Cách dùng max tốc độ 3G khi kết nối điện thoại Nokia với PC làm modem

vanthoi1991
14/12/2011 14:55Phản hồi: 44
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xuanphap
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này bạn chỉ cần cài bản vá lỗi cho windows là được mà.mình cài xong tốc độ dow đều ~7.2mb. đến lúc bị fix rồi có lúc vẫn được 900kb.
Bản vá lỗi windows nào vậy bạn, mình đang xài xp2.
xuanphap
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn thử xem nhé. vì mjnh cài xong dow thấy nhanh hẳn
http://hotfixv4.microsoft.com/Windows 7/WindowsServer 2008 R2/sp1/Fix296085/7600/free/399701_intl_i386_zip.exe
Em test thế này các bác xem thế nào nhé . dùng gói MIMAX nhé
ĐT asha 311
mình làm đến đoạn connect thì đợi mãi chả thấy j...vào properties chỉnh nó lại ra như hình là sao @@
ae cho t hỏi tại sao khi dùng sim thường thì vào được vô tư, còn khi dung sim ezcom, dcom thì chỉ vào được 1-2 phút thì ko vào đc nữa mặc dù vẫn báo kết nối. muốn vào lại thì làm lại. ae co biết cách khắc phục ko?
\hic sao e66 chỉ cso 20KB/s là macx 😔
mình dùng 6120c và đã cấu hình như trên nhưng vẩn không cải thiện được tốc độ,chỉ đạt 20-30kbs như lúc chưa cấu hình thôi..Có 1 ngày nó lên 300kbs nhưng sau này lại xuống lại như thế. Bạn giúp mình với
hay thật nhung các bác chi~ em ro~ hơn về phần pc suite ở win xp được không ạ hơi rối nên em không biết làm
😔(
sao không ai giúp em hết.mọi người ơi
@tinzoom bạn có dcom 3g không mình hướng dẫn cách dùng không bị giới hạn kb,dùng bằng điện thoại cũng được nhưng hơi nóng máy,không tốt lém cho máy hjhj
@nguyenanhvietn cho xin cách hướng dẫn dùng ko giới hạn của dcom mobifone xài sim vietheo nha bác
@lluongnhut dcom mobiphone ah?khó nhai nhỉ vì mình không biết dcom đó có giống dcom của viettell không?cai 7.2 của viettell y
@nguyenanhvietn mìmh kô bít nuả. Nó chạy lúc nhanh lúc như ruà. Có cách nào làm cho nó chạy ổn định kô bác?
@lluongnhut thế này nhé với dcom 3g viettel mf190s của mình thì
b1: kết nối dcom ở chế độ ưu tiên UMTS/HSPA
b2: kết nối mạng
b3: vào thanh Start/connecto/viettel/disconnecto
b4: chọn cài đặt mạng ở chế độ chỉ GPRS/EDGE
b5: vào thanh Start/conneto/viettel/connecto.......(đợi 5s máy kết nối tự động xong) win XP nhé
b6:chọn cài đặt mạng ở chế độ chỉ UMTS/HSPA
b7: kết nối mạng..............ọk
các bước làm bình tĩnh không phải vội vì phải đợi cho dcom nhận dạng mạng đang sử dụng.ok
với những vùng sóng 3G chậm chờn thì xin chịu nhé.để test sóng 3G đơn giản bạn thử vào mạng bằng điện thoại nếu đang kết nối sử dụng bình thường mà bị out intenet hoặc chuyển về EDGE (2G) thì chấm dứt hi vọng nhé hjhj.vì đơn giản những cách này chỉ dúp không bị bóp băng thông chứ nó không làm tăng sóng 3G lên được.
chủ đề là PC siute cơ mà có ai giúp em không
@C8Duc8 PC siute thì chắc ít người dùng nhưng về cơ bản thì vẫn như cách trên.
bạn kết nối bình thường ở chế độ 3g.vào intenet dùng IDM tải 1cái gì đó dung lượng lớn 1chút. tạm ngừng dowloand ...ngắt kết nối...chọn 2g khi mạng nhảy về EDGE thì chuyển ngay sang 3g kết nối và tiếp tục dowloand khi đó mạng vẫn là 2g đợi 5s mạng lên 3g thi ok
lưu ý kết nối kiểu này rất nóng máy....hại pin và điện thoại
hướng dẫn dùm em cái winxp cái ad, em làm mãi mà k ra j, rối
@xinathuthe bạn xem bài mình hướng dẫn lluongnhut nha.
bạn không nên share linh tinh để tránh bị viettel nó fixes thì khỏi dùng nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019