Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách cài dặt 3G trên Ipad

macprobook
16/9/2010 8:50Phản hồi: 22

Chào các cao thủ.
Mình mới mua con Ipad 3G nhưng không biết cách nào cài đặt 3G trên con iPad này cả, xin hỏi cách cài đặt 3G trên Ipad. Xin các cao thủ co kinh nghiệm chỉ giáo giúp dùm. Thanks All.

PS: Nhân tiện cho mình hỏi 3G của nhà mạng nào (VINA, MOBI hoặc VIETTEL) xài tốt, nhanh và có thể xài gói cước nào cho tiện.
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KevinXXX
TÍCH CỰC
14 năm
http://www.tinhte.vn/threads/461116-Tin-vui-cho-anh-em-xai-iPad-3G-mang-VINA-gt-gt-gt-Van-xai-tk-Khuyen-mai-duoc <<< Chọn vinaphone thì bạn xem bài viết của mình nhé . Vì mình kết Vinaphone nhất,tốc độ nhanh, sóng ổn định,giá cực kỳ rẻ và xài được sim rác, đặc biệt là KHÔNG CHẶN FACEBOOK...Bài viết của mình nói về 3 gói cước khá thuận tiện và phổ biến của Vinaphone.

Để cài đặt trên iPad thì bạn vào Settings/Cellular Data/APN settings để điền các thông số cho mỗi mạng như sau :
Vina : APN : m3-world / User name : mms / Pass : mms
Viettel : APN : v-internet / User name : để trống / Pass : để trống
Mobifone : APN : m-wap / User name : mms / Pass: mms

Còn về các gói cước của mobi và viettel mình ko rành lắm vì chỉ test lúc mới mua máy vài lần thôi và giờ ko xài nữa...
macprobook
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn ơi cho mình hỏi:
1. Có cần phải cài đặt GPRS cho sim này không? (Sim đặt ở trong ipad)
2. Sim thì la loại Sim nào? Sim DT thường hay Sim data 3G?
3. Có cần phải on/off 3G như trong DT iphone không vậy?

Mình còn hơi gà trong vụ này, các bro thông cảm nha. Thanks
KevinXXX
TÍCH CỰC
14 năm
Sim nào cũng đc, sim rác,trả trước trả sau,data, sim của USB 3G, sim broadband,.... Sim Vina đa phần là đều mặc định đã đăng ký GPRS (tức là 3G đấy), còn nếu chưa đăng ký thì bạn gởi tin nhắn "GPRS on" tới 333, trong bài viết mình cũng có đề cập rồi đấy ... bạn chỉ cần kích hoạt 3G 1 lần thôi là đủ,ko cần phải làm gì trên iPad nữa, chỉ chỉnh APN lại trên iPad và xài thôi...
Còn vụ on/off bạn vào mục Cellular Data sẽ thấy, rất dễ hiểu ko có gì khó cả... Khi ko xài thì off cho đỡ hao pin vậy thôi, nhưng pin iPad cũng trâu bò sẵn rồi nói chung là cũng ko cần thiết phải tắt 3G đi ...
Sim nào cũng phải đăng ký 3g, cái này bạn phải tự tìm hiểu để chọn lấy 1 gói cước phù hợp với nhu cầu. Còn sim vina cứ cắm vào là dùng ko phải cài cấu hình gì cả. Sim thường hay sim dât đều dùng đc cả. Quan trọng là bạn đăng ký gói gì
Sao mình dùng sim KM Vina. Đã đăng ký gói U7 rồi mà ko có sóng 3G là sao nhỉ? Cho cả vào Ip4 cũng ko thấy 3G. 😔
KevinXXX
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn đã đăng ký GPRS cho sim chưa ....? Bạn có thể gọi trực tiếp lên 18001091 kêu ngta giải quyết sẽ biết rõ hơn, gọi tổng đài thì miễn phí. Ko có sóng 3G là do bên mạng rồi ko phải do iPad nên mình ko biết
bindtv
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn nào đã lên iOS 4.2 beta cho mình hỏi vào đâu để chỉnh APN vậy, trong Settings-Cellular Data không thấy mục APN nữa.
KevinXXX
TÍCH CỰC
14 năm
Mình chưa lên bạn ơi, host megaupload down lâu quá maf file lại nặng gần 600 mb, sợ đang down nó đứng thì mất tg lắm, chờ có ai up lên mediafire rồi làm luôn 😁
Em bổ sung thêm, sim Viettel, nếu xài D-Com, nhiều trường hợp phải thiết lập cấu hình như sau mới connect được:
Viettel : APN : e-connect / User name : để trống / Pass : để trống
Con của mình iPad2 3G chơi Vinaphone sao APN xong rồi mà không hiện được 3G các bạn nhỉ?
@angelpeace Mình cũng bị jống bạn này, nhưng là Ipad3 & dùng mạng Viettel, mình mua sim ngoài cửa hàng -> cắt sim -> gắn vào -> cài đặt như hướng dẫn ở trên nhưng vẫn ko đc.
hahavnus
TÍCH CỰC
12 năm
@mr.little.fish Bác cứ mua sim Dcom xài cho đỡ lằng nhằng. Mình cũng xài Ipad3 lắp sim Dcom Viettel vào chả phải cài đặt gì xất mà vào 3G ầm ầm 😃
longpvan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mua sim 3g của mobifone cứ cắm vào là xài.
Mua SIM 3G D-com vịt teo về nhét vô Sài luôn!
CB125R
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng Ipad 2, SIM mình mua cái SIM 3G của Mobi, cắm máy mình chỉ lên mỗi chữ E, cắm sang máy khác thì vào 3G ầm ầm, cắm SIM Vịt tel vào cũng ko được. chỉ lên mỗi chữ E, ko biết lỗi gì, nhờ các cao thủ trợ giúp. Vừa Shift + Restore, nhưng vẫn backup lại mà vẫn ko được.
lastbet
TÍCH CỰC
12 năm
@CB125R Lỗi e có khả năng trong nhà bạn sóng 3g yếu ko lên được nên máy chỉ chạy 2g (lên e). Thử mang máy ra ngoài đường check xem. Nếu máy đã jb thì cài sbsetting kiểm tra xem liệu nút 3g đã on chưa hay mới chỉ bật nút e (là chỉ vào bằng 2g.
CB125R
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy chưa JB, mang để ngoài đường cũng toàn lên E thôi, ko biết là có vấn đề gj,2 máy cạnh nhau, thử 2 cái SIM 2 mạng, máy thằng bạn lên ngon lành, máy mình xịt cả 2 SIM
lastbet
TÍCH CỰC
12 năm
@CB125R nên jb để kiểm tra, nếu lỗi phần cứng còn mang đi bảo hành. Hoặc khi restore thì để as new one không back up gì cả. Chỉ cần trước đó backup icloud để máy lưu danh bạ, nhớ các save game đã chơi.... Nhưng mà jb thì hay hơn.
CB125R
ĐẠI BÀNG
12 năm
FB xong đã dùng được, chắc trước do mình jb bị lỗi rồi rétore lại nó vẫn lưu hic..
Máy mình cũng vậy cứ loay hoay mãi mà ko đc, lên ios7 ko có 3g, máy mình trước jb, ko biết có phải trước khi lên mình tắt 3g
FB là gì hả bạn
CB125R
ĐẠI BÀNG
10 năm
Viết nhầm bạn ạ, máy JB, nếu JB rồi cài SBSetting, lúc Up lên fw mới vẫn để bậthoặc tắt 3G nên khi up nó lưu, vì thế ko vào được 3G nữa. Đưa máy về fw nào có JB rồi cài lại là được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019