phím chuột loại nào thì thích hợp với ti vi này nhỉ?
Phi Lip
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trên TV đang báo có cập nhật android 6 mà bấm checkupdate thì không thấy có gì?
Có ai bị tương tự không?
moitinhdau
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Phi Lip Uh của mình báo nhưng ko cập nhật dc. Hóng vụ này
litmu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Phi Lip Không nằm trong danh mục các Model được update bác nhé. Bác đọc ở cuối bài trong trang tin nhắn update
vista_205
ĐẠI BÀNG
7 năm
@litmu Mình thấy có update cho dòng X83xxC, tivi mình X8300C mà không biết khi nào mới được lên android 6.0!
h2media1
ĐẠI BÀNG
7 năm
@litmu Nhìn thế nào mà bác bảo không nằm trong danh mục thế
@litmu W80xC series kìa bác. đọc cho hết.
còn mấy bác nó viết chung cho toàn châu Á là bắt đầu phát hành từ 21/12/2016 mà cứ thế nói là sau 21/2 nó mới phát hành 😃
Kim19
ĐẠI BÀNG
7 năm
w800c mình mới mua dc 5 tháng mà 2 cổng úsb hư hết rồi, cắm ổ cứng vào trên es file hiện thông ổ cứng trong thời gian 1/5 s rồi chuyển thành thiết bị 4002, 4003, không xem dc phim nữa
daucua001
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Kim19 mang bảo hành đi
vista_205
ĐẠI BÀNG
7 năm
vista_205
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không biết khi nào sony mới update đầy đủ cho các dòng đây!!!
Mình dùng 43w800c sao không kết nối bluetooth với headphone, micro karaoke được nhỉ? Nếu dùng thiết bị phát-nhận bluetooth bán ở ngoài được không mọi người? Và khi nào thì dòng này được upgrade Android 6? Cám ơn!

Tay cầm mình dùng Dual Sock 3 thấy chơi vẫn ngon, giá ở tỉnh 248k, ở TP lớn chắc rẻ hơn nữa. Đang chiến game Marshall 2 😁
Bạn bật đồng bộ trên TV đã, chỗ trong cài đặt có cái Bravia sync, nhấn cho phép nó hiện ra 1 code 4 ký tự, bạn nhập vô app điều khiển trên đt.
Anh em ai dùng được chuột km900 trên tivi này ko ? Mình dùng được nhưng ko ấn được ok vào ứng dụng nào cả, cuộn cũng ko được luôn, test chuột và bàn phím genius thì đơ đơ, mất cả bàn phím luôn, chuột cũng ko chọn click ok được
hndv901
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có bác nào sử dụng tivi mà mỗi khi chuyển cảnh hay chuyển ứng dụng lại nghe tạch 1 cái ko ?
daucua001
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hndv901 không bị im ze. Bác xem lại dây nguồn xem
trunghaihack
ĐẠI BÀNG
7 năm
Kết nối blutooth với các thiết bị khác không được mọi người nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế