Cách dùng máy BBOS 10 kèm Android apps NHANH MƯỢT & TIẾT KIỆM PIN

Sm4rt_bmt
16/3/2016 8:17Phản hồi: 431
431 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuankojjj
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chào mọi người, mình mới cưới ppse dc mấy ngày. Rất vui vì được thấy bài viết này. Cảm ơn bác chủ
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuankojjj Tuyệt. Bác cài ngon lành theo bài em là bác xài thiên thu luôn =]]
Willong
ĐẠI BÀNG
7 năm
E mới mua e Q10 làm máy phụ, máy chính của e là ip6s, e có nên làm theo hướng dẫn này không các bác, có mất nhiều thời gian không ạ?
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Willong tuỳ nhu cầu của bác thôi. Bác xài android app thì xem phần 2. Bác không xài android app thì chỉnh lại theo phần 1. Cài tí là xong thôi mà bác.
Có người trải nghiệm rồi chia sẻ lại đường đi nước bước cụ thể rõ ràng như thế này có thể nói là tiết kiệm cho bác rất rất nhiều thời gian rồi ấy chứ 😁
Willong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Sm4rt_bmt Cảm ơn bác, mà app trong amazon store là bên Android hả bác?
@Sm4rt_bmt Bạn cho mình hỏi như vậy: Mình biết Blacberry Passport Sil có thể cài file APK và cũng như File Bar. Vậy cho mình hỏi có cần thiết convert chuyển file Apk thành File Bar để Sileload vào máy không bạn? Nhưng App như: Zalo, Viber, Teamvier, hoặc Game chẳng hạn. Vì File Bar dẫu sao vẫ là file mặc định để cài cho Blackberry 10. Vài cậu hỏi, chúc bạn đầu tuần vui vẻ.
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@louislolitta Kể từ BBOS 10.2.1.x đã có thể cài trực tiếp file .apk, không cần phải convert sang .bar để cài.
Còn file .bar thì dùng sachesi hoặc DBBTools để cài.
naxue89
ĐẠI BÀNG
7 năm
muốn test cái cảm biến cuộc gọi trên q10 làm thế nào bác @Sm4rt_bmt ơi . máy em gọi điện nó ko tự tắt màn @@
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@naxue89 Mở Blacberry Vỉtual Expert (BBVE) lên, vào phần sensor test xem Proximity Sensor thế nào nha bác
@Sm4rt_bmt http://bbvietnam.com/threads/blackberry-virtual-expert-cap-nhat-sua-loi-tren-bb10-os-10-3-3.74032/
Đã sửa đc r nè bác
bác chủ topic làm ơn cho mình hỏi cái PP của mình sau chạy Android khoảng 1 ngày là phải chạy Runtime lại mới sử dụng lại được, không biết bị sao nữa... mình cài theo bác chủ chỉ...thank
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mt550 Bác xài app gì có nhiều không ? Mình dùng android app bình thường đâu có bị gì đâu nhỉ. Để tối ưu mình xài xong cái nào, dùng Greenify tắt cái đó trước khi mở app mới.
Thường android runtime bị khởi động lại là do hết ram do bật liên tục nhiều apk quá, hoặc có thể vì lâu quá không xài BBOS tự tắt android runtime để tiết kiệm pin chẳng hạn mình đoán thế.
Bây giờ bác thử mở Greenify hoài, có bật chức năng auto hibernation, để nó quản lý android app xem sao. Mình toàn làm vậy, rất hiếm khi thấy android runtime bị khởi động lại.
Bác có bản skype nào dùng được cho pp không? Cho mình xin với bản down ở amazon không gọi được hình còn bản cũ lại không đăng nhập được!
Xin chào Sm4rt_bmt ! mình muốn mua máy blackbery pasport silver thì nên chọn hàng chính hãng hay xách tay...nếu mua hàng xách tay thì cần lưu ý điều gì và cho mình xin 1 số địa chỉ uy tín được không...cảm ơn!
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@SAMGOO Cái nào bảo hành dài lâu, có store có cửa hàng đàng hoàng, kinh doanh lâu dài uy tín thì mua. Giá thì PP Silver đã rẻ hơn rất nhiều rồi, khoảng 6tr950 - 6tr990 thôi mà.
Bác search cái bài trên tay PP Silver của cuhiep có chỗ bán ấy.
@Sm4rt_bmt THANKS BÁC !
anintrepid
ĐẠI BÀNG
7 năm
PP đã không còn sử dụng được hầu hết app của ăn roi rồi. Trên crackberry.com cũng bó tay rồi. Vì nó ngưng hỗ trợ, có lẽ để bb fan chuyên sang bb ăn roi của nó quá. Hy vọng mình sai
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anintrepid tôi cài app android và xài rầm rầm đây chứ nói vớ vẩn gì vậy
app android nào tương thích android 4.3 và không bị lỗi liên quan đến google service là cài được hết.
còn em thì không cài được Sachesi ạ
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lequangthienkt Lỗi không cài được sachesi nhiều bạn đã bị và có vào topic hỏi, nguyên nhân chủ yếu là chưa cài đủ microsoft .net, bạn search lại mấy comment cũ là có link, cài vào là hết bị nhé
@Sm4rt_bmt Bác cho mình hỏi, nếu mình cài Facebook Message mà ko cần cài mấy cái Services của Goolge được không bác? Hay bắt buộc phải cài Google Services trước? Nếu sử dụng patch tách Google Servcies trong Facebook Message được không bác? Thanks bác
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@louislolitta mình chưa thử cài fb mà không có cobalt gg services, bác cứ cài thử, được thì được không được thì thôi chứ sao h.
Hi bác , máy em pp silver đang ở 10.3.3.1435 . Em bắt đầu làm từ cách 2 như bác hướng dẫn , nhưng sao em ko login google account và bb id đuợc . Mong bác hướng dẫn thêm
TuPham1011
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mọi ng có thể cài dùng thử bản facebook lite trên Ch play, vẫn update liên tục được, có noti luôn
anintrepid
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn có thể giúp mấy app sang apk như:

Grab cho driver
Grab cho rider

Uber cho driver
Uber cho rider

vì mình không biết làm, đang chạy grab/uber, và đang dùng PPSE nên chỉ muốn dùng mấy app này trên PPSE thôi, có mấy bản bạn làm rồi nhưng vì mấy app này nó mới cập nhật mớt nên mình không dùng được. Cám ơn bạn
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anintrepid Mình cũng chưa biết patch mấy apk đó như nào nữa, bận bịu quá chưa có thời gian nghiên cứu bạn ơi ^_^ bạn tìm tòi trên forum crackberry cách sử dụng mấy apk đó rồi thử xem nhé
initial-d
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anintrepid http://blackberryvietnam.net/threads/grab-va-uber-da-patch-co-ban-do-danh-cho-blackberry-10-update-thuong-xuyen.49770/
Bạn qua đây nhờ nè.
chủ thớt cho mình hỏi là tại sao sachies ko kết nối dc với pp firmware 10.3.2.2876 . chủ thớt cho mình đt để mình hỏi nhiều chi tiết hơn ko. chủ thớt có ở tphcm ko. có gì gl chơi
Gphon
ĐẠI BÀNG
7 năm
cho mình hỏi bb 10.3.3 nào cũng dùng tốt ngoại trừ 2 bảng này (10.3.3.1359 và 2049) đúng ko bạn
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Gphon Không phải, ở thời điểm viết bài thì có 2 bản của 10.3.3 là 1359 và 2049, còn ý mình nói là nói chung tất cả các bản 10.3.3 luôn.
Lỗi và ưu nhược của 10.3.3 trở đi mình có chia sẻ 1 chút ở cuối bài viết, bác đọc rồi cân nhắc xem sao nhé. Riêng mình chừng nào Snap còn chưa hỗ trợ 10.3.3 thì mình sẽ không bao giờ lên đâu. Nó update bảo mật với 1 vài feature lặt vặt thôi, không đáng đánh đổi với Snap
Gphon
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Sm4rt_bmt thank bạn, còn đèn bàn phím thì máy bạn có bị như mình ko
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Gphon Máy mình hàng Bắc Mĩ đèn bàn phím rất đều không có hiện tượng như bác nói. Cũng đã từng đọc được có nhiều người khác cũng than phiền về điều này. Có thể do đợt hàng nó thế thôi bác. Cuộc sống nhiều chuyện quan trọng hơn phải lo, kệ nó đi bác ha.
Gphon
ĐẠI BÀNG
7 năm
cho mình hỏi luôn là đèn phím passport ở giữa nó hơi mờ hơn so vs hai bên phải ko bạn. hay máy mình bị lỗi ta
Bác chủ thớt ơi, giờ mua máy PP silver nó toàn chạy từ OS 10.3.3.1435 thôi. Bác có thể update lại các thao tác một lần có được không. Con PP trước của mình làm đúng như bài này thì OK, nhưng có đứa em mới lấy máy PP hôm qua nhờ cài thì lại ko thể cài đc Facebook 29.0.0.23.13 ( nó báo lỗi " không thể cài đặt ứng dụng này" ). Mình đã thử khởi động lại máy vài lần nhưng ko được, các app khác cài bình thường.
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tungxd4 Không cài được apk facebook của android đó có thể do bản cũ vẫn còn trong máy chưa gỡ hẳn ra mặc dù mình tưởng đã gỡ được hết rồi. Thường đây là nguyên do lớn nhất.
Vì có thể lúc mà bạn chủ cũ xài máy của bác, máy đang ở OS mà AR bị lỗi. Rồi bạn đó cài apk fb, xài không được, gỡ ra cũng không được nên nó còn nằm đó. Đến khi update OS, cài mới apk khác đè lên thì nó báo lỗi hoài. Mà giờ muốn gỡ nó ra thì cũng không biết chỗ nào để mà gỡ.
Nếu muốn chắc chắn là là nó đã biến mất khỏi máy mình, thì e chỉ biết cách là cài lại OS thôi.

Hoặc file cài apk đó có vấn đề.
Hoặc khi mới khởi động lại máy xong phải chờ android runtime khởi động xong luôn rồi mới bắt đâì xài và cài app khác. Mới khởi động xong đừng có cài liền, lúc đó AR chưa khởi động xong làm sao mà cài được.
Nếu cuối cùng không được nữa em cũng xin bó tay.
truicon
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đúng bài đang cần vừa mới chơi PPSE
Dùng zalo verion 3.1 gọi video thấy hình bên kia mà họ không thấy mình, ae ai biết cách khác phục không.
Gphon
ĐẠI BÀNG
7 năm
bác chủ cho mình hỏi bản rom 10.3.2.xxx nào chạy ổn định nhất cho pp silver vậy. con của mình đang chạy bản 10.3.2.2836 mà thấy wifi hơi yếu vs máy chạy tác vụ bình thường mà thấy hơi nóng
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Gphon Minh dang dung 10.3.2.2876, khong bi nong, wifi binh thuong
Gphon
ĐẠI BÀNG
7 năm
bước này mình ko có ứng dụng android để chạy thì sao bạn. Khi bấm OPEN vào tới màn hình Initializing vậy là thành công rồi đó. Sau khi nó tới đó rồi, chỉ cần mở 1 app android nhẹ nhẹ nào đó, nó sẽ tiếp tục hiện 1 thanh nhỏ xíu màu xanh lá cây đang chạy, có nghĩa là Android Runtime đang khởi động lại. Chờ 3 phút sau (ĐỪNG ĐỂ MÀN HÌNH TẮT) khi nó khởi động xong là Android Runtime đã sẵn sàng rồi đó.
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Gphon Tới bước đó thường thì mình sẽ bật Greenify đầu tiên, vừa chạy Greenify lên, vừa khởi động android runtime luôn cho tiện. Greenify cũng là android apk mà bác. Nếu chưa có apk android để chạy thì ...cài vô thôi.
Dù cho bác đang dùng AR bị lỗi thì cứ cài Greenify trước đi. Rồi dùng sachesi gỡ bản AR bị lỗi đó ra, rồi cài lại bản AR không lỗi, rồi cứ thế theo hướng dẫn mà làm thôi.
sondongthap
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác thớt ơi cho mình hỏi tí: mình mới dùng Passport bản thường, OS 10.3.3 1435, cái FB Messenger 2.6.1-release (288543) không có thông báo khi có tin mới thì phải làm sao bác? Hoặc có bản nào hoạt động tốt trên PP không ạ? Thanks!
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sondongthap Mình có ghi trong bài là cài Messenger apk v25 khi có tin nhắn tới thì nó có báo báo rung báo tiếng báo led đầy đủ, có link cho bác down luôn đó bộ bác không đọc hết à :O
Còn cái FB messenger 2.6.1 là cái gì em đâu biết đâu bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019