Cách convert ePubs tiếng việt bằng Calibre

hieubg
28/9/2010 13:48Phản hồi: 247
247 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thử mấy cái epubs này xem có bị lỗi như vậy ko, mấy cái epubs convert bằng plugins có sẵn font mà cái nook ko hiện đc có thể nó ko hỗ trợ epubs embedded fonts. Mấy cái epubs này ko làm bằng calire mà dùng Atlantis.

Thử dùng cái chương trình này http://wapreview.mobi/8651/ để mà đọc epubs, còn cái pdb ko rõ có hỗ trợ embedded fonts ko, cái plugins ở đây chỉ dùng khi convert sang epubs thôi.
English hướng dẫn: http://www.mediafire.com/?zid69hzrwdwz5iw
Cam on Hieu nhieu!😃
Cám ơn rất nhiều, đúng là buồn ngủ gặp chiếu manh
Chào cả nhà, em có Nook, và thử convert qua Epub từ PRC sách tiếng việt thì bị lỗi font và đã khắc phục gần hết bằng cách add plug in của chủ topic bày cho 😁 Nhưng có điều là một số chữ mà em thấy là Bold hoặc Itallic thì sẽ không đọc được. Bây giờ phải làm sao ạ?
upload ebook đe tui thu coi.
Mình cũng có Nook và gặp khá nhiều trở ngại khi cần đọc tiếng Việt. Gần đây có nhiều file .prc sau khi add vô Calibre thì không unlock được. Mình đã add plug-in và PID đầy đủ.
Có bạn nào rảnh thì xem thử cái file này, cám ơn
http://www.mediafire.com/?3w30xwc63naqzo7
Mình làm đúng theo hướng dẫn, trong plugin cũng có cả 2 cái font và MobiDeDRM. Nhưng convert vẫn bị lỗi font. Anh em cho ý kiến giúp mình 1 tay với. Mình convert file này nè View attachment Canh Dong Bat Tan.pdf
to^i đang du`ng sony prs-350 va` la`m theo ca'ch ba.n chi? da^~n ... khi convert sang epubs co`n na(`m trong calibre thi` đo.c đu*o*.c chu*~ Vie^.t nhu*ng khi bo? vao` sony prs-350 ereader thi` la.i 0 tha`nh... mong ba.n chi? da^~n the^m...
(to^i convert tu*` file text sang epubs...)
demondiedie
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho em hỏi là sao em convert chỉ được 1 trang đầu vậy? zz
Chao Hieu,
Hieu co the giup dum, chi dan can ke lam sao de convert epub doc duoc tieng Viet tren calibree khong? Chi co sach duoi dang prc doi sang Epub tren calibree, nhung khi vao cai may doc sach thi lai toan la ?'? khong ha. Hieu co the chi dan chi tiet khong? Chi da tai ve hai cai files dinh kem, nung khong biet lam sao de no vao calibree, cung khong biet cach copy folder vao calibreenua. Chi khong hieu lam cach nao ma add cai plugin Cam on Hieu rat nhieu
balladsongs
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mặc dù đã làm đủ cách: từ add cái plug-in cho đến thêm CSS mà vẫn bị lỗi font không đọc được (kiểu font lỗi: "?")
Em tin là em làm đúng các bước
Em đang dùng con PRS600
Nếu lấy 2 file mà các Bác đã convert rồi thì đọc ngon lành
Không hiểu bị sao? mong các Bác giúp em với
Em đoán là khi convert sang epub đã được rồi
vì đọc trên PC file epub đó ngon lành
nhưng trên PRS600 thì lỗi font mặc dù em đã cop font cần thiết vào fonts trong ổ của PRS
có cách nào chuyển từ file .doc sang epub không bạn? có thể hướng dẫn cụ thể tỉ mỉ cho mình được không?
Cám ơn nhiều
Tôi thử mãi rồi mà cứ send sang device thì lại bị lỗi font tiếng Việt. Tôi đang dùng PRS-700. Có cách nào không các bạn?
có ai chỉ mình tỉ mỉ cách chuyển từ PRC sang EPUB ko. Mình dùng Nook color. Đã add plugin RemoveDRM và epubfont sau đó copy resource vào folder calibre luôn, nhưng convert file nào cũng thế, chuyển qua nook toàn bị lỗi font.

Ai tốt bụng cho mình xin cái hình luôn nhé hoặc làm thành file hướng dẫn post lên với.

cảm ơn
Cám ơn bạn đã chỉ dẫn. Mình làm y như bạn chỉ, nhưng chỉ có MobiDRM work thôi, còn font tiếng Việt vẫn bị lỗi.
cám ơn bạn rất nhiều
Cám ơn bạn rất nhiều. Bạn thật là sốt sắng giúp đỡ mọi người.
Em xài iBooks trên iPad2 để đọc epub, đang gặp 1 cái khó khăn này nhờ bác chủ thớt giúp đỡ: Em có 1 file .prc, font gốc của nó là mã VNI. Em chuyển nó sang epub bằng Calibre ngon lành không sao cả nhưng khi sync vào iPad thì không đọc được font VNI, loằng ngoằng hết cả. Bác bảo em phải làm sao bây giờ?
Không hiểu sao mọi người đọc sách mà có vẻ khó khăn thế nhỉ mới đọc được tiếng Việt có dấu mà không bị lỗi fonts... Tôi cài theo hướng dẫn là OK ngay: đọc được cả sách irf với epub downloads trên mạng về là đọc thôi, tôi cũng chẳng cần cài Calibre nữa vi trên mạng anh em chia sẻ rất nhiều sách rồi, cứ dow về copy vô sách là đọc thôi,fonts ngon lành.Trong khi đó cũng sách đó đoc bang soft FBReader ngay trên máy tính cài Win7 thi lại lỗi font...Máy tôi PRS-505 mua bên Nga, chi cần hack để cài fonts cho sách irf, rồi cài thêm folder fonts cho sách epub là ngon lanh cành đào luôn! (Anh em cứ kêu sách epub mình làm bị lỗi fonts mà tôi cho vô máy tôi lạ̀ đọc được luôn mà, có sao đâu ....!)
crazy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác ơi đã có FW 1.7 rùi - có ai down và cập nhật chưa nhỉ ?
Không biết có hổ trợ font unicode hoàn toàn Font Unicode khg nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019