Các vấn đề của Nokia E7-00

kid_banders
9/5/2011 14:4Phản hồi: 125
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

uk. mình cũng dùng con E7 này, mình thấy pin nó khong được như ý. nhanh hết pin quá. và khi kết nối Wifi thì máy rất nóng. cầm mà rát cả tay. mình chưa hack được nên pm k cài được nhìu. bác nào chỉ em cach hack nó cái... em thank nhiều.;)
mình lại thấy con E7 này pin là tốt r, dùng bình thường toàn đc 3 ngày mới phải sạc - 1 con smartphone như vậy là ổn ;) Nếu E7 của bạn đã lên Anna thì có thể tham khảo cách hack ở đây
http://www.tinhte.vn/f452/huong-dan-minh-hack-sau-khi-up-len-anna-voi-893644/
hồi trc máy mình ở Sym^3 cũng hack r sau đó lên Anna thì chả có thời gian hack nữa cứ dùng thế thôi 😆
mún nhanh gọn lẹ thì ta tiệm hack cho nó lành hjhj chỉ là ý kiến nho nhỏ thôi
mình thấy cách này cũng được nhưng bác xem lại hộ cái. (N8FanClub.com)UMUNokiaHack.zip download ở đó về thì phải có thẻ Visa... ?
Muốn ra net chứ. Nhưng mà khổ quá. ở đây không có chố hack. sang bên HN thì xa quá. ở Hn2 mà. Xuân Mai.
pm yahoo ngtaichinh nhé. Mình chỉ cho, nhanh lắm
Vai kinh nghiem cua minh ve e7

Mình sử dụng E7 cũng được nửa năm rồi, thấy mọi người nói nhiều về các lỗi như tự restart, lỗi bàn phím, hao pin ....
mình xin chia sẻ một số kinh nghiệm mình đã sử dụng:

1 - Về hack máy : hiện nay trên diễn đàn của mình đã có rất nhiều phần mềm, game ... đã singe nên mình không hack máy, trước mình dùng N81, N96 đều hack.

2 - Cập nhật phần mềm : mình chỉ cập nhật phần mềm từ OVI Store, mình đã cập nhật anna và anna spack, sau khi cập nhật máy chạy rất mướt, đặc biệt tính năng chụp hình và quay phim được tăng tốc rất nhiều, không cần format máy gì hết.

3 - Pin máy sử dụng khá ổn định, các phần mềm trực tuyến mình chỉ sử dụng Email đồng bộ với máy chủ, đặt chế độ kết nối ưu tiên là wifi.

4 - Còn về các dịch vụ phí 3G, các bạn nên sử dụng 1 gói cước (ví dụ M10 - 10.000 đồng/tháng = 30Mb của Vina) đảm bảo chỉ đọc báo và tải mail (mail nền để ở chế độ chặn hình ảnh) thoải mái, khi lướt web nên sử dụng các trang báo hỗ trợ phiên bản dành cho mobile.

5 - Mình kết nhất dòng nokia symbian nhất là hỗ trợ kết nối với thiết bị ngoại vi, ăn đứt IOS, android ... nhất là xem các phim HD720, hỗ trợ đọc phụ đề, khi kết nối HDMI với LCD tivi thật tuyệt.

Có lẽ mình hên nên mua được máy ổn định, vài điều chia sẻ mong các bạn tham khảo.
Cái E7 của mình thường bị restart và mỗi lần restart nó lại tự động chạy phần mềm F-Secure (có sẵn trong Anna). Mình đã cố gắng delete cái phần mềm này mà ko được. Ai có cách gì bày giùm. Xin cảm ơn.
co aj co linh hack cho E7-00 lam on chi giup minh cach hack voi nhe. Minh moi dung len chua biet nhieu len mong ban be bao minh cach' lam.
gtnmr1975
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lạ nhỉ, tui thấy E7 của nhiều bác bị dính tật tự động restart quá, em E7 của tui mua hơn 2 tháng nay mà dùng ổn định lắm, nhất là sau khi up lên anna, tốc độ của em ấy được cải thiện không ít. Tui chưa phải phàn nàn quá nhiều về em nhỏ này, chỉ có 2 điều sau cũng không đáng nói lắm nhưng vẫn nêu ra, không biết có bác nào bị như tui không:
1. Khi tui trình duyệt web bằng opera 11 thì thỉnh thoảng em ấy bị xé hình, và đơ như cục gạch luôn, nhưng đây không phải là vấn đề lớn lắm, bởi vì chỉ khi tôi trình duyệt bằng cái opera 11 kia thì em ấy mới dở chứng, có lẽ cái opera này có vấn đề gì đó.
2. Vấn đề này rất lãng xẹt: tìm mãi mà không mua nổi cái ốp lưng cho cô nhỏ này =.=” . Nhất là ốp Boviz và silicon. “_”
Còn lại những thứ khác của em ấy đều khiến tui thấy hài lòng, từ pin, soft, game, hỗ trợ công việc.
Chúc các bác vui vẻ
sao may minh zo wifi no cua bao la KHOA WEP cua WLAN la sao may, giup ho minh voi minh moi sai nen khong ro lam
các bác thế là nhẹ rùi. E mới đau nè. Mới mua E7được 3tháng giờ màng hình bị lem, và có ô vuông nhỏ khắm màng hình và chạy chậm như ruà lên bờ vậy. Hay bi. Đứng máy nửa bác nào bít cho mjnh xin hướng dẫn hay phone càng tốt thank trước nha
Lâu lâu buồn buồn format máy và bộ nhớ chung 1 lần đi bạn, nhiều rác và pm xung đột thì máy thường bị chậm thôi.
angel1211
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai chỉ cách thay đổi code cho E7 đi, hàng xách tay bên nga về k có tiếng việt, bàn phím thì in sai hết kí tự. h mới biết cũng có nhiều người dùng E7 quá. Nokia nói: "E7 Thành công trên mọi nẻo đường đó"
bạn tìm phần Hướng dẫn Change Product code bằng NSS là được.
factory reset nha bạn,hay là delete and restore(đợi hơi lâu) xem có khắc phục đc ko

---------- Post added at 03:27 PM ---------- Previous post was at 03:25 PM ----------

cái rom belle của bác bàn phím có bị loạn ko?,nhiều lỗi vặt ko?mình đang tính up mà đọc thấy nhiều ng cm trái chiều quá
Không thấy lỗi gì cả bạn ạ, nếu bạn ko dám làm thì down phần trong này về, rồi down TeamViewer về mình làm giùm cho bạn luôn.
http://www.tinhte.vn/f452/hot-belle-leak-e7-tieg-viet-hack-fix-loi-ban-phim-font-goc-nhanh-1001800/
Bữa giờ up Belle E7 cho 4 bạn rồi 😁:D chưa thấy ai phàn nàn gì cả :D
thank bác,để tối mình về nghiên cứu
pepsicola
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác ơi, hãy làm một bài đánh giá E7 lên Belle đi. Sao nghe giữa Anna và Belle có gì đó không ổn, người lên muốn xuống, người xuống muốn lên :eek:. E7 lên Belle có vấn đề gì không? Có 860Mhz mà sao bằng mấy em sau này được.
Hãy vì tình yêu dành cho em E7 xin đẹp lỡ cưới mà đánh giá cho anh em khác nhờ
. kid_banders ơi! danheric ơi! hungqnbd, win&bap, tomboyjenny123, ipod touch gen 3,..... đâu rùi, cho ý kiến đi, hâm nóng đi.
minh thay sym Belle kha on dung quen thi thay hay va it loi hon Anna moi toi khoa' mo? may' hoi nhay. len nhiu luc khoa' roi ma cho vao tui quan tu nhien thanh bat minh hinh` 😁
em thì đang định mua quả pin dc-11 nhưng giá chát quá,hik!
có bác nào ban e7 ko.pm inbox mình nhé
bác cho e hỏi tí,ngày trước e dùng con x7,cũng anna như con e7 bây giờ mà thấy pin trâu hơn,nghịch nhiều đc 2 ngày,còn e7 e chơi game nhiều chỉ hơn một ngày là hết,liệu up lên belle có tốt hơn k bác nhỉ?
E7 mình xài thấy quen tay nhưng người lạ cầm vô kêu nặng quá, mình thấy khi khởi động hơi chậm ko biết các bro thấy thế nào, không thấy có chức năng giới hạn cuộc gọi, search google mãi mà không xài đc phần mềm nào, bro nào có cho xin với, dùng sim trả sau mà toàn phải canh dưới 10 phút, bất tiện quá!
@kt34c autohangup lên đ tìm nhé.đang xài đây
@daigianinhbinh Mấy cái chức năng bạn nói chỉ cần cài 1 ứng dụng safe manager là dư xài, vấn đề là nhiều khi bạn có ứng dụng mà không biết xài hết chức năng thôi. bạn cài 1 cái này cam đoan bạn xoá 1 loạt những chương trình khác vừa manh mún vừa làm nặng máy thêm.chịu khó coi hết chức năng phần mềm khi cài vào máy bạn nhé. ổ cứng c trống hơn 400MB với mình là quá tốt cho e7 rồi.
Bác nào giúp e con E7 này với . tình hình là bị đơ liên tục, rồi không khóa được màn hình 😔
@nhh_90 bạn up rom lại đi,sẵn lên xeon ^4 (chỉ có tiếng anh kg tiếng việt nha)bạn sẽ thấy trình độ mod firm ware của người ý khác người việt mình ra sao liền. nó tự làm sạch bộ nhớ sau mỗi lần chạy nên kg bao giờ có hiện tượng quá tải ì máy đâu
e7 tui xài 6 tháng nay cực ngon, màu xanh chính hãng. nâng cấp từ anna lên belle chính hãng,xong tự mình hack phone bằng phoenix ở nhà, mới vừa up lên xeon 2.3. rất nhanh, không hề bị tự khởi động. ổ cứng c: lúc nào cũng trống 403Mb!! quá đã.chạy asphat 6 andrenaline tui thấy còn mượt hơn n8 của đứa e (rom e7 là 1G,n8 là 512 nhé). Bản xeon này đã mod tiếng lên rất to, chất lượng âm thanh tốt hơn hẳn. có điều chụp hình ra file dung lượng đến 6M nếu kg zoom?! hoàn toàn ủng hộ e7 chạy xeon ^4. bàn phím là 1 lợi thế vô cùng khi nhắn tin và lướt web. máy không hề bị nóng như các bạn nói,chỉ nóng nhất là lúc hát video HD trên LCD 32inch bằng HDMI thôi. tiếc cái chỉ hát được hd 720 coi chưa đã. thấy nó bền và cày như trâu thấy mà thương!
@dtthanh06 Chuẩn ko cần chỉnh. Cảm giác dùng mượt và sướng hơn nhiều. Mọi người nên tìm cua bạn dtthanh06 đọc rồi úp len Xeon 2.4 đi! Thx bạn lần nữa ^.^
cON E7 CỦA EM BÂY GIỜ TỰ NHIÊN Ở GÓC TRÊN MÀN HÌNH BÊN PHẢI KHI TRƯỢT XUỐNG HƠI CẬP KÊNH 1 CHÚT , CÁC BÁC CHO E HỎI NHƯ THẾ CÓ ẢNH HƯỞNG GÌ KHÔNG
Mình đang dùng Xeon 2.4 nhưng bàn phím cứng cứ loạn cả lên (Khi dùng phím funtion ấy). Hay do mình flash nhầm fw IT. Ai flash fw EN mà bị tương tự thì cho mình biết nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019