Cách cài Mac OS X lên VMWare trên Windows chạy mượt mà như máy Macbook xịn

xnohat
7/5/2015 4:3Phản hồi: 918
918 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn chọn như hình nó sẽ hiện ra ổ cài.
ngiamom
ĐẠI BÀNG
8 năm
@jacknds cám ơn bạn :eek: đơn giản thế ư
ngiamom
ĐẠI BÀNG
8 năm
@jacknds Mà hình của mình thì nó ko có có Mac OSX của bạn ? Bạn tải bộ cài của chủ thớt hả
ndlong
TÍCH CỰC
8 năm
Bác nào tải rồi cho e xin cái link nhanh nhanh tí, mediafire tải tốc độ 300kb/s thì biết khi nào mới xong 3Gb 😔
pham.khoi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn ơi, mình cài vào đến lúc tạo account cho máy tạo mãi ko đc, nó cứ tạo đi tạo lại mãi ko dừng.
vhboyz_ls
ĐẠI BÀNG
8 năm
@pham.khoi Của mình cũng thế có bác nào làm được tiếp không 😔(
takken300
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vhboyz_ls Các bác nên tạo account apple bên ngoài rồi đăng nhập vào...em đăng nhập bằng acc có từ trước thấy vào bình thường mà
Pass file mac osx sai ah bạn,mình không thể giải nén được
sao của mình không thấy có dòng Apple vậy nhỉ ???
bangsnntk
ĐẠI BÀNG
8 năm
vừa cài lên chạy test. Máy mình i5 3320m, hd4000, 16GB ram, SSD. Chia hẳn cho con mac 2 core + 8GB ram. Tối ưu hết các kiểu. Chạy vẫn còn giật lắm, không bằng hackintosh đc!
naultran
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có cách nào để nhận camera không chủ thớt ???
chú cho cháu hỏi là sao cháu cài đúng như chú cứ mỗi lần tới ngang khúc này là bị lỗi này hả chú, có chú nào giúp cháu với ạ cháu cám ơn
tung.dq
CAO CẤP
8 năm
đã cài xong bản os X 10.11.5. chạy ngon lành mượt mà
giờ thấy báo bản update 10.11.6
nếu mình update lên thì có bị lỗi j k? hay có phải cấu hình lại từ đầu k?
LiemPT
CAO CẤP
8 năm
@mobileman Mình chờ mãi chả cài được Hackintosh thì thôi đành cài VMware để cài Mac trước vậy. Bạn cho hỏi là bộ cài 10.11.5 bạn download từ đâu để cài trên VMware? Hay là download bộ cài gốc của MacOS là được? Thanks!
tung.dq
CAO CẤP
8 năm
@LiemPT http://www.maclife.vn/ứng-dụng-mac/item/668-os-x-10-11-el-capitan-vmware-image.html
LiemPT
CAO CẤP
8 năm
@mobileman Bạn chạy bằng VMware 11 à? Mình chạy bằng VMware 11.0 nên khi chọn file download ở trên vào thì nó báo lỗi là không tương thích với old VMware. Mà khi chọn OS version lúc tạo máy ảo cũng không có MAC OS 10.11 mà chỉ có MAC OS 10.10 thôi.
không biết sao mà mình update có sao đâu
LiemPT
CAO CẤP
8 năm
Mình đã hỏi mấy chỗ dịch vụ cài đặt hackintosh nhưng nói là máy card đồ họa onboard thì không cài được. Mình chưa tìm hiểu kỹ nên không biết. Có bạn nào cài dịch vụ được hackintosh không thì hú lên để mình đến nhờ cài giúp.
Cấu hình máy mình như sau:

Dell Optiflex 9010 All in one
Chip: Intel® Quad Core™ i5 3470s Processor Upto 3.6 Ghz - 04 cores 4 luồng xử lý dữ liệu/ 6M L3 cache / Intel vPro / Intel Clear Video HD/ Intel Flexible Display/ Intel InTru™ 3D/ Intel Insider/ HyperTransport: 5.0 GT/s 22nm
Mainboard: Intel Q77 socket LGA1155
Onboard VGA: Màn hình 23inchs, ĐỒ HỌA Intel HD Graphics 2500
23” Wide LED 1920x1080 full HD Panel FHD resolution With Anti-Glare Coating
Đĩa quang: DVD+/-RW SuperMulti
Optional Wedcam: Camera 2.0 MP fixed
Đĩa cứng HDD: Kingston SSD 240GB
Bộ nhớ DramIII: 8Gb bus 1600Mhz
nâng cấp tối đa lên 16Gb nhờ có 2 DIMM Slots
Âm thanh Stereo: Kênh âm thanh Intel HD High Definition Audio Speakers 02 loa 2,5W
Intel® 82579LM
Card mạng Lan: Ethernet LAN 100/1000
Card Wifi: Dell Wireless 1530-mini, Optional Intel Wireless 6235 PCIe WLAN + Bluetooth
Nguồn Dell 80PLUS Từ 90v - 240v công suất tiêu thụ max 200W SIÊU tiết kiệm điện
Hệ điều hành: Window 7 - 64bit Có bản quyền (đã nâng cấp lên Win 10 Pro 64)
Cổng giao tiếp: Đầu ra có HDMI 04 cổng USB 3.0 và 04 cổng USB 0.2
Kết nối độ phân giải cao cổng HDMI ra màn hình tivi cho hình và tiếng, Audio in-out, micro-in.

Thanks in advance!
LiemPT
CAO CẤP
8 năm
Minh đã cài lại VMware 12 và chạy ngon lành rồi (cài El Captitan 10.11 rồi update trực tiếp lên 10.11.6). Ổ mình SSD và RAM 8GB nên chạy mượt, còn hơn con Macbook Pro 2010 hồi còn chạy ổ HDD của mình. Chỉ có 2 điều cài bằng VMware làm mình chưa hài lòng là:
- Chưa kích hoạt được iMessage và Facetime (có bài viết hướng dẫn trên trang nước ngoài để cấu hình máy ảo nhưng một máy Mac thực sự nhưng chưa có thời gian để thử mà hơn nữa comment của những người ở diễn đàn đó nói có người được, có người không, không biết thế nào).
- Cảm giác chạy Mac OS mà cứ phải vào Windows rồi mới chạy được thì nó không thấy sướng mấy.

P.S Mấy bác ở đầu thớt cmt bảo là chạy không mượt thì chắc cấu hình máy bạn ấy thấp mà thôi (máy mình cấu hình như trên là trung bình khá một chút mà đã chạy mượt rồi).
Tuy nhiên, vẫn muốn thay cái card vga onboard thành card rời để quyết tâm cài Hackintosh để không còn 2 hạn chế trên 😃
naultran
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Old.Lady Không kích hoạt được bạn ơi. Báo lỗi xác thực.
Old.Lady
ĐẠI BÀNG
8 năm
@naultran Tối qua sau 6 tiếng ngồi test từ VM11, 12, các bản Mac OS 10.7, 10.10 và giờ đang chạy 10.11 thì tất cả đều kích hoạt được hết.

Nói chung là khuyến cáo lên 10.11 là tốt nhất, chạy cực mượt, nhanh
naultran
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Old.Lady Mình cũng là 10.11 bạn à. VM12 luôn. nhưng không được.
@naultran dạo này tinte vang bóng hồng quá, ko có đất để mấy anh IT mêm chém, gặp pan cứng mất diện, im re
Ngó qua phần cứng yêu cầu (RAM 8GB, i5, i7, ổ SSD) thì số tiền đâu tư vô đó cũng tương đương quả MAC 2nd xịn.
LiemPT
CAO CẤP
8 năm
@datvt5 Mình mới mua quả Dell All in one Optiplex 9010 với cấu hình i5-3470S, Ram 8GB, SSD 256 GB, màn hình 23" fullHD mà có 11,7 triệu thôi. Mac 2nd làm gì có giá đó??? Mặc dù mình cực hâm mộ Apple nhưng cũng chưa đủ thóc để sắm 😃
viback
ĐẠI BÀNG
8 năm
mật khẩu xnoha không giải nén được bác ơi
@viback xnohat bạn ơi
Old.Lady
ĐẠI BÀNG
8 năm
Anh em ai mà lên thì lên hẳn 10.11 sẽ cực kì khác biệt. Máy mình 4770k, N770, 16GB ram nhưng chạy 10.10 vẫn cứ khó chịu lắm, cứ ì ì kiểu teamview, nhưng lên 10.11 phát khác hẳn luôn. Chạy mượt ko lag tí tẹo nào luôn.

QUan trọng nhất là iMes, Facetime chạy như điện =))
có ai sử dụng rồi thì cho mình biết là sữ dụng touch pad có mượt hay là không vậy!
pass giai nen thieu 1 chu t
Cám ơn bạn đã chia sẻ bài viết rất hay và hữu ích, nhân tiện mình xin giới thiệu bên mình nhận làm bằng đại học uy tín giá rẻ - làm bằng đại học giá rẻ không cần đặt cọc - làm bằng đại học có hồ sơ gốc không cần đặt cọc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019