Cách dùng máy BBOS 10 kèm Android apps NHANH MƯỢT & TIẾT KIỆM PIN

Sm4rt_bmt
16/3/2016 8:17Phản hồi: 431
431 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác ơi cho em hỏi với, ngày trước em tải Sachesi về rồi, dùng đc tốt. Giờ cài lại win, tải lại Sachesi về để làm các bước như trên thì không mở Sachesi được, toàn báo lỗi thiếu file .dll gì đó, lên mạng tải đủ kiểu, đủ các file rồi mà vẫn không đc. Tức qá em cài thử Sachesi vào cái máy tính khác thì nó vẫn báo lỗi thiếu file .dll, nhưng lần này ấn Ok xong thì nó hiện Sachesi luôn, nhưng cắm máy vào rồi mà mãi vẫn hiện cái "dò thiết bị", em ko biết phải làm thế nào nữa, mong các cao nhân chỉ giáo :'(
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nguyễn_Sơn_96 Lỗi báo không chạy được Sachesi 2.0.1 do thiếu MSVCR120.dll khắc phục được bằng cách cài đặt Visual C++ Redistributable 2013

Tải về tại đây: https://www.microsoft.com/en-us/download/details.aspx?id=40784

Lưu ý nếu máy chạy HĐH x64 thì vẫn phải cài đủ cả bản x64 và x86 thì mới được.
hanntbk
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao máy mình chạy Sachesi 2.0.3 không cài được, còn bản 2.0.2 cứ quay mãi không thấy hiện thiết bị nhỉ?
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hanntbk Lỗi sachesi không cài được trên máy windows mình không hỗ trợ được nha bác, tại mình xài mac và cài phát được liền nên cũng không biết sao mà chỉ bác. Bác thử dùng YourUninstaller gỡ sạch hoàn toàn (chế độ SuperMode) rồi cài lại, đó là trên máy tính, còn riêng đối với máy điện thoại BBOS10 bác cứ mạnh dạn đem ra hàng cho họ cài lại hệ điều hành đi rồi set up lại từ đầu cho khỏi lỗi.

Máy mình mua về vừa bóc hộp là mình update lên xong cài xong xuôi hết rồi mình mới xài, chớ bấm lung tung nó lỗi phiền lắm.
hanntbk
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thế máy mình cài đặt rồi không resest được à bác. Mình thấy sachesi 2.0.2 mở là lên ngay không cần cài đặt, search thiết bị mãi không thấy. Trên máy điện thoại có cần cài đặt gì không bác.
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
8 năm
thường thì cài sachesi vô máy tính, xong mở sachesi, nó sẽ ở chế độ tìm thiết bị, rồi mới cắm điện thoại vô là nó nhận. Trên đt không cần cài gì hết. Cũng có thể trên đt bác bật chế độ USB mode, lúc này đt được hiểu giống như 1 cái usb vậy thôi. Bác thử tắt chế độ ấy đi xem sao.
mình vừa tải bản 2.0.1 xong, rồi cài Visual C++ Redistributable 2013 vào lại được rồi nè 😁
à bác cho em hỏi, em đang tìm Android Runtime trong Sachesi để gỡ nó đi, cơ mà không biết nó ở đâu cả 😔
Nhân tiện em cũng muốn hỏi các bác cách wipe máy, và khi wipe liệu có cách nào để giữ lại mục Tin Nhắn được không?
Em xin cảm ơn ạ 😁
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
8 năm
tên là "sys.android.shell" và "sys.android"
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
8 năm
bạn download 2 file từ link mega mình đưa trong bài, giải nén ra thì thấy 2 file đó tên là
"sys.android.shell-10.3.2.231.bar"
"sys.android-10.3.2.231.bar"

NHÌN LÀ BIẾT NGAY CẦN PHẢI ĐỤNG TỚI FILE nào rồi chứ hỏi gì nữa 😃
ĐỌC KĨ làm cẩn thận coi chừng xoá nhầm nha bạn, có chuyện gì mình không chịu trách nhiệm đâu ak :O
Gphon
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho mình hỏi khi cài app facebook và messenger của android cho pp thì mình dùng có full tính năng (vd: callvideo... ) như máy android và có add vào hud dc ko bạn
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Gphon Messenger có báo vào hub nhưng bấm vô thông báo trong hub không có tác dụng gì. Còn FB không báo gì hết, nhớ hình như là vậy...

Bản FB native của BBOS 10, có push hub noti và sync contacts
Trên PC nhấn "get notification" ai, hub máy bb10 sẽ nhận được sau vài phút
Vào Settings >> Language&Input >> Prediction >> Word Substitution đặt "np" thành "New Photo"
Trong facebook hub chỉ cần gõ "np" sẽ hiện ra ngay hình mới vừa post của người ta theo dõi
Tương tự với status, profile picture và coverphoto

https://mega.nz/#!XdZyQAqT!uXfuZ0aGoQNdeKVm1GMCySnvcUWJYwXVsmJ2hkVrkWc

Facebook (android apk) 29.0.0.23.13 - Update version cao hơn KHÔNG CHẠY ĐƯỢC
http://www7.zippyshare.com/v/AudvfAWA/file.html

Messenger (android apk) 25.0.0.17.14 - Update version cao hơn KHÔNG CHẠY ĐƯỢC
http://www.apkmirror.com/wp-content/themes/APKMirror/download.php?id=8898
Gphon
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Sm4rt_bmt Vậy tính ra facebook androi hoạt động vẫn chưa ngon lành hả bạn, mình đang tính mua pp mà đọc mấy bài trên mạng mấy app zalo, facebook.. Cài ko dc hoặc cài vào chạy ko dc ổn định thấy cũng nản. Bạn sài dùng pp chắc cũng lâu r, cho mình xin ít cảm nhận về e nó dc ko và cả mấy app android khi cài trên máy nữa khi chạy có ổn định 100% ko
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Gphon fb mình xài bản native của bb10, khi theo dõi ai đó, nhấn get noti họ trên máy tính, thì trên facebook hub của máy bb10 sẽ nhận được mỗi khi họ post gì đó. Mình chủ yếu xem ngta post gì và up ảnh gì, đặt phím tắt là "np" >> "new photo" trong hub gõ phát là ra được những ảnh mới họ post, khá tiện và nhanh, thỉnh thoảng cần xoá mấy tin cũ đi để chức năng này hoạt động tốt. Dùng bản này không xem được họ shared gì, cũng không thấy reply của cmt, mình thì không quan trọng cái này lắm nên không sao. Nếu cần xem shared gì hoặc reply trong cmt, thì đặt cái shortcut ngoài màn hình cho fb nền web là xong.

Đối với các app android thì android runtime trong máy là bản 4.3, nên app nào có version tương thích tốt nhất với bản 4.3 android thì xài, không nhất thiết cứ phải là bản mới nhất. Như Greenify mình đưa link cũng là bản dành cho 4.3 đó.

Zalo hồi trước xài ngon mà giờ chạy hơi chậm, để reset android runtime lại coi sao. Mình ít xài zalo nên chả quan tâm lắm. Đang xài bản 3.0.6 r3. Nghe nói mấy bản cao hơn họ add tùm lum tính năng phụ vào nên chắc sẽ bị chậm

Cảm nhận:
Thiết kế đẹp (PP Silver), độc, giá rẻ. Nhớ mua bao flip cover chính hãng, gập lại nó tắt màn hình khỏi phải với tay bấm nút khoá màn hình.
Pin sướng. Xài như mình lâu lâu mở ra check fb, check mail, nhắn tin gọi điện chút xíu xài mấy ngày mới hết nhiều khi quên chả nhớ sạc lúc nào.
Nghe nhạc = loa ngoài sướng.
Màn hình vuông đọc truyện vs truyện tranh sướng.
Coi Youtube = supertube cảm giác cũng được, không tệ lắm vì về cơ bản là kích thước màn hình xem video sẽ to hơn 1 chút nếu so với xem = iphone 4.
Trình Email trong hub xài sướng. Hình đính kèm hiện to rõ, bàn phím gõ sướng, xoá chữ và rê trỏ chữ sướng. Chức năng Bàn phím touchpad cũng sướng.
......v...v....

Android app dạng game nặng thì chạy đôi lúc bị giật. App game nhẹ thì chạy phà phà. Nếu có hiện tượng chậm lag không như bình thường thì reset android runtime lại, đợi 3 phút là lại mượt trở lại. Cái này rất tiện, nhưng phải tạo được shortcut dẫn vào app "android runtime" trong BlackBerry Appword. Dạo gần đây lỗi sao đó mà nhiều người không vào được nữa, mình đã tạo shortcut từ trước nên vẫn vào được.

Nói chung nếu bỏ tí thời gian set up, tìm tòi test app 1 chút thì xài rất happy. Mình còn định không đổi điện thoại trong vòng 5 năm nữa là biết con Passport Silver phù hợp và làm hài lòng mình thế nào ;)
Gphon
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Sm4rt_bmt Ok,thank bạn. Để mình mua 1 e về trải nghiệm xem sao 😃
bác cho em hỏi ngoài lề tí, ko lqan đến post này cho lắm, đấy là khi wipe máy, có cách nào để giữ lại đống tin nhắn không ạ, hay là sẽ mất sạch? :'(
Em cài android runtime từ BBWorld về rồi nó cứ thế này ạ :/
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nguyễn_Sơn_96 Cài vậy là đúng rồi đó bạn =)) Bạn cài xong bấm open nó sẽ hiện ra vậy. Sau đó bạn bấm 1 app android bất kì ví dụ Greenify thì sẽ thấy 1 thanh progress nhỏ màu xanh lá cây đang chạy, khi nào nó chạy xong thì tức là Android Runtime đã khởi động lại xong. Nhớ đừng để màn hình tắt trong lúc cái thanh xanh lá đó đang chạy, (Settings >> Screen timeout > 5 phút) khoảng 3 phút là xong.
em bật greenify lên thấy nó vào luôn , không có thanh màu xanh nào cả ạ 😆
à em bật lần thứ 2 thì thấy rồi ạ 😁
đại ca ơi, đến đoạn này "3/ Sau đó, mở Google Account Manager đăng nhập vào bằng gmail bạn dùng ở bước 1" thì nó báo lỗi này ạ
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nguyễn_Sơn_96 Lỗi này không chỉ máy BB10 mày thuần android cũng có khi bị.
Xoá tài khoản Google vừa add, add thử cái khác xem được không.

- Trước hết gỡ tài khoản google ngay trong BB10 OS trước (Settings >> Accounts >> Delete)
- Rồi sau đó xóa tài khoản Google trong Android Runtime, vào Android Settings (MOBILE Settings) >> Accounts >> Google >> Chọn Tài Khoản Google Đang Sử Dụng >> Nhấn Phím Tùy Chọn Hoặc Phím 3 Chấm Ở Góc Màn Hình >> Chọn Xóa Tài Khoản Google.
- Rồi Vào Android Settings >> Apps >> Google Play Services >> Clear Data
- Tiếp tục vào Apps >> chuyển sang tab ALL > CH Play >> Clear Cache + Clear Data
- Sau đó reset máy.
Được thì report để mình update vô bài.
Mình chưa gặp lỗi này bao giờ.
hanntbk
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy mình để android runtime bản 831 chạy app vẫn phà phà, không nóng máy. Mình không cập nhật được từ BlackBerry world nhưng máy nó cứ báo cập nhật hệ điều hành bản có 85 mb nhưng mình không lên vì nó sẽ về android runtime như cũ.
Của em nó hiện thế này ạ
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nguyễn_Sơn_96 Vậy bạn clear data với clear cache của GGplayservices và của CH play đi sau đó reset máy rồi add account lại từ bước 1 xem sao. Lúc add nhớ bật mạng bật wifi lên nhé
Tình hình là em làm đủ các bước như trên, nhưng mà nó cứ báo lỗi Google gì đó. Sau đó em đăng nhập Tk vào CH Play thì lại chạy đc 🤔
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nguyễn_Sơn_96 báo lỗi gì bạn nên nhớ lại để ghi ra cho mọi người biết nhé.
Còn cái greenify giờ muốn tắt app nào thì nhấn vào giữ im 1 lúc nó hiện nút zzz màu đen bên góc trên bên phải rồi nhấn vào đó nhấn tiếp force close là xong. Muốn tiện thì xài auto, làm sao xài auto đọc lại bài.
Thêm 1 chuyện nữa, không biết em dùng Greenify thế này đã đúng chưa ạ?
Gphon
ĐẠI BÀNG
8 năm
uber và grab đã có thể cài dc trên bb 10 chưa bạn
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Gphon Mình không xài 2 cái đó nên không test. Mà ở topic này thấy có không biết phải cái bác cần không

http://forums.crackberry.com/android-apps-amazon-store-apk-files-f413/working-latest-patched-lyft-uber-partner-uber-app-1014845/#post11580948

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019