Cách dùng Control Center của iOS 11 trên Android miễn phí, không cần root

Duy Luân
29/7/2017 23:18Phản hồi: 204
Cách dùng Control Center của iOS 11 trên Android miễn phí, không cần root
Nếu đang xài điện thoại Android nhưng thích Control Center vuốt từ cạnh dưới màn hình lên của iOS 11 thì bạn có thể làm điều đó chỉ bằng cách cài 1 app vào thôi, không cần root hay mod gì phức tạp cả. Control Center OS 11 giả lập lại y hệt như bên iOS, bạn cũng có một cụm để tắt bật nhanh các kết nối thường dùng, khu vực điều khiển nhạc, nút khóa xoay màn hình, bật đèn flash, chạy app máy tính... Hai thanh trượt lên xuống để tăng giảm độ sáng và âm lượng cũng hoạt động y chang như iOS 11. Bạn có thể tùy chỉnh thêm vị trí trượt, màu sắc, độ trong suốt và nhiều thứ khác tùy theo sở thích, thứ mà iOS thậm chí còn không làm được.

Cảm nhận sơ về app này là nhanh, mượt, trượt là lên, không làm chậm máy. Mình cũng khá thích Control Center của iOS 11 vì nó chỉnh được nhiều thứ mà nút vẫn đảm bảo đủ lớn để nhìn và nhấn dễ dàng. Hiện tại Control Center của iOS 11 làm mình cảm thấy muốn tương tác nhiều hơn là Quick Settings của Android (trượt từ thanh thông báo xuống). Anh em thì sao?
204 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguyen.phi66
ĐẠI BÀNG
7 năm
lại là thích hơn Android
zerostar
TÍCH CỰC
7 năm
Điện thoại ngày một to hơn, vuốt từ dưới lên bao giờ cũng tiện hơn vuốt từ trên xuống!
@westlifeplaywar Vuốt xuống ko cần với lên trên nhé, chạm lưng chừng giữa màn hình thoải mái, hoặc ấn nút home cũng đc khỏi cần vuốt.
@smart phone bác tuỳ biến được cái vuốt thôi chứ NC của Android vẫn nằm ở trên. Khi bấm mấy cái toggle vẫn phải rướn.

Hài ở chỗ là Android đã từng có NC ở dưới trên mtb và giao diện đó lại bị giết.
smart phone
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenminh56547 haizz, có hàng tá cách để tạo mấy cái toggle đó trên màn hình để dùng cho nhanh mà bao đẹp (witged) ko cần phải vuốt gì cả hoặc ẩn trong các cạnh màn hình. và ứng dụng này là 1 trong số đó thôi.
Mà giờ điện thoại nào cũng to chà bá, dùng 2 tay riết rồi cũng quen, cầm 1 tay không khéo lại rớt.
@khanh_hikaru Ko vuốt cái kia cơ @@
Ti Em Ti
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lại đú theo iOS rồi
@Ti Em Ti Hình như cái vụ này là iOS học hỏi theo Android thì phải
@Ti Em Ti Ko biết ai đú ai 😆 cái này cho ng ta nghịch ngợm thôi, nghịch chán lại quay về dùng cái cũ, cc center của android chả thừa chức năng ra à, dùng dễ hơn nữa.
@Ti Em Ti Nó copy từ android qua thành cái quái thai đó chứ ở mà đú
tuanhavn77
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ti Em Ti Máy tính bảng Samsung lúc trước, quick setting toàn vuốt từ dưới lên.
quyet94sl
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con htc u11 này của bác có bị hở viền không vậy bác Luân ?
@luutinhit.1412 Co1 Google thì ra thêm một số app nữa tương tự, tạm thời mình đã đổi link. Bạn có thể pm giúp mình thêm bằng chứng hay xác nhận từ Google nha.
@Duy Luân Nhưng vấn đề là ứng dụng đã copy hoàn toàn ứng dụng của mình, bạn có thể download ứng dụng clone trên kia về, mở ứng dụng lên và chọn mục Download other my apps => sẽ dẫn đến trang developer của mình: LuuTinh Developer. Mình đã kiểm tra những ứng dụng khác của nhà phát triển trên và thấy rằng, nhà phát triển này không chỉ copy y nguyên ứng dụng của mình và còn copy rất nhiều ứng dụng nổi tiếng khác. Mình mong là tinhte.vn không tiếp tay cho các nhà phát triển có hành động xấu như vậy. Xin cảm ơn!
@luutinhit.1412 Đã confirm. Link thì đã đổi nãy giờ rồi nhé bạn. Chúc vui vẻ
@Duy Luân Cảm ơn mod nhiều 😃
Thử xem sao
vubang
TÍCH CỰC
7 năm
Thế mới là Droid, thế mới là iOS. Mỗi cái có cái hay, vuốt từ dưới lên nếu là Android phím chức năng ảo em dễ nhầm lẫn.
@vubang Nếu máy có phím chức năng ảo thì sẽ mặc định là vuốt từ cạnh phải bạn nhé!
vohinh_00
TÍCH CỰC
7 năm
có an toàn ko bác Duy Luân. thầy Mới có 21 người thôi
@vohinh_00 App mới mà bạn, Play Store một thời gian sau nó mới update số lượt tải
@vohinh_00
Khi bm đọc QUOTE này thì con số có lẽ đã lên đến hơn 10k
Aduckuba signature
@vohinh_00 Mod đã cập nhật link mới bạn nhé! Ứng dụng ban đầu là ứng dụng clone bạn ạ.
Mỗi anh pải 1 kiểu chứ vuốt giống nhau lại kêu sao chép. Mình thì ko thích csis control center này chút nào, nhìn rời rạc, ko liền lạc. Cá nhân thấy hiện tại cái quick settings của Samsung trên s7, s8 nhìn đẹp
@romano19 Cầm 1 tay vuốt từ dưới lên thì dễ, chứ vuốt từ trên xuống thì rất khó, vì máy dài
@romano19 Dùng mỗi lần vuốt mỏi tay bỏ xừ . lại phải thò tay lên cao gạt xuống . Bên iOs hất phát là lên
louisntt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Để test thử xem! Hiện tại dùng máy hơi to. Pie control là thứ ko thể thiếu...mong là cái này cũng ko thể thay thế giống Pie =))
vohinh_00
TÍCH CỰC
7 năm
1 phút ....GỠ
Vịt 2019
TÍCH CỰC
7 năm
Ăn theo trắng trợn quá.
@Vịt 2019 Thì cái này copy từ iOS qua mà, mình thích thì mình xài thôi
@Vịt 2019 ko commet ko ai bảo mày C Â M đâu Khẩu Trang Xanh à , cái này là do 1 dev tạo ra để tưởng nhớ IOS sắp xuống hòm , ai nhái , bên IOS mới update thêm cái mã quét QR mà tung hô như mang Iphone lên sao hỏa à
@hoanghung.tb
Bác k chấp "bạn" nâng bi 0 biết bẩn tay ấy😃
Aduckuba signature
@hoanghung.tb Mà lòng cay.. cay... cay 😁
schalke04
TÍCH CỰC
7 năm
Mấy chiếc như Meizu vuốt lên để đa nhiệm chắc không dùng được nhỉ.
Kaz.Sieghart
ĐẠI BÀNG
7 năm
Điện thoại Meizu sao xài đây =))
Cứ như ngày xưa tìm mọi cách để có trượt mở khoá với giao diện của iPhone.
vuốt từ trên xuống mới đúng theo quy luật "tự nhiên" chứ.
@anhlanguoibanthan Theo đúng quy luật, android từ trên xuống thì có IOS ngược lại từ dưới lên, thiếu 1 trong 2 thì dễ bị ...đầu.
@anhlanguoibanthan
Tôi phải ngưng ăn để like cho bác
@anhlanguoibanthan Chắc chưa dùng iPhone à bạn?

iOS vuốt từ trên xuống ra Notification Center, vuốt từ dưới lên ra Control Center.
Vuốt dưới lên thì dễ hơn trong mọi hoàn cảnh, vuốt từ trên xuống thì với đt màn 18:9 sẽ khó khăn.

Notification Center để vuốt trên xuống hợp lý vì nó đã hiện ở lockscreen ngay khi ng ta cầm chiếc iPhone lên (iPhone có raise to wake), có thể thao tác ngay tại lockscreen với 3d touch.
Éo hiểu. Thích thì mua ios mà dùng. Bt cái control centre bên android cũng thừa chức năng.
@Vietgianga15 thì chẳng phải ý tôi nói 2 cái nó mới ra full đc đấy sao? nãy h chẳng nói như thế là còn gì
@lekhanhtrung123 Full làm gì khi 1 cái vuốt là đủ 1 dòng setting cần xài + noti đầy đủ. 2 cái để ra full những cái lâu lâu mới xài thôi.
Vuốt 1 cái full luôn cũng ko trực quan , tổ rối mắt.
Thanh thông báo tuyệt vời như vậy còn đòi hỏi sao nữa ?
@Vietgianga15 Mỗi máy hãng nó custom khác nhau thím ơi, xài nhiều máy đi rồi biết. Con Lenovo của tui nó gần như xài Android gốc, còn hình thím gửi là hãng nó custom cmnr, hiểu ko?
@Vietgianga15 Tui xài Android 6, ko biết đọc chữ à?? Vì cái vụ vuốt 2 lần mới ra Quick Settings, ngu thế nên qua Android 7 nó mới sửa lại đó, hiểu ko?? Nói là nói android gốc hoặc vài hãng giữ nguyên notification gốc, còn mấy hãng custom lại thì miễn bàn đi.
Cá nhân mình xài song song, nhưng cảm nhận là vuốt trên iPhone khó hơn vuốt trên Androi( S8+ và Zen 3 max). Vuốt từ dưới lên của Iphone thì thường xuyên phải vuốt 2 lần trở lên.
khi nào mới đem dc toàn bộ ios hệ sinh thái qua android xài nhỉ. chứ xác của iphone nó thô và to quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019