Cách dùng Redsn0w 0.9.14b2 đưa phone về DFU ko cần nút HOME & tạo Custom FW nhúng SHSH để hạ cấp

thangbom203
19/12/2011 6:18Phản hồi: 673
673 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đã có version mới cho redsn0w các bạn vào test thử xem sao
test 4s rồi nhưng không được.hic,chưa có cho 4s để tạo custom >_<!
hiihi, iphone 4s hiện giờ chưa có tool nào làm được bạn ha
dungmotua
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chừng nào mới có tôl jb U cho IP 4 FW 5.1 đây ta Ko muốn lên vì tiếc mấy cái game quá 😔(

---------- Post added at 09:55 PM ---------- Previous post was at 09:49 PM ----------

CŨng may là vừa mua cái IP 4 World chứ mà hàng lock thì cũng ko biết thế nào ^^
uman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã dùng redsn0w bản mới nhất (0.9.10b6) để tạo bản custom và update lên con iP4 bb 0.11.08 của mình. Biết là bản tethered, nhưng đằng nào con iP4 kia vẫn đang bị lock, vẫn phải chờ tool để unlock nên vẫn update đại. Cảm giác đầu tiên là v.5.1 chạy nhanh hơn và đỡ tốn pin hơn hẳn.
cái redsn0w 0.9.10b6 này là JB unthetered hay gì thế bờm.
Đọc bài hướng dẫn của bác chủ khó hiểu hơn cả học triết, Với những bạn mới sử dụng bảo đảm 100% không ai làm được. Bác có thể lược bỏ từ update 3# lên trên đến update 5# vì nó chẵng liên quan gì đến tiêu đề cả (chỉ làm rối mắt và khó hiểu thêm thôi) Còn theo cách sắp xếp các bước của bạn trình bày cũng khó hiểu nữa, quan trọng nhất là ảnh đã die (cái này giống chơi cờ mù quá)
@nongdanviet ban noi ji the minh van thay binh thuong , ban phai doc ky chut chu neu ko thich thi tu di cho khac ma tim hieu di
Chưa có untethered cho 5.1 nữa hả bòm
đã có redsn0w 0.9.11b2 các bạn vào dùng thử ha

Version 0.9.11b2 này bạn ko cần phải browse đến 9A405 nữa mà browse trực tiếp “9A406” cho iphone 4S

Here are the redns0w download links:

mình chỉ viết thêm một chút để bổ sung đầy đủ tính năng của tool redsn0w mà thôi, nếu các bạn ko thích ko nên comments và cứ để tự động topic sẽ trôi đi, mình cám ơn
dungmotua
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chờ untethered IP4 5.1 mà mệt cả người.
@dungmotua mình cũng mệt chứ huống chi bạn hihihi
bom oi co ban tao custom cho firmware 5.1.1 chưa bom
@Johny_dragon chưa có bạn à, khi nào có mình sẽ báo cho bạn biết ha, thanks
@thangbom203 uk hjc chờ đợi Jb hoàn chỉnh 5.1 mà lâu ghê , bùn lên 5.1.1 thử cho vui :eek::p thanks bom nhìu
đã có redsn0w version mới để tạo custom 5.1.1 cho A4 devices các bạn vào dùng thử ha
Here are the redns0w download links:
[

Phần này mình chỉ làm để bổ sung thêm để cho đầy đủ tính năng của tool redsn0w mà thôi, dùng redsn0w để hạ cấp firmware cho iphone 4S, ipad2/3

Lưu ý:
Chỉ áp dụng cho chip A5 ở redsn0w 0.9.11b2 các bạn ha
Không áp dụng với A4 devices
Không áp dụng với devices không có SHSH
Không áp dụng với các devices muốn dùng ultrasn0w hay gevey để unlock vì tool này sẽ nâng baseband
Bước 1: Mở redsn0w 0.9.11b1 (Windows / Mac).

.......................................................................
..........................................................................
Bước 10: Giờ bạn có thể ngồi hưởng thành quả

Trích nguồn Redmond Pie[/quote]

Đọc đến đây thấy hoang mang không dám làm vì: khúc trên thì hướng dẫn tạo FW custome để không nâng BB, nhưng khúc dưới này thì "Không áp dụng với các devices muốn dùng ultrasn0w hay gevey để unlock vì tool này sẽ nâng baseband"
vậy làm theo hướng dễn để hạ cấp nhưng có nâng BB không bạn?
khúc trên là A4 devices khúc dưới là A5 devices. bạn làm theo đúng khúc trên của mình sẽ ok
@photohuong 3Gs cũng là A4 => cũng làm đc như cách của chủ top HD!
@hoaniphone15 bài viết đọc thấy khó hiểu ko bác, mong bác góp ý, thanks
@thangbom203 thực sự thì đoạn đưa về DFU hơi loằn ngoằn xíu!! với các mem mới chắc có lẽ sẽ thắc mắc nhiều đó! bác bom nên làm theo 1 hướng ghép shsh với fw riêng trước để phù hợp với tiêu đề, mấy cái phụ thì nên chú thích sau!
- redsnow mới có tính năng là khi đưa về DFU thì phải tắt nguồn lúc đó nút next mới hiện lên, lúc đó thì có thể bấm NEXT để đưa về DFU như các bản redsnow trước!! còn ko tắt nguồn thì phải thực hiện đưa về DFU bằng tay và phải tự đếm nên hơi bất tiện! cho nên ở bước 3, bác bom nên nói lun cho mọi người bít vấn đề này để khỏi thắc mắc với bác ở các bước 4 5 6 và 7. mình thấy 2 bước 6 7 hơi rối xíu đó!
@hoaniphone15 thanks bác nhiều
Thật ra nếu đã từng làm thì sẽ hiểu. Nhưng với những người mới thì hơi lưỡng lự, nhất là đang sở hưu iphone mà BB đang có thể dùng sim ghép hoặc đối với 3G, 3Gs còn BB từ dưới 5.13 sẽ ngại không dám làm vì sợ bị nâng BB.
Về chip A5 hay A4 thì với người chuyên theo dõi có thể nắm rõ, nhưng ngang hông nhảy vô làm thì có thể mơ hồ. mình cũng tìm thông tin trên mạng thì thấy chip A4 có trên iphone4 và ipad1.., nhưng 3Gs thì không biết có phải là chip A4 ?

cảm ơn các bạn nhiệt tình!
@photohuong với chip A4 (từ đời ip4 trở về trước) thì dùng redsnow tạo custom(giữ BB với ip4 dùng sim ghép và ip3 cũng như 3Gs giữ BB để unlock) trước để dùng custom đó ghép shsh sẽ ko bị nâng BB! cách tạo custom thì ntn thì chắc phải nhờ bác thangbom203 nói rõ cho mọi người bít ở đầu bài (bác cũng có nói rồi nhưng sợ mem mới vào ko để ý nên bác có thể tô màu cho mem mới bít)!
các bước tạo custom trong redsnow rất đơn giản và nhanh nữa!
p/s: chip A5 là ip4s và ipad2, còn A5x là new ipad 2012 đó bạn photohuong
@photohuong mình mới edit lại bạn xem vừa ý chưa
@thangbom203 bước quan trọng này nữa đối với các mem mới mún ghep shsh bằng redsnow khi gặp lỗi "The blobs could not be verified"

Các bước khắc phục như sau:
Win 7: 64bit
Close redsnow.
Go to:
C:\Program Files (x86)\Common Files\Apple\Apple Application Support
Copy all the files!
Paste it here (nhớ chỉnh trong windows để xem được file ẩn):
C:\Users\[user]\AppData\Roaming\redsn0

Cách hiện các file ẩn....
1: vào control panel
2: chọn Appearance and Persionalization
3: Folder Option
4: cửa sổ tiếp theo bạn chọn View và đánh dấu ô "Show hidden files, folders, and drivers"
và ko đánh dấu 3 ô này:
  • Hide empty drivers in the computer folder
  • Hide extensions for known file types
  • Hide protected operating system files (Recommended)
Sau đó Apply rồi OK là xong...
@hoaniphone15 mình cũng dùng Win7 64bit sao hông gặp lỗi này hén?😁
@thangbom203 hay trước đó đã mần hồi nào rùi!:p mình mới root lại cái Lap nên cũng phải làm lại bước này do gặp lỗi đó!! có tùy máy hay ko cũng ko bít nữa!! nói chung ai gặp lỗi này còn có cách để khắc phục!:D
quicktimes
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có build custom 4s dc chua
@quicktimes với 4s thì chỉ cần ghép shsh với FW thôi chứ ko care tới cái BB ở thời điểm hiện tại rồi đó!
quicktimes
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoaniphone15 cái này chỉ downgrade thooi bac oj
@quicktimes bít là downgrade nhưng tất nhiên là phải có FW ghép shsh để RT lại rồi! ý bạn mún có custom nhúng JB sẵn phải ko?
BÁc Bờm ơi! bác lại làm rối anh em nữa rồi... cái bản custom này 5.1.1 này bác không nói rõ dành cho máy nào. (3gs, 4, hay 4s)?

lỡ hỏi thì cho hỏi luôn, file shsh lưu bằng ifath có dùng redsn0w 0.9.11b4 này ghép để build được không bác?????
@photohuong bản custom cho iphone 4 như topic mình đã nói
còn về shsh lưu bằng ifaith có dùng được với redsn0w hay ko thì mình ko rõ, chứ sn0wbreeze chắc chắn là đượ c
@thangbom203 xác nhận dùng redsnow ghép shsh lấy bằng iFaith có lẽ là ko đc vì đã thử làm 5.0.1 cho ip4!!
@photohuong như mình đã nói ở trên!😁
kevinbo
cách tạo và bản custom 5.1.1 có ở trang 1 của mình ha
chắc phải phiền bác thangbom203 nữa rồi! ko bít bác đã test thử trên ip4 khi RT với FW ghép shsh chưa nhỉ?! vừa test con ip4 để gặp lỗi recovery (lỗi "1") - cáp+itunes khi wa trình Restore kết thúc!
- muốn thoát lỗi này thì chắc bác đã bít ip đang dính chế độ recovery nên ko thể off đc, do đó khi mở redsnow-extras-recovery fix thì buộc phải đưa IP về chế độ DFU bằng tay(tự đếm các bước như redsnow chạy cho chính xác) sau đó thì mới có thể NẼXT đc chứ ko phải như khi đưa IP về DFU như lúc chọn extras-Pwned DFU.
@hoaniphone15 mình chưa thử với bản fw 5.1.1 mới nhất, nhưng mấy fw cũ thì ko có vấn đề gì cả đối với cả 2 tool SB và redsn0w
@thangbom203 lỗi 1 này thì tùy máy, có máy gặp có máy ko ah!! bữa làm 1 cái cho ngta thì ko bị lỗi này, làm cho ông cậu thì dính lỗi 1 nhưng JB mới thoát đc, còn con của mình vừa làm chuột bạch cũng dính lỗi 1 này nhưng chạy Recovery Fix như mình nói ở trên thì thoát ok! redsnow mới có công cụ fix này rõ ràng là rất tiện cho các máy W và những ai ko mún JB máy! 5.1.1 thì mình cũng chưa thử vì nó đang còn open nên cũng ko lăn tăn thử làm j!
@hoaniphone15 hihihihi me too, thanks ha
Chào bạn, mình là newbie nên có nhiều điều vẫn chưa rõ lắm, bạn cho mình hỏi máy mình là ip4 lock fw 4.3.4 bb 4.10.01 dùng sim gevey có thể dùng bản custom này đc hay ko? Vì thấy bạn chú thích cần dùng sim nhà mạng để active, mình chưa hiểu nên cũng lưỡng lự chưa dám upgrade lên bản 5.1.1 vì sợ khi up rồi sẽ ko thể kích sim.
Mong nhận đc câu tl sớm từ bạn. Thanks!
@N.H.T VD: phone của bạn là của AT&T, ở USA và sài nhà mạng AT&T thì bạn ko cần sim active, còn bạn ở VN thì phải cần sim AT&T để active
Gevey có thể dùng bạn của mình
chào bạn,bạn cho mình hỏi câu hơi gà: máy mình máy lock,mình đang dùng fw 4.3.3,bây giờ muốn lên 5.0.1 thì có lấy shsh của 5.0.1 đc ko hay là chỉ lấy đc của 5.1.1 vì 5.1.1 là fw mới nhất hiện tại
Thân!
@chihieu0908 nếu lúc trước bạn đã có save SHSH 5.0.1 rùi thì bạn có thể lên được, còn ko thì ko thể lấy được nữa rùi vì apple đã close sign SHSH 5.0.1 và 5.1, giờ chỉ còn lấy 5.1.1 được mà thôi, nhưng cứ dùng tiny umbrella save thử xem sao biết đâu cydia save cho bạn rùi thì sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019