cách chọn mua iphone 4S hàng 2hand !

trungnguyenakmz
6/5/2012 12:38Phản hồi: 7
em đang muốn mua 1 con iphone 4s hàng xách tay mà không biết quy trình cách chọn mua thế nào .

Ngoài cách check imei serial , các bro còn cách nào khác nhận biết 4S khác với 4G chỗ nào không ( em đang sợ là hàng 4G thay vỏ 4S vào ) .

Bác nào rành rõi thì chỉ giúp từ A-Z cho các ae nào chưa biết và cho cả em luôn .
thanks all bro 😁
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hj, chung cảnh ngộ, đang kiếm con 4s mà sợ ko đủ kinh nghiệm mua
có mấy kinh nghiệm chia sẻ cùng các bạn nhé
1-kiểm tra xuât sứ máy lock hay word,bb,fw,active ngày nào
2-kiểm tra màn hình coi có điểm chết,bị ố hay bị đốm vàng hay không?thử các điểm trên cảm ứng....
3-tháo nắp lưng ra nhìn coi main đã sủa hay chưa?còn zin không?chú ý các con ốc trong máy có bị trầy nhiều hay do tháo ra lắp vào nhiều.
4-kiểm tra các phím cứng trên máy như nút âm lượng,phím home,phím nguồn,và phím gạt rung chuông.kiểm tra độ nẩy của phím theo cảm nhận của bạn nhé.
5-mở camera chụp thử vài kiểu cả đủ sáng và thiếu sáng.nình kỹ xem có điểm nào bị chết không?có bị đường kẻ mờ hay không?chuyển camera trươc tự sướng mấy kiểu nữa.
6-để dung lượng và % pin từ lúc bạn bắt đầu kiểm tra máy xem có gì bất thường không?như hao pin nhanh hay dùng mãi chả thấy hao 😁
7-mở wifi,bluetooth,3g vô mạng xem tốc độ máy,kiểm tra wifi bắt mạnh hay không nữa..
8-thử nghe gọi vài cuộc(cả gọi đi và gọi đến)mở cả loa ngoài và loa trong buôn chuyện hay chém gió với ai đó xem có bị sôi,ù ,rè...
9-cắm xạc,thử đồng bộ mấy ứng dụng để khoảng 15-20 phút xem có nóng bất thương hay không?
10-tham khảo giá và khéo mồm fix được càng nhiều càng tốt.:D(đùa vậy thôi mua cái máy cả chất cả chục triệu không nên tính toán 200-300k làm gì bạn nhé,quan trộng là máy zin tốt):p
chia sẻ ít kinh nghiệm cùng anh em chỗ nào thiếu hay không hợp lý anh em bổ xung nhé.
chúc các bạn may mắn :D
Minh cũng đang quan tâm vấn đề này, nhưng mình định mua ip4s ở Nhật Cường, mua ngoài mình ko đủ kinh nghiệm để mua, nhưng mua ở Nhật Cường thì đã là đảm bảo chưa vậy các bác
Ai cho bạn mở máy trước khi đồng ý mua ko mà bạn kêu mở nắp lưng kiểm tra . Haizzz
Ra cellphone 117 thái hà mà mua bác ơi
@Anhkois2w Mình thấy mọi người bảo Nhật Cường cũng uy tín mà
Uy tín cái đếch gì . Đầy vụ hàng lỏm lên google mà search . Kêu ra cellphone mà cứ xoắn mãi . Ghét thật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019