HỎI ĐÁP? Cách chép danh bạ từ iphone sang máy tính và chép từ máy vào iphone

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi bsbjindo, 30/11/10. Trả lời: 26, Xem: 86927.

Chia sẻ

1. bsbjindo

bsbjindo Thành viên

Tình hình mình lên đời từ 3g lên con 3gs, nhưng mình ko biết làm thế nào để lưu hết danh bạ trong con 3g cũ vào con 3gs mới hết, mong anh em chỉ giúp, ah ngoài ra còn lưu note nữa.

Mình cũng search thấy cách cài chương trình Simanager nhưng ko hiểu sao install cứ bị lỗi hoài, thử trên 3,4 con iphone khác nhau cũng vậy. mong các bạn hướng dẫn chi tiết 1 chút vì mình gà lắm. Thanks all ;)

Cho mình hỏi thêm 1 vấn đề nữa, sao dạo này mình add source vào iphone hay ipod touch đều ko dc,source nào nó cũng báo là lỗi cả như gsm, zacklyn, handheld... dù nhập đúng tên source. Có phải tại vì các source này lỗi ko?Có source nào hay và mới cho iphone ko anh em?

Chia sẻ

2. iFoneOnFire

iFoneOnFire Thành viên

Bạn chỉ nên add 4 sources thôi: GsmVn, heaveniphone, xsellize và hackulo. Đừng ham nhiều sources. Danh bạ thi xài iFunBox, iPhone Explorer
    , iPhone PS Suite copy thư mục Address Book sau này chép đè lên là ok.

3. kenb00

kenb00 Thành viên

Dùng iFunbox truy vào: Var/Mobile/Library/ rồi copy Address Book ra PC, sau này Backup thì làm ngược lại.

1. hobac1

hobac1 Thành viên

hobac1 @kenb00 thử cách này rồi mà copy vào nguoc lai iphone resfesh lai chả thay gì..bi loi safe mod nua chứ

2. kenb00

kenb00 Thành viên

kenb00 @hobac1 Haiz. Cách này có từ 2010. Bác phải chú ý cái FW mà e đag hướg dẫn ở thời điểm đó nữa. Nếu đã đúg FW mà safe mode là do bác chứ e nhớ đây là việc làm mỗi tuần (vì hồi đó hay restore) nên chưa bao giờ có lỗi! Bây giờ dùg iTools backup và restore danh bạ nhanh và dễ. Ko cần làm theo mấy bước kia nữa!

3. amenbro47

amenbro47 Thành viên

amenbro47 @kenb00 mình chót làm theo cách đó cũng bị đơ máy, xong rùi copy trả vào, giờ không vào dc danh bạ trên iphone nữa rùi, có cách gì khôi phục lại không bạn, chỉ giùm, mình gà vụ này quá.hic

4. longsky1988

longsky1988 Thành viên

Cắm 3G vào iTunes ấn Bakup , 3Gs Restore lại từ đầu rồi cắm vào iTunes Bakup lại đúng cái File 3G là okey , 2 máy trông như nhau về dữ liệu luôn

5. ducvinh138

ducvinh138 Thành viên

Chuẩn ko cần chỉnh, 2 cách cho bạn tùy chọn nè.......!

6. bsbjindo

bsbjindo Thành viên

thanks all mình sẽ làm thử

7. VICKEY333

VICKEY333 Thành viên

Cho mình hỏi ké là sao trong phần danh bạ có hình ảnh đại diện thì sau khi backup bằng cách dùng ifunbox thì nó vẫn còn hình ko?

1. bibinguyen

bibinguyen Thành viên

bibinguyen
      Bác phải backup cả cái file Images gì gì ấy nữa cũng nằm trong đường dẫn /var/mobile/Library/AddressBook

1
      thanh nghị thích nội dung này.
  8. khoailangsung0

khoailangsung0 Thành viên

Thêm 1 cách khác : dùng ExcelContacts.ipa thử xem.

(Tui mới dùng ở bước backup thấy có 1 file excel chứa contacts và 1 folder chứa hình. Tui chưa restore nên không biết sao...)

9. buctuongbx

buctuongbx Dự bị

Đồng bộ danh bạ 3G lên gmail, rồi syn lại cho con 3Gs là ngon nhất vì
    - An toàn, không lo bị mất :D
    - Lỡ máy hết pin hay bị vấn đề j đó thì vào gmail vẫn có thể tra số đc :)

1. AC-Milan

AC-Milan Thành viên

AC-Milan
      Bạn ơi cho mình hỏi chút nhé!
      Bạn hướng dẫn chi tiết cách "Đồng bộ danh bạ 3G lên gmail, rồi syn lại cho con 3Gs" giúp mình với, mình đang cần chuyển toàn bộ danh bạ để lưu lại. Cám ơn bạn nhiều lắm đó

10. AC-Milan

AC-Milan Thành viên

Bạn hướng dẫn chi tiết được không?

1. buctuongbx

buctuongbx Dự bị

buctuongbx @AC-Milan Bạn bật Itunes lên và cắm IP vào.
      Trong Itunes trong "Info" bạn chọn "Syn Contact with" và chọn Google Contact (mặc định thường là Outlook) là đc mà.
      Lúc Syn từ Google Contact thì nhớ kéo xuống mục Advanced ở phía dưới nhé.
      P/s Neu' chua quen thi`tot nhat' la ban. nen backup trc' khi la`m nhe'

1
      AC-Milan thích nội dung này.
    2. lvttb

lvttb Thành viên

lvttb @buctuongbx Làm như bạn nói chỉ lấy được danh bạ từ Gmail vào IP thôi, còn không đưa được từ IP vào Gmail, mình đã làm rồi thì kiểm tra trên danh bạ Gmail không thấy có liên lạc mới thêm trên IP, có cách gì khác không các bạn?

3. vietphuongqb

vietphuongqb Dự bị

vietphuongqb @buctuongbx
      chao moi nguoi!! minh vua thuc hien cach buoc tren, danh ba trong IP of minh ko con nua? minh muon lay lai danh ba. nho moi nguoi giup nhe. gio ko biet danh ba luu o dau? mong moi nguoi giup do

4. truongdv07

truongdv07 Dự bị

truongdv07 @lvttb Mình có con IP3g cổ, mới tậu em LG Nexus 4 không đắt lắm, dùng quá hay. Cũng loay hoay để copy danh bạ mãi mới được, thấy các bạn có cùng băn khoăn nên chia sẻ như sau:
      1) Đầu tiên bạn tải bản itunes ở đây: 2tmobile.com/download-itunes-9-2
      2) Cài đặt itunes rồi làm theo hướng dẫn tại đây: idevice.vn/3721-huong-dan-dong-bo-danh-ba-google-dua-danh-ba-len-may.html
      là ok.

11. harryposter

harryposter Thành viên

Check lai thu xem Chu sync danhba with account la good,.

12. lvttb

lvttb Thành viên

Vẫn không tài nào sync danh bạ từ IP với Gmail được. Mình thêm 1 địa chỉ mới vào IP sau đó đồng bộ danh bạ với Gmail thì tìm trong Mail không có địa chỉ mới đó. Bạn nào biết làm ơn chỉ giúp với, xin cám ơn nhiều.

1. Ashurei

Ashurei Thành viên

Ashurei @lvttb bạn có xài icloud ko?
      Nếu xài icloud thì tạo mới danh bạ nó tự lưu trên icloud, nên sẽ ko sync với iTunes danh bạ của ip đâu

Còn ko thì khi ip có tên mới trong danh bạ, sync vào cái là outlook/mail cũng có mà, trước h mình cũng toàn sync danh bạ = iTunes

1
      lvttb thích nội dung này.
  13. rongdu84

rongdu84 Thành viên

Cho mình hỏi với, tại sao sau khi sync danh bạ từ IP vào windown address book mà trong address book vẫn không có danh bạ là sao?

14. hiro

hiro Thành viên

Bạn dùng google contact sync nhé,sync từ iphone -> gmail và ngược lại .

15. DENPINSANG

DENPINSANG Thành viên

16. hoanghan11

hoanghan11 Thành viên

ban dung chuong trinh Itools de chep danh ba tu iphone vao may tinh va nguoc lai.dau tien ban mo Itools len,cam iphone vao may tinh,vao phan information no se hien ra danh ba tren iphone cua ban,ban vao export de lay danh ba ra luu vao may tinh(lay file la csv nha).roi muon chep danh ba tu may tinh ra iphone thi vao phan import chon duong dan la file csv luc truoc da luu.vay la xong

17. rondemon

rondemon Dự bị

mình dùng iùnbox sau ko backup danh bạ đuôc bạn ơi !!

Chia sẻ

Đang tải...