Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Các ứng dụng phục vụ việc học dành cho sinh viên, học sinh vào mùa tựu trường

21/8/2018 8:33Phản hồi: 111
111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoangvjet867
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái ứng dụng simple mind tốt quá. Sao đến bây giờ mình mới biết nhỉ. Hic cám ơn tinhte nhe
thêm ứng dụng grab bike để anh em sinh viên kiếm thêm tiền trang trải học phí, từ đó mở ra những ý tưởng kinh doanh mới. PHải đi phải ra ngoài xã hội mới thêm nhiều ý tuonwgr mới. Có thể làm shiper, grab bike, rồi dần sẽ có những ý tưởng kinh doanh cho riêng mình. Phải kinh doanh tính to án từ sớm, nhưng cần cân bằng thời gian học và làm thêm. Sinh viên tránh xa những trò vô bổ như nhậu nhẹt (nhưng mỗi tháng cugx phải 1 lần ngồi với bạn bè), nên đọc nhiều sách.

Chúc các bạn sinh viên k hỏe, các bạn là tương lai của đất nước!
Bổ sung thêm ứng dụng PhotoMath, một ứng dụng khá thú vị và đa năng.
Nếu mà bảo để dùng cho học tập đối với mình chắc có mỗi từ điển, app ghi chú (ở đây mìn xài colornote) là đủ, chắc chuyên ngành của mình không cần nhiều thứ như kia.
Mình thích google dịch và từ điển tflat
o2neorobin
TÍCH CỰC
6 năm
mình thấy có nhiều phần mềm hỗ trợ học tập mà không phải mấy thứ mod kể trên đây. bản thân mình thấy cũng có nhiều phần mềm khác nữa mặc dù không phải phát triển để học tập nhưng ứng dụng nó vào học tập lại khá tốt
mrd213
CAO CẤP
6 năm
Trước cũng tìm những bài như này rồi cài vào, xong chả dùng bao giờ trừ app từ điển thi thoảng chơi game thì tra 😁
thời buổi học cũng công nghệ

hồi xưa toàn dùng sách giải
Thiếu cái ứng dụng tính ngày an toàn
Hoaanhnet
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không thể không nhắc tới cái tên học ngoại ngữ Anh văn. Đó là phần mềm Duolingo và Memrise đều có mặt trên hệ điều hành iOS và Android là một thiếu sót @lephukhuong àh.
chiếc máy trong bài viết là máy gì vậy các bác
mr.congnghe
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ồ nhiều cái mình cần. Tks ad nhé
Có 2 ứng dụng kinh điển dành cho các cháu luyện tập học theo nhóm và phản xạ hiện nay là pubg và liên quân mibile
Em đánh dấu cái khi cần.
hachoa59
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang dùng cái Wolfram Alpha, mua có 2.99$ thì phải, dùng rất bổ ích 😁
vohieu10198
ĐẠI BÀNG
6 năm
có một nổi ám ảnh mang tên Matlab
Cám ơn bác đã chia sẽ
google dịch cho nó tiện vì đâu phải mỗi tiếng Anh đâu
còn timbus thì cần rồi