Cách dùng điện thoại Android cũ chạy Google Assistant rảnh tay thay cho loa Google Home
bluelat
bluelat
18/5/19 Bình luận: 174 Lượt xem: 23,146

Cách dùng điện thoại Android cũ chạy Google Assistant rảnh tay thay cho loa Google Home

Thảo luận trong 'Nhà thông minh - smarthome' bắt đầu bởi bluelat, 18/5/19. Trả lời: 174, Xem: 23146.

1. phoden

Best Answers:
    0
  2. 6230

Best Answers:
    0
    6230
    ĐẠI BÀNG
    E đang dùng 1 con S6 thay loa Gg, con này có cổng hồng ngoại + mấy soft điều khiển thiết bị hồng ngoại, e đang tìm cách ra lệnh GA bật mấy cái soft điều khiển thiết bị thay Broadlink mini

bluelat thích nội dung này.
    1. bluelat

Best Answers:
      0
      bluelat
      ĐẠI BÀNG
      bluelat @6230 chắc khó đó bạn, GA chỉ có chức năng mở ứng dụng lên chứ ko có điều khiển được nội dung của ứng dụng đó

2. 6230

Best Answers:
      0
      6230
      ĐẠI BÀNG
      6230 @bluelat Tại e thấy nó mở đc Zing MP3 nên e hy vọng là đc:p

3. nguyenhuuthuc

Best Answers:
    0
    nguyenhuuthuc
    TÍCH CỰC
    máy củ android 4.4.4 kg xài được

1. bluelat

Best Answers:
      0
      bluelat
      ĐẠI BÀNG
      bluelat @nguyenhuuthuc máy mình đã cài rom custom 7.1 rồi bạn. Nói chung phải máy nào chạy đươc GA

4. trandzung5720

Best Answers:
    0
    trandzung5720
    ĐẠI BÀNG
    @bluelat, trong ifttt dùng applet của service nào để phát hiện tin nhắn và kích hoạt vậy bạn ? Nếu có thể thì bạn post ảnh cái app này được không? Cám ơn.

1. trandzung5720

Best Answers:
      0
      trandzung5720
      ĐẠI BÀNG
      trandzung5720 @bluelat Oh thấy rồi. Mình để 8 cái phone android khắp nhà, cắm điện 24/24, để đọc thông báo bằng tiếng Việt. Còn 24 cái loa Echo, google home mini để đọc thông báo bằng tiếng Anh. Mình chơi Home Automation lâu rồi.

2. bluelat

Best Answers:
      0
      bluelat
      ĐẠI BÀNG
      bluelat @trandzung5720 mình chưa hiểu lắm, là bạn dùng song ngữ ah? với rải thiết bị nhiều vậy, có khi nào nó cùng nghe cùng chạy lệnh ko?

3. trandzung5720

Best Answers:
      0
      trandzung5720
      ĐẠI BÀNG
      trandzung5720 @bluelat Mình đang ở bên , nên dùng song ngữ, tiếng Việt cho người nhà nghe, mình nghe cả 2. Thật tế thì nghe tiếng Việt vẫn dễ chịu hơn nhiều. Mỗi cái phone, tablet, smart speaker đều có tên riêng, chúng nhận lệnh xong thì chỉ có 1 lệnh thi hành . Loa Echo, Google nó biết mình đang ở gần loa nào, nó sẽ trả lời ở loa gần mình nhất . Mình viết code cho nhiều tác vụ : đèn, quạt, máy lạnh, các cửa, cửa sổ, camera an ninh... tất cả dều tự động hóa. Hôm nay mình vừa setup xong : vừa ngủ dậy, loa sẽ hỏi mình có muốn bật bình nấu nước sôi pha cà phê ko ? Mình chỉ cần nói Yes, 1 lát sau có nước nóng pha cà phê, rồi sẽ tự động tắt điện sau 15 phút, ko cần ra lệnh nữa. Nếu nói NO, loa sẽ không hỏi nữa sau 30 phút, 1 giờ, hay sang ngày mai mới hỏi. Cho nên việc ra lệnh bằng tiếng Anh hay Việt ko quan trọng. Dựa vào ý tưởng của bạn, mình vừa setup xong: pin diện thoại xuống còn 50%, nó tự ra lệnh bằng giọng nói, loa Google nghe, bật diện charge phone. Khi pin đạt 90%, phone tự ra lệnh bằng giọng nói tắt điện charge phone. Bỏ qua , ko cần dùng IFTTT ( bị độ trể nhiều). Nếu bạn quan tâm, mình sẽ trao đổi thêm, mình có khoản 200 devices, đủ loại đồ chơi cho Home Automation.

quangvuvdbbluelat thích nội dung này.
    4. bluelat

Best Answers:
      0
      bluelat
      ĐẠI BÀNG
      bluelat @trandzung5720 Mình mới bước chân vào lĩnh vực này nên số lượng thiết bị còn rất hạn chế, và việc thông minh hóa toàn bộ căn nhà như vậy cần rất nhiều thời gian và tiền bạc. Từ cơ sở đó mới bắt đầu phát sinh nhu cầu và ý tưởng để viết code cho nhiều tác vụ như bạn.
      Quả thật rất mong được bạn lên một bài chia sẻ toàn bộ hệ thống thông minh của bạn, qua đó giúp cho anh em trong group mới định hình được đầy đủ những gì mà căn nhà thông minh có thể làm, đồng thời từ ví dụ của bạn mà có thể lựa chọn hạng mục mà anh em có nhu cầu cần ưu tiên trước.

5. sonyp990iart

Best Answers:
    0
    sonyp990iart
    ĐẠI BÀNG
    @bluelat Cho mình hỏi Điều hoà nhà mình mỗi lần set thời gian tắt mỗi lần bấm chỉ được 30 phút vậy làm sao cho nó học lệnh 1, 2 hay 3h theo ý mình vậy bạn? Cảm ơn bạn đã chia sẽ clip

1. bluelat

Best Answers:
      0
      bluelat
      ĐẠI BÀNG
      bluelat @sonyp990iart mình chọn sp3-us, vì loại 3s là loại khác nữa, sau khi kết nối tự động nó điều chỉnh lại đúng hình ảnh sp3

2. sonyp990iart

Best Answers:
      0
      sonyp990iart
      ĐẠI BÀNG
      sonyp990iart @bluelat Bạn cho mình xin link mua ổ cắm Broadlink nha. Mình nghi 2 cái của mình hàng nội địa tàu nên nó ko hỗ trợ google home. Lảm đủ các kiểu con đà điểu mà nó không sync với google home và Ifttt. Chỉ điều khiển thủ công là mở ihc ra tắt mở thì được.

3. njsha0rchn

Best Answers:
      0
      njsha0rchn
      ĐẠI BÀNG
      njsha0rchn @sonyp990iart Mình đang bị vâyh

4. bluelat

Best Answers:
      0
      bluelat
      ĐẠI BÀNG
      bluelat @njsha0rchn Mình mua của shop này. mà cũng của hàng nội địa tq thôi ( chân 3 chấu chéo)

File đính kèm:

6. 6230

Best Answers:
    0
    6230
    ĐẠI BÀNG
    8 & 24 :eek::eek:o_O

7. baochau81

Best Answers:
    0
    baochau81
    ĐẠI BÀNG
    @bluelat sao cái phone của mình kêu “ok google”, nó vẫn nhận lệnh và nghe, nhưng không có âm “tưng” phản hồi lại cho mình biết nhỉ?

1. bluelat

Best Answers:
      0
      bluelat
      ĐẠI BÀNG
      bluelat @baochau81 nếu bạn dùng android, và có cắm mic, loa ngoài như mình thì vào setting - accessibility , tìm phần âm thanh, chọn turn on cho các phần mềm bạn đã cài, mình nhớ mang máng như thế, vì hiện tại mình đang đi làm ko xem dc

2. baochau81

Best Answers:
      0
      baochau81
      ĐẠI BÀNG
      baochau81 @bluelat Không có phần âm thanh nào trong accessibility cả !!! Bạn xem lại giúp mình nha.

njsha0rchn thích nội dung này.
  8. trandzung5720

Best Answers:
    0
    trandzung5720
    ĐẠI BÀNG
    Trên 50 bóng đèn Philips Hue đủ loại lớn, nhỏ, ánh sáng màu, trắng hay vàng, dùng sóng Zigbee để điều khiển, ko cần công tắc gắn tường thông minh gì cả, kết nối với hộp trung tâm, và app trên phone là xong.

File đính kèm:

9. trudevar

trudevar Dự bị

Best Answers:
    0
    trudevar
    Trứng
    Mọi người cho e hỏi, cái Broadlink mini sp3 e đã thêm vào ihc rồi,
    Bên google home và google ÁS nó không nhận.
    Chỉ nhận mỗi RM.
    Ai làm dc chỉ e với ạ.

1. bluelat

Best Answers:
      0
      bluelat
      ĐẠI BÀNG
      bluelat @trudevar lúc bạn add có chọn loại sp3 - us ko? Nó có 2 loại là sp3 với sp3s đó, coi chứng nhầm. add xong thì vào google assistant gõ sync my device nhé

2. trudevar

trudevar Dự bị

Best Answers:
      0
      trudevar
      Trứng
      trudevar @bluelat Dạ, e chọn us3 anh, mò mãi không nhận bên kia, nên e đành phải dùng sersor.
      Gọi "bật quạt" để bật, và "bật quạt 1" để tắt.
      Có vẻ hơi chán anh.

3. njsha0rchn

Best Answers:
      0
      njsha0rchn
      ĐẠI BÀNG
      njsha0rchn @bluelat mình đang sợ mua nhầm ổ cắm ko được hỗ trợ do vùng, bác còn link mua sản phẩm ổ cắm không.

4. bluelat

Best Answers:
      0
      bluelat
      ĐẠI BÀNG
      bluelat @njsha0rchn Mình mua của shop này. mà cũng của hàng nội địa tq thôi ( chân 3 chấu chéo)

File đính kèm:

5. fdoublef2008

Best Answers:
      0
      fdoublef2008
      ĐẠI BÀNG
      fdoublef2008 @bluelat SP3 mini của mình cũng không kết nối đc GA hay IFTTT không hiểu vì sao

10. illusionsvt

illusionsvt Dự bị

Best Answers:
    0
    illusionsvt
    Trứng
    quá ngon , em phải cmt để cảm ơn bác

11. fdoublef2008

Best Answers:
    0
    fdoublef2008
    ĐẠI BÀNG