Các yếu tố mới trên Windows 8 giúp Microsoft bước chân vào thời đại máy tính bảng

bk9sw
17/10/2012 18:48Phản hồi: 260
260 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wp 8 ko có hình nền ah.mình thấy đơn điệu qúa
Dùng rồi sẽ biết sự "tinh giản" của MS khác với sự "tinh giản" của Apple, dù gì cả 2 đều đẹp :X
Mỗi người một ý kiến riêng mình thấy win8 là một ý tưởng táo bạo. Tuy bây giờ nó chưa thật sự tốt nhưng trong thời gian tới mọi thứ sẽ đc hoàn thiên
😃
huncaicoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình chỉ thấy hiện tại sự thay thổi là cần thiết cho MS vì công nghệ bây giờ tốc độ nhanh quá, cứ cái suy nghĩ già nua như rim hay nokia thì chỉ có nước húp cháo.( cũng may 2 anh này nhận ra được vấn đề rồi). Đứng trên phương diện người dùng, mình muốn không có hãng điện tử, máy tính nào phá sản cả, nếu ko có hệ sinh thái IOS, android và đám mây liệu chúng ta có win 8 để xài trong năm nay.Bởi vậy a e mình không nên ghét hãng nào cả, chỉ nên ghét mấy thằng nào làm ăn ko ra gì rồi phá sản thôi.
Sang Sp
ĐẠI BÀNG
12 năm
win 8 muốn phát triển phải hổ trợ nhiều ứng dụng hơn và có nhiều thứ tiếng để ng dùng dễ sử dụng thì may ra qua mặt IOS và Androi
trex
TÍCH CỰC
12 năm
angle_squall - Hôm qua lúc 22:55

MAC ghẻ mà đi so sánh với win 8. MAC mới ra đách bao giờ
hổ trợ máy cũ từ 2 năm về trước. Win 8 cài vô máy cùi cách
đây 5 năm, chạy mượt. Web thì safari được mọi người đánh
giá là trình duyệt tồi nhưng là tốt nhất đối với Ifa

Đúng là window m thích và cũng là thói quen ăn vào máu nhưng dùng mac khi đã quen thì không muốn đụng vào win nữa.
Em mới dùng thử win8 được hơn tuần, thấy hấp dẫn các bác à:d
ước gì có miếng dán màn hình làm cho laptop cũ có thể cảm ứng đc nhỉ . Dùng win8 nó phê hơn . :p
Một câu chắc luôn windows 8 pro cho suface gọi là đỉnh của đỉnh luôn, đừng ai mang ra so sánh với thằng này thằng nọ làm chi cho mệt. Microsof luôn là anh hoàng trong lĩnh vực CNTT. Ra sơm đi gắp ngay 1 e mới được, tiện dụng hết chỗ chê nếu có hỗ trợ thêm 3g và ổ ssd dung lượng cao. Chấm điểm 10 ( ý kiến cá nhân ) mong ace đừng ném đá nhé. Tại sao mình nói vậy vì bản thân cũng là fan của apple đang 2 tay 2 súng 4s, iphone 5 lại thêm 1 e ipad 3 nhưng suy cho cùng chỉ để giải trí còn đối với công việc và sự tiện dụng suface vẫn là ĐỈNH CUẢ ĐỈNH. I love SUFACE AND WINDOWS 8 PRO
Hơn 3 tháng dùng W8 và cảm nhận. Nhưng thực sự là e chỉ vào giao diện Metro khi cần gỡ gần mềm. CÒn khởi động máy là e kích ra déktop luôn 😔:(
Wins 8 là sự kết hợp khá hay giữa cái cũ và cái mới. Mình thích MTB wins 8 RT, nhưng không biết có hỗ trợ Font VNI ko thôi, đọc tài liệu trên một thiết bị linh động vẫn thoải mái hơn trên Lap hay Pc
Game gú ko quan trọng có chém hoa quả là đủ rùi
trongdoat
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có tấm dán cảm ứng đó các bác.
http://www.5giay.vn/computer-cac-thiet-bi-may-tinh/5280733-touchscreen-panel-kit-tam-cam-ung-cho-cac-loai-lcd.html
Tham khảo nhé! Cái này mà đúng với ngon thì dán cho Lap để chạy windows 8 vô đối!
doantranvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nên nhớ là có Win rồi mới có Mac đấy nhé. Dù Sao Microsoft cũng thuộc hàng cha chú của IFan cơ đấy......
chicoptm
TÍCH CỰC
12 năm
@doantranvn Lên google tra lại xem.. Hình như bác nhớ nhầm rồi.. Ko xíu tại bị tụi mac os nó ném đá dấu tay đấy...
doantranvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chicoptm Có Bác nào mở mắt ra xài Mac liền mà ko hề xài Win trước ko nhỉ ???
minhcuong
TÍCH CỰC
12 năm
@doantranvn Có bác nào mới đi làm là kiếm 1000$/ tháng liền mà không trải qua thời sinh viên khó khăn, thời mới ra trường thử việc không đủ tiền nhà trọ không nhỉ???
chicoptm
TÍCH CỰC
12 năm
@doantranvn Bác đang so sánh mác và win cái nào ra trc mà... Tự nhiên lại cmt ai sài cái nào trc là sao😆 mác ra trc, nhưng ko phổ biếng bằng win... Giá thành thì mac os rẻ hơn win.. Nếu mac có cài lậu thì cứ cài, như bản quyền vì nó ko đòi hỏi key, win thì cài phát hiện key dõm lại cài lại mệt, mac os chạy ổn định hơn win, ít vi rut hơn win, 😃) ứng dụng ích hơn win, và giá thành mắt hơn win😃)
Trãi nghiệm thì có lẽ rất tuyệt nhưng ứng dụng thì...😕
Win 8 nên tạo nhiều ứng dụng hơn nữa, chứ kho ứng dụng cũa WP 8 thua iOS với Android xa lắc. Mua Surface đễ trãi nghiệm mới và làm việc thì đc nhưng đễ giãi trí thì e này là 1 lựa chọn tồi vì cực kỳ ít ứng dụng giãi trí cũng như game đễ chaj.😔
clanpeobeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
nói chung là có nhiều luồng tư tưởng trái chiều nhau về vụ này! mình thì mình thích cái giao diện này! cơ mà để xem nó có chạy đc mấy game mà mình đang chơi ko đã 😁 nếu đc thì chấp nhận chuyển sang! ko thì cứ win 7 thôi :D
.....e cài win8 pro bản 9200 active by phone :dùng dk 1 tuần có mấy cảm nhận sau:
Ưu điểm:khởi động nhanh,giao diện đẹp,tính cá nhân hóa cao,trực quan,dễ sữ dụng và quản lý các ứng dụng cũng như phần mềm dk cài đặt.các phần mềm cũ đều cài đặt và sữ dụng tốt.
Nhược điểm.....khi e cài trên máy vaio se....thì hầu như các ứng dụng quản lý...pin,wireless,bluetooth.đều ko có tác dụng.....đáng ngại nhất là tiện ích quản lý pin....máy pin gắn liền mà ko sử dụng dk chế đồ ngắt pin khi cắm sạc thì sợ nhanh hư pin nên e quyết định gỡ bỏ win 8 sau một tuần sử dụng...mặc dù ko muốn....😔...........
........nếu có cách nào khắp phục dk lỗi trên thì e sẽ năng cấp lên win8 pro khi có bản chính thức....😃..............
mới cài cho con lap Toshiba thấy giao diện bên ngoài mượt ,lạ mắt nhưng thich thú.😁

sent from Nokia 1280 using tinhte.vn
khởi động chỉ mất khoảng 10s .tắt thì khoảng 3s .

sent from Nokia 1280 using tinhte.vn
haphu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói thật ko biết các bác thế nào chứ em là em đéo muốn quay lại Win 7 đâu , còn cái IOS ấy hả ở đéo đâu mà so với WIN vớ vẩn ngu lại thích đánh đu với đời à . Nói thật táo chỉ đáng giá con Macbook Pro . hết . Mà cũng chỉ dành cho dân Desginer với Dep đối với ở Việt Nam. K nói đến mấy thằng đú nhé 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019