Cách cài đặt SBSettings nhanh gọn hiệu quả nhất cho NEWBIES

iFoneOnFire
15/10/2010 11:45Phản hồi: 462
462 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vao activator chinh cai phan tram pin sao vay cac bac chi e voi hix
1. Gõ có dấu TV
2. Chỉnh cái đó bạn vào SBSettings/More/Folder & Option có nhé 😃
làm sao để có được nhiều sao chị, mod có chỉnh được không, em muốn có thêm mấy cái sao nữa
Nhiều bạn cứ thích sao nhỉ 😃 Bạn có biết leo lên Cửu tử tà công này phải chăm chỉ tu luyện lắm ko, cứ tầng sau khó hơn tầng trước :p
-> Tính theo số bài viết. Chịu khó post bài - trả lời bài là được nhưng đừng có Spam linh tinh nhé 😁

@ Đừng ráng sức, kẻo tẩu hỏa nhập ma
- Nhẹ thì tu hành mất hết (bào bị xóa)
- Nặng thì mất mạng (nick bị ban)
Cho e hỏi nút Fix Blanks trong Dock Applications là gì vậy?
xmendj
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác ơi e đã cài sbsetting nhưng khi vào phần more rồi vào activation Methods lại không vào được nhỷ?e dùng FW 3.1.3
Bạn xem trong Settings của máy đã có Ativator chưa, nếu chưa có bạn vào cydia search Activator và cài là ok. Cái activation Methods chỉ là gán tác vụ tắt (Quệt ngang, quệt dọc, quệt xiên quệt xẹo) để bật SBSettings thôi, ngoài ra Activator còn giúp bạn gán phím tắt cho rất nhiều chức năng khác hoặc thay thế nút home, nút sleep, etc....
Cho mình hỏi mình đag dùng con 3G FW 3.1.3 có cài được chương trình này ko? Mình gà nên ko bik? ACE chì với!
Máy j cũng cài được bạn à (trừ iPad 2 chưa có JB) :p
À LH sẵn cho mình hỏi là mình đag dùng QuickDo cài sbsettings vô dùng chung có bị j ko?
Bạn vào QuickDo - Settings - Trigger on status bar chọn Off nhé 😃
- SBSetting dùng mép trên MH
- QuickDo xài mép dưới MH, ko đụng nữa
Cho hỏi tùy chình Activator như thế nào để chụp hình màn hình?
Settings -> Activator -> khu vực hoạ động mà bác muốn -> thao tác muốn dùng -> Take Screenshot
p/s: pm vụ lock world cái.
mình nghe nói cài SBSETTING sau này khi máy đơ lay hay bi treo táo có phải ko mấy Mod? máy mình vừa JB xong , đang định cài thì thằng em nó khuyên ko nên dung vì sau này dễ bị treo táo lăm, đang lăn tăn mấy bro cho lời khuyên bổ ich đi nào
Cí này lf 1 trong những App đàu tiên phải cài đó bạn, tiện lợi rất nhiều & ko có nặng máy, hao pin hay ăn Táo j hết đâu :p Cài đi nhé 😃
cái này hay lắm cảm ơn bác nhé
Vào trong Activator, để đặt cái Activate Switcher hiện tất cả các ứng dụng đang chạy mà không thấy nhẩy,
Chết cha, bực rồi 😁
Search QuickDo để dùng cho đơn giản bạn Phong à :p Thiết lập Long Slide left = Double Home để hiển các App chạy ngầm 😃
hôm nay mình đã cài rồi sao chẳng dc j cả. nó báo lỗi thế này mấy mod xem rồi giải thích mình cái,
mình vào cydia cài Sbsetting bản 3.3.1 ko biết là mới nhất chưa. máy tải xong hết thì cuối cùng nó báo : "POSIX":" conection reset by peer" và chẳng có reset máy j hết. thử reset máy vào setting tìm nhưng cũng chẳng thấy đâu. mấy Mod cho hỏi như thế này là làm sao, và sao để cài đc Sbsetting đây. thanks
máy mình hàng lock UK, đã JB. đang dùng FW 4.3.3. BB 4.10. ko hiểu làm thế nào để cài đc SBSetting, liệu 4.3.3 có thực sự tương thích ko?
Báo lỗi j khi cài vậy bạn?
tinnythekid
ĐẠI BÀNG
13 năm
iPhone 3G - os: 4.2.1 - bb: 6.15.0
Cài vào máy chạy hay chậm chậm, giật giật! But ứng dụng dùng rất tiện lợi.

Hi Ms.Liên Hương, bây giờ thì biết chắc là nữ rồi :p
Thanks! Iphone giờ lên 4.2.1 rồi, thao tác đã thành thạo. Đang tìm hiểu thêm!
tinnythekid
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã gở SBSETTING trong CYDIA, vẫn giữ lại ACTIVATOR. Thấy okay hơn cho iphone 3G rồi. Không bị chậm chậm, giật giật.
Chỉ là không có cái bảng thao tác ON-OFF nhanh các kết nối thôi,
còn ACTIVATOR vẫn giúp quẹt qua lại lên xuống vô tư.
SBSetting cài cho 3G OS4 có chậm máy lắm đâu nhỉ?
tinnythekid
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chính xác là có đấy ạ. Không biết các máy khác thì sao chứ máy của mính là nó như vậy đấy 😔 Rầu.

P.s. Còn stuck Bluetooth và Push.

Posted by TinhteApp via iPhone3G 😃
có ai có việt hóa sbsetting không send cho em cái , em dốt anh văn quá :d
Ko ai việt hóa đâu, SBSetting chỉ có mấy cái ngôn từ cơ bản thông dụng nhất thôi 😃 Cái phức tạp là ở chỗ thiết lập Activator đi kèm BSetting, cái này bạn vào Cydia cài QuickDo thay thế mà dùng cho nhanh :p
pác ơi cho e hỏi xíu!
SBsetting có thể thiết lập được cách thoát ra màm hình chính khi đang sử dụng một ứng dụng game không?
khi e vào game thì vuốt hoài mà chảng thoát được gì cả, đành phải sài phím home!
các pác jup em vs nhes^^!
1. SBSetting ko có cái vuốt đó. Khi cài SBSetting sẽ có 1 cái Activator kèm theo & bạn vào Settings/Activator để thiết lập thì mới có kiểu vuốt bạn muốn
2. Hoặc vào Cydia cài QuickDo mà dùng cho nhanh
Bạn làm cách nào để
tinnythekid
ĐẠI BÀNG
13 năm
các pác ơi ?
làm sao để cài đặt activator mà lắc máy mà nghe được điện thoại vậy?
Hình như activator đụng với bitSMS sao í? Cài 2 cái chung thì BitSMS ko sử dụng được. Sau đó cài thêm iFile chỉnh sữa các từ trong máy như "slide" thành "I love U", "mật khẩu sai" thành "ăn trộm IP hả",,,bị ăn táo hihihi Các bác giúp cháu với. Cháu mới biết xài IP4 4.3.3 à
Hay wa ban oi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019