Cách bảo dưỡng xe Sirus Fi

Minh Tiến 172
18/3/2018 14:22Phản hồi: 12
Em mới mua con Sírus Fi , cho e hỏi là bảo dưỡng sao cho nó ngon ạ ! cảm ơn mọi người
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vu_sifi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Kéo ga nhẹ nhàng, thay nhớt đúng lịch, rửa xe thường xuyên, vệ sinh căng xích, bơm lốp đầy đủ.
Đọc quyển sách hướng dẫn sử dụng của xe, có hết đó bạn.
Xe Fi muốn ngon cứ chú ý lọc gió thay định kỳ,nhớt máy cũng vậy sẽ ngọt ngào ngay. Đồng thời dùng chai Cacbon cleaner của Yamaha để làm sạch kim phun,buồng đốt chống muội khói đóng xupap,Trên 1 vạn thì dùng thêm chai súc động cơ để làm sạch máy là ổn
@bongxu_79 bác mua hàng trên lazada thấy thế nào, mình trc có mua 1 cái tai nghe samsung 99k, về thấy chất lượng với độ hoàn thiện bề ngoài như cái tai 20k trong shop đồng giá, nản
@khoangtroinaochotoi Mình mua hàng Online Lazada, Shopee Sendo Tiki nhiều rồi. Quan trọng là bạn phải lựa chọn người bán hàng,vì mua online dễ bị hình ảnh post lên đánh lừa. Trước khi quyết định mua món hàng gì mình cũng đều check xem giá bán ngoài là bao nhiêu
Ví dụ ,cặp nhớt S oil các nơi khác bán đều 145 _ 160k/c vậy mà mình chọn đúng thời điểm mua chỉ 237k 2 chai ( luôn cả phí ship )
@bongxu_79 Thế cao nhân cho e hỏi là nhớt e mới thay mà sao dạo này chỉ đi loanh quanh mà máy nóng ran y như chạy cả chục cây số là sao vậy ạ
@Zenky1402 Vấn đề này hoàn toàn bình thường thôi mà bạn nên biết rằng nhiệt độ nhớt lạnh cũng không tốt cho động cơ.Nhiệt độ hoàn hảo nhất là khoảng 90°C nhé.Những loại motor còn khuyến cáo tuyệt đối không được phép kéo ga lớn khi nhiệt độ máy còn nguội
10.000km bạn thay lọc gió + vệ sinh buồngg đốt kim full . Có đkien thì thay bộ nhông sên dĩa xịn thì xe ngon và luôn bốc . Nhớt thay loại bán tổng hợp để xe êm ái và tốt hơn cho máy
CQThai
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xe này muốn ngon cứ quất 300v 1500km là đi thiên thu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019