Cách cài Mac OS X lên VMWare trên Windows chạy mượt mà như máy Macbook xịn

xnohat
7/5/2015 4:3Phản hồi: 918
918 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CUBASE
TÍCH CỰC
9 năm
đấy, bài hay chưa chắc đã nhiều lượt view thế này. cứ phải mấy cái bài ngu ko ra ngu, dở ko ra dở. cứ phải 3 sôi 2 lạnh mới HOT
oldman20
TÍCH CỰC
9 năm
@CUBASE chết cười vs cmt thâm nho của bác😁
Herm Huayra
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cũng core i3, 4gb ram đây, hdd 500gb nhưng cài mac
Vấn đề tắt máy mac tắt co 1,2 s nhé 😆)
Mình chưa hề nói gì đến dùng Win giật hay không, vì mình chỉ dùng win 8.1
Boot cũng chỉ mất 5s quay ở màn hình boot, nó chạy cũng nhanh
OS X nó làm tốt ngay từ khi cài xong đã cảm nhận được, trên win tải mấy driver pack mà k có mạng với winrar ăn shit 😃)), hay không có office thì không đọc được mấy file .doc, .excel...
mọi thứ đấy đều được tích hợp sẵn trên mac, mac quản lí ram khá tốt
Chả phải PR cho mac làm gì vì dùng lâu cũng thừa nhận, ổ hdd thì boot lâu hơn win nhưng nhiều cái chạy công nhận sướng hơn bên win như PS
máy Mac cũ giờ cũng rẻ mà
Macbook White 2008 cũng chỉ có 4tr thôi
Macbook White 2009-2010 Thì khoản 5tr5-6tr à
Macbook Pro 2008 thì khoản 6tr

cần gì hackintosh rồi Vmware chi cho mệt vậy
nếu không có nhu cầu nhiều quá cao thì mua máy Mac cũ là một sự lựa chọn hợp lý 😁
[hpbk
ĐẠI BÀNG
9 năm
muốn cài được thì cấu hình phải có ram8GB, ổ SSD 128, corei5 trở lên thì mua xừ cái máy 2nd chạy còn ngon gấp vạn lần cái máy ảo cùi bắp . Mà thánh ấy bảo lắp ssd vào máy chạy nhanh hơn gấp 100 lần :eek: . Chắc mí hãng sản xuất phải thuê ngay lão về làm marketting mất 😁
@[hpbk
tiền ấy mua thêm cái máy Mac cũ chạy ngon hơn :D

Không liên quan, nhưng đang xài một máy Macbook White 2008 chạy Mac Os 10.7.5 và một PC Desktop chạy Windows 10
Cảm nhận máy Mac Os chạy ngon, và máy PC chạy Windows 10 cũng ngon bạn nào chưa xài Windows 10 xài đi ngon lắm, mượt và tuyệt vời 😃
hungcuonga7
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bài viết mang giá trị giải trí rất cao 😁
Cám ơn bạn đã cho mình phút giây thư giãn sau giờ làm việc ;)
justinchasez
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang comment từ Hackintosh...
hung.kt11
ĐẠI BÀNG
9 năm
Với cấu hình yêu cầu như thế thì có cách đơn giản hơn nhiều :
Mua 1 con Macbook cũ tầm 16 củ, cài Win lên để dùng khi cần thiết , vừa tiết kiệm được lại vừa có Mac xịn , Win ngon o_O
ví dụ :
http://www.nhatcuong.com/macbook-cu/apple-macbook-pro-md101-13-3-2-5ghz-core-i5-500gb-HDTY3
onebuffer
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhớ lúc đồ án về lập trình IOS. Do không có tiênf mua máy MAC mình đã nghiên cứu và sử dụng 2 phương thức: Dùng máy ảo và Cài trực tiếp lên máy như 1 mấy thật.
Kết quả cho thấy: Chạy không ổn định. Khá yếu. Không đáp ứng đủ nhu cầu dùng. Treo hoài mà. Không nhận card đồ hoạ,card âm thanh (tìm không ra kext phù hợp). Riêng thằng bạn làm đồ án chung ko nhận card wifi.

Cuối đồ án: Hi sinh ổ cứng. Thay ổ cứng cái laptop. 1 năm sau mua quyết định luôn mac xài luôn cho khoẻ 😁
Nói đi cũng phải nói lại. Việc topic này lập ra để cho một số bạn ko có khả năng chạy Hackintosh nên phải cài máy ảo. Cài máy ảo quá rõ ràng chỉ để cho vui và tham quan hdh này thôi chứ nó cũng ko giúp dc gì. Bản thân mình cũng mày mò rất lâu để có thể cài hoàn chỉnh 1 máy Hackintosh. Nên chỉ để xem cái hdh Mac ntn thì cài ảo là điều dễ hiểu.
Mạng chậm, tải mãi mới về được, tải xong về báo file corupt, không biết có bác nào bị lỗi như e không -_-, mà mà pass là xnohat nhé, bác chủ thiếu chữ t 😁.
echconlun
ĐẠI BÀNG
9 năm
Haha...Chủ thớt nói cứ như mình là những người đi đầu vậy (nào là đập core kernel, chôm lib => ba xạo vừa thôi ola trình ola thì tôi cam đoan chỉ tới Henno vợt). Xin lỗi tôi không giỏi dang gì nhưng cài MAC OSX thì từ 2009 tôi đã cài 10.4...và nâng cấp dần dần đến 10.9 đến hiện nay (chưa apply được 10.10) trên các version vmware 7 và 8.
Còn vụ RAM 8GB, SSD thì càng lạy thánh nữa. Thằng nào đủ tiền sắm được bộ PC RAM 16GB và SSD thì chẳng có lý do gì nó hok mua con MAC pro xài.
Diễn đàn nên thu thập bài viết nghiên cứu khoa học hoặc tạo topic thảo luận xây dựng SP có lý hơn là PR cho những topic kiểu này.
Note. Bạn nào cần chat skype (chithongn) mình share link down bộ setup (45GB file data MAC osx vesion 10.8, và vmware 8 cùng với hướng dẫn install)
cài Mac 10.10 thì như thế nào. nó có nặng hơn ko?
ve MAC Os chưa dùng bao giờ nên cũng chẳng dám phán, công việc nên dùng Ubuntu, win thì thỉnh thoảng, thấy một điều là win được hardware support nhiều hơn em nghĩ Mac đồ hoạ không thể bằng win chưa kể OC nữa,...
@pham ngoc diep đó là bạn nghĩ =)) thực tế dân đồ họa toàn xài mac, mac pro
@kool_boyjuly chưa dùng nên em không dám phán, vào tinhte hay hơn VOZ với VN-zoom ở cái chỗ vào đâu cungc thấy war, hễ gì liên quan đến táo là lôi ra chém, vác đi so với các sản phẩm khác, vào xem cái cmt mà toàn war, chán vl. <(") <(")
2pic vớ vẩn mua đc ram 8g ssd thì mua Mac luôn cho rôi =]]]]
Không liên quan đến chủ đề đang bàn luận, nhưng đọc xong 2 câu này là đủ chán rồi...
Mình cài mac trên máy ảo VMW như bạn hướng dẫn nhưng đến đoạn đăng nhập TK apple và điền thông tin account mac thì nó lại quay về màn hình welcome chọn định dạng vùng, cứ thế cứ thế, không sao next sang bước tiếp theo đc, bạn giải quyết đc trường hợp đó ko? @xnohat
@hoangkhaile6 mới đầu mình cũng bị nè mấy bác, xong tức quá làm lại từ đầu, bỏ cái lion vô thư mục cài ổ ảo, xong k nhập id apple mà cứ next, điền những thứ cần điền, vòng tròn xoay xoay là vô được. ^^
@chubesieuracroi làm như thế nào bạn?
@hoangkhaile6 xóa đi cài lại tự nhiên được
Unlocker 2.0.4 dowload không được add ơi
salenhp
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình thử cài mac os trên máy ảo rồi, nói chung là giật ko sài đc (i7 + 16G Ram). Cái video của chủ thớt khá ảo, nghi là video cài hackintosh
Tải về giải nén (pass giải nén: xnoha) được file Mac OS X Lion Installer.vmdk .

Cái pass là xnohat . Bạn chủ topic nhập bị thiếu nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019