Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách cài đặt file .Deb lên Centos 7?

A BC
11/6/2019 2:12Phản hồi: 11
Chào các bác. Tình hình là em mới tạo được con VPS free free của Fastmako. Nó chạy Centos 7. Em muốn cài 1 phần mềm kéo traffic lên đó nhưng mà khổ nỗi cái phần mềm đó nó chỉ hỗ trợ file .deb của Ubuntu, Debian. Em tìm cách cài trên mạng thì có bài hướng dẫn dùng lien để convert .deb sang .rpm nhưng khi convert xong cài thì bị báo lỗi và không cài được. Có cao nhân nào giúp Em được không?. thanks
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hầu như ko được đâu nhé gói dêpndency linux rất nhiều
Chuyển được nhưng cài thì hên xui nhé bạn
Nếu phần mềm này nguồn đóng và chỉ biên dịch sẵn cho ubuntu thì bạn nhọ
Còn nếu có sourcecode thì bạn nên biên dịch từ nguồn :3
@A BC Chạy libre hoặc google docs đi wps trên linux chạy cũng ko ngon lắm
A BC
ĐẠI BÀNG
5 năm
@SilverWolf501 Bạn xem giúp mình nhé. Bạn click vào đây: OtohitsApp. Cái Vps của mình nó chạy Centos 7. Trên trang chủ của nó có nói là support Ubuntu, Debian, không hỗ trợ các phiên bản server. thanks.
A BC
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hieupy89 Mình chạy VPS để kéo traffic, ko phải là để dùng Office bạn ơi. Cơ mà cái phần mềm nó ko hỗ
@A BC Trang chủ nói là không hỗ trợ server thôi, còn lại ghi là "đã chạy thử" trên debian, ubuntu, tức là chưa thử trên Centos. Đây không phải một tệp .deb mà là 1 ứng dụng được biên dịch sẵn để chạy trực tiếp. Bạn giải nén ra sau đó cho chạy (execute) tệp OtohitsApp xem có được không nhé.
xài của amazon ấy free cả năm
phimyo
ĐẠI BÀNG
5 năm
VPS thường nó cho đổi reinstall lại OS trong control panel của nó mà! Nếu không có thì bạn thử cài docker trên đó, rồi tạo 1 container ubuntu và cài .deb trên đó thử xem.
Còn không được nữa thì mua vps mới mà dùng, Vultr Cloud VPS đang khuyến mại 50 USD đấy!
s.dao
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cài docker lên, xong kéo cái container Ubuntu về là đc mà, dể òm à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019