Cách đăng ký gói cước internet 40k/tháng cho iPad ?

bossbuu
7/4/2012 5:43Phản hồi: 26
E mới mua New ipad. Có sim viettel d-com. Mà e thấy có gói cước 40k/1 tháng xài thoải mái mà ko bik đăng ký làm sao. Có ai giúp em với!
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hi em có thể đăng ký bằng cách.
soạn tin MIMAX gởi tới 191
vậy là xong.
Tốt nhất nên đem ra điện thoại để đăng ký truoc khi bỏ sim vô ipad 2 😃
@langtu_sg Cho em hỏi thêm. Nếu hết 1 tháng thì gói đó có tự động mất không? Nếu nó tự động mất thì làm sao mình đăng ký lại đc ạ
@bossbuu Tôi xài gói cước MIU 40k/tháng của Mobi trên iphone thì cứ đến tháng tổng đài Mobi lại nhắn tin cho máy mình báo rằng đã đến hạn, nếu muốn hủy gói cước thì soạn tin nhắn theo cú pháp của họ, khoàng 2-3 ngày sau nếu bạn không nhắn gì hết thì mặc nhiên bạn đã gia hạn tiếp cho gói cước đó
@dunhillny Em ko bik viettel có tự động gia hạn ko nữa. Tại trên ipad thì làm sao mà nt đăng ký đc.
@bossbuu Gói MIMAX chỉ dành cho sim di động thôi chứ không áp dụng cho sim D-com đâu bạn nhé. Trên D-com chỉ có gói 120k/tháng và được 2gb lưu luợng thôi.
- Bạn muốn dùng gói MIMAX 50k thì phải dùng sim di động mới được, còn đăng ký thì bạn cứ bỏ sim vào ĐT để đăng ký. Sim D-com bạn cũng có thể bỏ vào DT để thao tác nhắn tin bình thường.
@bossbuu Nếu bạn không còn tiền thì nó trừ vào EDGE cho đến khi hết tiền thì tịt

Bạn mua sim rác cho rẻ
mua sim vna đó pasc,40k/tháng, viettel 50k lận
dễ lắm ,

Bạn mua sim VIETTEL cho sóng khỏe rồi lắm vào điẹn thoại kích hoạt nó ,

Từ đó nó sẽ dùng 40K 1 tháng nhưng khi nạp tiền phải tháo ra hoặc bắn tiền vào số đó
Hic. Vậy là mún xài gói 40k/1tháng trên iPad mình phải đăng ký trên đt. rồi lấy sim lắp vào iPad xài 1 tháng. Sau 1 tháng lại lấy sim trên iPad bỏ wa đt đăng ký lại ùi bỏ vào lại iPad xài. Thật là mệt!
sim viettel thì ko cần tháo sim nhé , vào calcular data, chọn aplication chọn DV tiện ích, chon nạp tiền vào TK , nhấn dãy số bí mật vào và send thôi, ko cần *100* ji hết
@baocat66 Ý mình là đăng ký gói cước bằng tn. Chứ vụ nạp tiền mình biết rồi.
thế tức là giờ có 2 option của mạng viettel để vào đc 3g trên ipad:
- 1 là gói 40k/tháng : cái này thì lắp sim vào đt di động rồi kích hoạt gói cước, sau đó lắp vào iPad dùng 1 tháng lại tháo ra kích hoạt rồi lắp vào ạ?
- 2 là gói 120k/tháng : cái này thì có cần lắp vào đt di động để kích hoạt ko hay là lắp thẳng vào iPad luôn? nội dung gói này là 120k/tháng đc free 2gb lưu lượng, dùng tẹt ga, nếu tháng đó ko hết 120k thì sẽ đc cộng tiền thừa vào tháng sau đúng k ạ?

em sắp mua iPad, đang phân vân vì chưa dùng + đăng kí 3G bao giờ, cái iPad cũng dùng micro-SIM mà nhà thì lại chả có cái đt nào chơi đc sim bé đó cả nên khá thắc mắc
E NHL ko lầm thì viettel no tự động gia hạn gói cước đấy.bác cứ nạp 1tr vào sim rồi đk gói 40k xài tẹt ga
tuti2222
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mua sim 3g đi bạn, thường thì mua ipad của mấy AE trên này đều được tặng 1 cái Sim Mobi đấy, dùng được 8 tháng/ mỗi tháng 1,5 G luôn..
Còn trước đây mình nhớ có cài thêm phần mềm nhắn tin + kiểm tra số tài khoản được đấy ( ipad phải jb nhé)
@tuti2222 ví dụ em có trước sim thường rồi, chưa đăng kí 3G, mang ra hàng lúc mua máy nhờ cắt thành micro-sim rồi đăng kí trên iPad gói 120k/tháng của viettel đc ko? tại căn bản em k quen dùng mobi
tuti2222
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minh_chicker Cứ yên tâm, hàng bán IPAD nào mà chẳng cắt hộ sim...
Mình cũng vừa mua máy được tặng 01 sim Mobi, trị giá khoảng 250k, được dùng 1,5G x 8 tháng đấy
@tuti2222 khi bác mua thì sim đó mới keng và đã đăng kí sẵn 3G rồi ah
SÀI VINA,MOBI 40K 1 THÁNG, VIETTEL 50K, NHÉT SIM VÀO ĐIỆN THOẠI ĐĂNG KÍ GÓI CƯỚC RÙI NHÉT VÀO IPAD, CÒN NHÉT NTN THÌ CỨ GẮN APTER RÙI NHÉT THUI
Mình đã hoàn tất xong vụ sim. Sim viettel d-com của mình đăng ký 40k/1tháng. Sau tháng nếu tài khoản còn tiền nó sẽ tự động gia hạn cho mình. Nếu hết tiền thì trong sim có dịch vụ nạp tiền vào TK. Nạp ngay trên iPad lun...
sondichvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn dùng cú pháp gì để đăng ký 40k/tháng cho sim dcom vây bạn?
@sondichvu Mình đem ra tiệm hjhj
Đã xài tới ipad rồi mà còn cái đoạn rút ra đút vào thì thua. internet để làm gì ? các nhà mạng bây h họ hỗ trợ nạp tiền, đăng ký gói, check tài khoản trực tiép trên website họ ầm ầm mà còn rút sim cái gì ko biết.
@hyipplus bác biết thì hướng dẫn giúp anh em nào chưa biết như em đi
sondichvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hyipplus nguy hiểm quá
@hyipplus bác này chém quá, bác có biết người ta hỏi cái j ko, hiện tại dịch vụ trên ipad chỉ hỗ trợ thao tác nạp tiền, kiểm tra TK trong phần tiện ích ứng dụng, còn nhắn tin đăng ký gói cước 3G như bạn đó hỏi thì 1 là bác cài thêm PM hoặc tháo ra lắp vào dt rồi thao tác đăng ký, check TK trên website là bác sdung các dịch vụ của ngân hàng ví dụ bác dùng VCB thì có các dịch vụ như SMSbanking, Interbanking và MobiBanhking, nó có các dịch vụ như chuyển khoản, check tk, nạp card điện thoại....vài lời bức xúc các bác chém nhẹ tay.
azkaban3000
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao mình tưởng có Sim Application luôn?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019