Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Các tính năng của TV Sony Android 43" W800C

lthdat
18/7/2015 3:6Phản hồi: 830
830 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trunghaihack
ĐẠI BÀNG
7 năm
bác có cắm HDMI vào tivi ko. nếu có bỏ ra đi xem sao
mank_htc
ĐẠI BÀNG
7 năm
X7000D vừa lên android 7.0 hôm nay qua OTA
nvtcmn
ĐẠI BÀNG
7 năm
W800c có update 4K là thế nào các bác?
dunganh_bg
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nvtcmn có phải update 4k đâu
Mình ko soạn thảo đc văn bản trong tìm kiếm nữa. Bấm số thì đc mà ko hiện bảng chữ cái lên. Rất mong ACE tư vấn ạh.?!
Phi Lip
ĐẠI BÀNG
7 năm
@NguyenThaoNguyen Đang cắm bàn phím rời thì nó không hiển bàn phím ảo nữa. Muốn vừa cắm phím rời vừa có phím ảo thì bác vô setting chọn bàn phím learnback ấy
ht242
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có bác nào đang dùng tay chơi game với Em này không ạ?
Em định mua tay Dualshock 4 cho nó mà hôm trước mượn thử tay kết nối thấy giật giật nên chưa dám mua 😔
Phi Lip
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ht242 Chơi ngon mà ko có game gì để chơi đâu bác, toàn mấy game mini chơi 1-2 lần cho biết rồi xoá 😁
hndv901
ĐẠI BÀNG
7 năm
Làm thế nào để tắt đc cái phần giới thiệu phim của google play thế các bác? Bật tivi lên nó cứ tự mở cái đấy, ức chế quá
miennau
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hndv901 tivi nhà mình cũng thế, toàn phải kích vào nút action center ở trên đk để chuyển sang chế độ tivi 😁
thanphong19
ĐẠI BÀNG
7 năm
@miennau tivi nhà mình thì lại bị tự vào chế độ tivi khi bật dù không có gắn ăn ten, toàn xem bằng internet, sao đời lắm éo le thế này 😕
Các bác cho em hỏi nhà em có con KD-65X9000B
View attachment 3624308
http://www.sony-asia.com/local/product/kd-65x9000b
em mò mãi đằng sau mà không thấy cổng HDMI không biết nếu muốn kết nối HDMI thì làm sao các bác nhỉ. Hay cổng nó ở đằng trước?
Nó có kèm thêm một bộ như này em nghĩ cũng có khả năng dùng cái này để kết nối nhưng làm thế nào thì em chưa biết. Mong các bác chỉ giáo
View attachment 3624304
Với cả nó có kèm thêm 2 cái kính này. Em chưa hiểu là kính 3D hay gì và dùng như thế nào ạ. Các bác giải đáp giúp e với
View attachment 3624306
Youngking92
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sony W800c nhà mình sau khi update thỉnh thoảng mất tiếng khoảng 1s. Có ai bị giông mình ko?
mank_htc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Youngking92 Bạn thử reset lại tv xem sao (hoặc bấm núi nguồn ở đk 5 giây) trc tv nhà mình cũng bị 1 lỗi đấy (cứ 10p-15p lại bị mất tiếng 1s) sau reset lại là hết. Bjo updata lên 7.0 ko thấy bị nữa
daucua001
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình xem iptv mở mặc định là vlc, khi mở mấy kênh sd hình bị co lạị kiểu màn 4:3. Lên những kênh như vậy toàn phải chỉnh tay lại thành màn 16:9 để full màn hình . Vậy bác nào biết để cho iptv và vlc nó bật mặc định thành màn 16:9 không ? Chỉ giúp mình với thanks
sao từ khi cập nhật phần mềm thì ko kết nối máy tính với tivi qua chorme dc nhỉ các bác.cái tiện ích google cast ko dùng dc nữa
Duc.ipad
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái youtube tự nhiên đổi giao diện nhìn khó dùng vãi:eek:
thangbem
TÍCH CỰC
7 năm
@Duc.ipad Công nhận với bác, app youtube mới cập nhật cực ngu luôn.
Từ UI đến UX đều tệ.
khoa186
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Duc.ipad lúc đầu cũng thấy khó , sau dùng 1 thời gian rồi quen , nhưng cứ như cũ cho rồi phức tạp
Razor11
CAO CẤP
7 năm
@Duc.ipad Giao diện mới có mấy cái tab ở trên phải ko bác, sao nhà mình vẫn giao diện cũ nhỉ
Mình bị lỗi kết nối HDMI. Còn mỗi cổng 1 MHL để cắm MyTV. Thua!
tuanhdgtvt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lỗi nháy đèn đỏ, xem bảng lỗi cũng hoang mang, rút nguồn bật lại một tí lại bị,bác nào biết trợ giúp với.
KaKa37
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuanhdgtvt Mình cũng bị lỗi này lâu nay rồi, toàn phải rút nguồn ra để lâu lâu mới bật lại được. Thỉnh thoảng lại cứ bị lại.
tuanhdgtvt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@KaKa37 của mình rút nguồn ra để cũng lâu (hơn 1 ngày),bật lại lên đc khoảng 5 phút lại bị,hôm sau làm lại thì ko khởi động đc luôn, đang chạy cái chữ android trên màn hình rồi tịt ko lên đc 😔(((
KaKa37
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuanhdgtvt Hôm qua mình gọi TTBH thì sáng nay có thợ đến kiểm tra luôn. Báo lỗi bộ màn hình, may quá đúng bữa nay là ngày cuối của hạn bảo hành. Được đặt thay cái khác luôn
tuanhdgtvt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@KaKa37 vậy à, mình cũng đã gọi cho chỗ bán ktra mang bảo hành,chưa thấy đến,chắc cũng phải thay như bạn,Thanks
KaKa37
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuanhdgtvt Bạn đã được bên bảo hành Sony sửa chưa? Minh đã được thay mới panel (trị giá khoảng 40-50% chiếc tivi, con của mình là 50W800C). May quá, đúng ngày cuối cùng của hạn BH 😁 Không ngờ dịch vụ hỗ trợ Sony nhanh gọn đến như vậy, sau 2 ngày là xong xuôi hết.
ndchieu22
TÍCH CỰC
7 năm
chúc mừng bác, tivi vẫn còn bảo hành chứ không là cũng mệt đó ah
tuanhdgtvt
ĐẠI BÀNG
7 năm
em 43W800C của mình để khoảng hơn 2 ngày sau bật lại lên bình thường,xem bình thường khoảng 2/3 ngày ko vấn đề gì, và thông báo lại cho bảo hành rồi, nhưng họ bảo vẫn cử nv đến kiểm tra. nv BH đến báo lỗi nháy 6 nhịp là lỗi bo nguồn (cao áp) hoặc màn hình, tháo tung hết ra chụp ảnh ktra bảo hành xong kết luận bảo thay màn hình, mình ko đồng ý nên thay mỗi bo mạch nguồn thôi, hiện tại xem bình thường (trộm vía 😁) vẫn còn hơn 3th bảo hành nữa (cộng thêm 6th nếu có hóa đơn VAT).
KaKa37
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuanhdgtvt Mình cũng bị chập chờn khoảng vài tháng nay, kiểu rút nguồn ra sau nửa ngày cắm lại thì vẫn xem được. Nhưng vì thấy chập chờn quá nên mình thay luôn, lại đúng ngày cuối của bảo hành. Lúc thợ đến kiểm tra và thay panel mình đều ko ở nhà, nhưng thấy có vẻ họ nhiệt tình và người nhà bảo panel họ cũng thay mới nên mình yên tâm. Từ hôm thay đến giờ thấy OK ko còn bị lỗi nữa.
hndv901
ĐẠI BÀNG
6 năm
Làm thế nào để hạ os tv xuống 5.1 các bác nhỉ? Ham hố lên 6.0 giờ hối hận quá
tamakeno
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hndv901 Cùng quan tâm vs bạn ;) Lên os mới chậm vs lag lắm luôn ah @@
evilboy1102
ĐẠI BÀNG
6 năm
update lên bản mới 3.925 giờ bị lỗi reset lại liên tục với lại tivi tắt là tắt ngủm luôn chứ không ở chế độ standby...
daucua001
ĐẠI BÀNG
6 năm
@evilboy1102 Mình vừa nâng lên tối hôm qua bản cho việt nam mất tầm 25 phút qua usb kingston. Thấy dùng cũng bt mà. link cho bác đấy https://www.sony.com.vn/electronics/support/televisions-projectors-lcd-tvs-android-/kdl-43w800c#downloads
nâng lên androi mới để dùng tìm kiếm bằng giọng nói trên chuột bay mx9 giống của mi box nhưng ko được 😔
Tiện đánh giá luôn chuột bay mx9 chỉ kich vào chỗ nói mới tìm được không như QC trên mạng
nguyên tắc của mình update xong là khôi phục cài đặt gốc
mấy phần mềm thông dụng chép vô thẻ nhớ cài vào tivi
xplorer, adm download manager, network monitor mini pro

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019