Cách dùng các tính năng thông minh của Google Photos để có ảnh và video đẹp mà không cần làm gì

Duy Luân
3/7/2018 1:8Phản hồi: 101
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thank mod vì bài viết hay!
minhthelong
ĐẠI BÀNG
6 năm
bác @Duy Luân làm bài so sánh 3 apps Photos của 3 hãng Microsoft và Google và Apple đi ạ? Vậy mới thấy cái hay dở chứ
@minhthelong Microsoft thì có app Photos nào đâu bạn, còn của Apple thì cũng không mạnh như google, không cần so luôn. Khác biệt lớn.
@minhthelong https://tinhte.vn/threads/chia-se-vi-sao-google-photos-la-noi-luu-tru-anh-online-tot-nhat-hien-nay.2736308/
Có cách nào tải toàn bộ ảnh trên google photos về điện thoại không nhỉ, up lên thì dễ nhưng muốn tải lại toàn bộ thì không được, phải chọn từng album hoặc từng ngày rất thủ công
@thientuan83 Chỉ có lên máy tính tải mới nhanh thôi bạn. Mà sao phải sync toàn bộ ảnh về lưu trên điện thoại cho nặng nhỉ
@Duy Luân Vì mình có thói quen thích chỉnh hình ảnh hoặc làm clip trên điện thoại. Nếu nó có nút chọn tất cả sẽ rất tuyệt vời
Có cách nào backup ảnh gốc fullsize lên Google Photo ko?
@cheetah_fast Có, bạn vô Cài đặt của app rồi chỉnh lại. Mà lúc đó bắt đầu bị trừ dung lượng và tính phí nhé
Chỉ dùng tính năng search vô cùng bá đạo của nó. Có cái ảnh chụp 1 hiệu thuốc tây cách đây khoảng 1 năm, giờ muốn tìm lại để lấy sdt. Load lại thì chắc chết. Nhớ là cái hiệu nó ở Tây hồ, search đúng chữ tây hồ, nó load ra vài chục cái trong đó có cái ảnh kia.
Sử dụng một thời gian khá lâu rồi, rất hài lòng với mấy tính năng chỉnh ảnh của nó.
sao mấy cái video của mình nó tạo độ phân giải kém lắm, chứ ko được cao
@crazyfox Tuỳ tốc độ mạng khi đó mà đoạn preview sẽ nhanh hoặc chậm, nhưng lưu xuống thì vẫn nhanh nha bạn
@Duy Luân mình ko nói tốc độ mà là chất lượng ấy, rất kém
gặp dc người của bạn Luân
cái này có hơn năm rồi, hôm nay khôi phục lại cài đặt gốc con ss J5 mà không thể cập nhật Google Photos, cứ download được khoảng 2 MB là dừng. mà cho hỏi ngoài lề tí: người ta bo cong các góc điện thoại cho dễ cầm nắm và bỏ túi rồi, mà còn đua nhau bo cong màn hình để làm gì ? người ta màn hình tràn viền mới cong theo viền, đằng này... ???
@A to Z Cho nó dễ chịu, vì đường cong có tác dụng tích cực về cảm giác. Nhiều giao diện phần mềm cũng bo cong đó bạn
Riêng quả tìm kiếm thì tiện lợi vô cùng!
Muốn sắp xếp trật tự album theo ý riêng như bên Flickr mà khó quá trời 😔
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry PASSPORT.se 
saigonday
TÍCH CỰC
6 năm
Ông @Duy Luân làm công nghệ mà khờ quá đi, cứ đút đầu vô thèng gồ tưởng ngon, ai dè nó dùng Al thu thập thông tin đem đi bán sạch
@saigonday Tự nguyện cho nó lấy data thì sao bạn 😃
@saigonday cho nó lấy thoải mái, mình có mất gì đâu. kể cả ảnh xx...
Giữa 2 thằng Flickr & Google Photos, ưng Flickr vì những lý do sau :rolleyes:
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry PASSPORT.se 
  • Google Photos mỗi album chỉ upload được tối đa 2000 tấm, Flickr thì thả ga
  • Google Photos ko cho thay đổi trật tự album theo ý muốn, Flickr thì thoải mái
  • Google Photos cho upload ảnh gốc nhưng giới hạn 15GB, Flickr thì vô tư trong ngưỡng 1TB (để mà quá ngưỡng này chắc còn khướt mới hết nổi)
  • Google Photos cho tải ảnh đúng 1 kích thước, Flickr cho phép tải nhiều size khác nhau
huyctpro
ĐẠI BÀNG
6 năm
Menu của app (biểu tượng 3 sọc) > Giải phóng dung lượng.

Mình tưởng là 3 dòng kẻ 😁
Có mục nào tự chọn thư mục để lưu ko ạ, máy có thẻ nhớ có ảnh, bỏ vào nó đòi lưu 6000 tấm hình kia, trong khi google photo đã lưu rồi, anh em ai biết giúp với
@HuyNhat38 Mình nhớ trong cài đặt có
Vmemory
CAO CẤP
6 năm
Mới dùng cắt thử 1 đoạn video, không chọn được khung thời gian, kéo mãi chẳng khớp được đúng (giây) cần cắt, nản nghỉ luôn
@Vmemory Nó sinh ra đâu phải cho mục đích này, nó sinh ra để tự động mà bạn, chỉnh chỉ là phụ
Cái này khi auto sync lên thì google photos ko tự tạo 1 folder như kiểu "Backup" riêng để lưu trữ hả các bác? Nó cứ thế để ảnh lung tung bên ngoài photos ấy.
E cũng đang dùng app và thấy cũng khá ổn
Khánh's.
ĐẠI BÀNG
6 năm
AI chỉnh màu sến giống các bác trung niên, không thật lắm
cam on bai viet rat hay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095