Cách cài phần mềm không rõ nguồn gốc trên macOS Sierra

vuhai6
11/11/2016 17:44Phản hồi: 89
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tưởng a vũ hải làm cho fpt ko làm tinhte nữa chứ
6761037
TÍCH CỰC
7 năm
Đề nghị bác @vuhai6 update thêm cho a e để đảm bảo bảo mật cho a e khi cài app vào mac

Vô hiệu hoá Gatekeeper
- sudo spctl --master-disable
Trạng thái Gatekeeper
- sudo spctl --status
Kích hoạt Gatekeeper
- sudo spctl --master-enable
@6761037 Đã oánh dấu câu trả lời hay nhất :3
Các bác cho e hỏi là máy e hay bị lỗi ntn lắm k rõ là tại sao nữa. Ai biết chỉ e với ạ
vnnvn
TÍCH CỰC
7 năm
Cho mình hỏi: mình không cài pw máy macbook air vô security&private để vô hiệu hoá dịch vụ định vị. khi click vô cái chìa khoá để thay đổi và bấm unlock trong bảng hiện ra nhưng mục enable location sẻvices vẫn bị mờ đi nên không thể off được. Xin hỏi vì sao và cách khắc phục! Tks all!
Microbird
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cám ơn chủ thớt. không có cái bài này thì mình không cài được adobe SC6. Thanks chủ thớt nhìu
muoitv
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em mới lên macOS Sierra và kết nối ỏ cứng gắn ngoài WD 500g nhưng máy không nhận ổ. Em đã cài paragon ntfs và cả xurena ntfs nhưng vẫn không được. Bác nào biết cách chỉ em với. Em cắm vào máy windows vẫn nhận bình thường
Cảm ơn bạn ! Nhờ có bài viết này mình đã cài đc autocad thành công ! Còn vấn đề về active ai biết hướng dẫn mình với ạ ! Mình mới dùng hệ điều hành này nên tìm mãi không biết active ntn ! Mình đã cài autocad và thông báo sử dụng đc 30 ngày hjx
1234hdpa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thangduc230 Active bình thường như bên Windows, nếu chưa được thì pm Teamviewer mình làm cho. Link FB cho tiện nhắn tin:
fb.com/mwolfinspace
@1234hdpa cảm ơn bạn ! T ..... đc rùi , bạn có biết cài bộ unikey nào để gõ được font tcvn3 không .
lilcalvin
ĐẠI BÀNG
7 năm
cho em hỏi các bác dùng mf839 đã cài lên Macos Serria (mới nhất) chưa ạ
Dùng có ổn định không, có làm chậm máy nhiều không
Có bớt ngu hơn cái Macos Capital này không
Xin cảm ơn các bác
terminal hiện như vậy sau khi bấm password . nhưng sao e vào lại vẫn ko thấy Anywhere
Ảnh chụp Màn hình 2017-01-12 lúc 11.51.19.png
Anh em cho hỏi e xoá macbook bằng icloud giờ ấn option nó ra như vậy là sao ạ ? Trước e chỉ để 1 ổ mà giờ nó thành 2 ổ
sao e lm rồi mà nó toàn báo try again là sao, đã mở pass admin rồi vẫn ko đc
sao trong phần security của mình không có Anywhere vậy các bác, mình có làm thử cách của bác thớt nhưng mà nó vẫn ko được vì đoạn gõ password thì mình ko gõ được
maclife
TÍCH CỰC
7 năm
@HuyVo68 Lúc bạn gõ nó ko hiện gì đâu. Cứ gõ đúng mật khẩu đăng nhập máy và Enter
Bác cho em hỏi em cài các phần mềm khác bình thường . Riêng cài cái nikon nvx 2 cứ bị treo mãi ở phần này cách khắc phục sao ạ ? 52F553E7-19F2-4B86-B06F-5234EC334FAD.jpeg
bác Ad ơi , cho e hỏi tại sao e làm rồi mà vẫn không ra Any Where vậy bác ??? 😔 . Bác giúp e với , cảm ơn bác !!!
xin chào!của mk sao nó cứ bảo xl thử lại vây
có đc dau a >?
passs chuẩn rồi
Screen Shot 2021-04-13 at 03.27.16.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019