Cách dùng Sn0wbreeze 2.9.13 tạo custom untethered 6.0.x->6.1.2 và bản custom 6.1.2 cho iphone 4

thangbom203
4/10/2011 20:2Phản hồi: 848
848 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao không bác nào giúp em hết vậy ? bác nào biết giúp dùm em với
Xoá hết mấy dòng có chữ apple trong file host đi bật lại itunes restore là ok mà. Bạn nên seach trong forum có nhiều người hỏi về lỗi này rồi mà.
inviet
TÍCH CỰC
13 năm
cài ios Gm bằng itunes 10.5 beta7 được ko mấy bạn?

---------- Post added at 09:15 PM ---------- Previous post was at 09:10 PM ----------

để làm thử cái
Nhờ các pro giúp: Mình đã built custom ioa5 GM bằng Sn0wbreeze 2.8b8 và mình đã chọn dòng hai là không nâng BB và jailbreak nhưng khi built xong và RS bằng win 7 thành công nhưng khi vào Cydia thì bị văng ra không vào được là sao vậy mấy pro 😔
Xong thì bác phải chạy Ibooty một lần nữa thì mới vào được.
Ai bảo sfone k có sim thế ? CDMA vs GSM chỉ là tên băng tần khác thôi chứ cái nào chẳng có sim.

Sent from my iPhone using Tinh tế

Các bác giúp em với , em đang dùng GM restore thì nó báo thế 😔(
Bác up lại cái hình đi không nhìn thấy gì cả làm sao mà giúp đuocwj

Đây ạ . Bác giúp em phát
theo như đúng thông báo thì bản firware bác đang restore cho máy không phf hợp thôi. Mà bác dùng IP gì vậy đã down đúng bản cho máy mình chưa?

Đây ạ. Em dùng nó để up lên mà :-s
Mình đã tìm ra cái lỗi chết tiệt đó rùi.Bạn vào hot xóa hết cái những j liên wan đến apple ,rùi up bình thường nha.
Tks bác nhiều . May quá
Mình cũng bị như vậy từ hôm wa tới h,chưa có thuốc đặc trị,bưc ghê..
Potay , chắc mới xài đt tầm 3 năm trở lại đây lolz .
mấy bác ơi cho con hỏi con đang dùng ip4 lock lên custom dc ko con đang bb 4.10 nếu build xong bản 5.0 rồi restore =cách nào mấy bác hay vẫn cách cũ itune ,bản custom haopin ko mấy bác ? hướng dẫn con chi tiết nhé ^^ con mới sử dụng và build custom lần đầu (con 15t nên xưng là con các bác đừng hiểu lầm con chọc ghẹo ji nha ^^^) hjc với lại nếu lên bản này có cái chức na8g furi ji ko các bác
Máy mình IP4 lock BB 1.59.00 .
Mình đã build và restore thành công lên io5 5.0 GM . Nhưng cài ultrasn0w không được, nó báo ko tương thích là sao ? Giúp mình với ....!
tonihoang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ai bảo bác không chịu tìm hiểu kỹ trước khi restore làm chi. Ultrasn0w 1.2.3 chưa chạy được trên iOS 5 đâu bác. Giờ bác phải muốn có sóng thì phải xài SIM Gevey đở thôi, còn không thì về lại 4.3.x
cu.em
TÍCH CỰC
13 năm
em cần tải cái fw iPhone 4 GSM thì nó lại k có link ==
ai có em tải với 😁
tonihoang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác kéo torrent đi cho nó nhanh
Vào trang này, có hết các bản của iOS5 luôn mà tốc độ cực nhanh.
http://imzdl.com/#

Lên ios 5 mà vẫn lưu shsh 4.3.5 thì down về thoải mái phải không nhỉ các bác ?
đúng vậy bạn à
cu.em
TÍCH CỰC
13 năm
em restore toàn báo lỗi 14 😔
bạn cứ đợi sau 12 tháng 10 sẽ có kết quả mà

---------- Post added at 09:04 PM ---------- Previous post was at 09:01 PM ----------

bạn dùng IREB RC4 đưa về DFU
tham khảo topic này để vượt các lỗi itunes
http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-nang-cap-firmware-163/cam-nang-xu-ly-vuot-loi-khi-restore-update-sync-qua-itunes-659503/
cu.em
TÍCH CỰC
13 năm
em dùng iReb rồi mà, từ tối đến giờ đánh vật chỉ mỗi cái 14 chết tiệt này. Hôm nọ restore về 4.3.5 cũng bị 14 nhưng cách khắc phục thế này em lại quên mất tiêu rồi =))
tối nay mất ngủ đây 😔

---------- Post added at 09:20 PM ---------- Previous post was at 09:11 PM ----------

đã lên thành công, chẳng hiểu sao tự lên, k dùng phần mềm phụ+thuốc kích thích =))
như vậy là sao nhỉ 🤔
mấy bác ơi cho con hỏi con đang dùng ip4 lock lên custom dc ko con đang bb 4.10 nếu build xong bản 5.0 rồi restore =cách nào mấy bác hay vẫn cách cũ itune ,bản custom haopin ko mấy bác ? hướng dẫn con chi tiết nhé ^^ con mới sử dụng và build custom lần đầu (con 15t nên xưng là con các bác đừng hiểu lầm con chọc ghẹo ji nha ^^^) hjc với lại nếu lên bản này có cái chức na8g furi ji ko các bác
hjc ko ai tra loi con a
cu.em
TÍCH CỰC
13 năm
ồ con cứ tìm trên diễn đàn đi nhé, có các topic nói về iPhone lock lên iOs 5 đấy, tham khảo thêm nhé 😃
*mình cũng 15 này =]*
cách build bản custom ở trang đầu ha
khi lên custom ios 5 giữ lại bb 4.10 thì dùng gevey
update itune version 10.5b9 sau đó dùng IREB RC4 đưa iphone về DFU rùi mở itune restore ha bạn
oh anh ơi bản itube 10.5b9 em lên tải thấy chỉ dành cho mac mà anh với cho em hỏi sao hồi hôm qua em bulld custom thử mà sao nó ko hiện dòng giữ baseband + up bb như trong hinh của anh lúc đó em ko có gắm cáp iphone vô + ireb rc4 tải ở đâu anh
IREB thì bạn có thể kiếm ở topic này của mình
http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-nang-cap-firmware-163/da-co-sn0wbreeze-2-8b8-build-ios-5gm-cac-ban-custom-fw-3-1-3-4-3-3-a-641075/
còn version 2.8b8 này thì mình ko thấy chức năng nâng bb lên 6.15, nhưng bản chất của tool này build bản custom là để giữ bb mà bạn
Bản custom này mình đang thử nghiệm nhúng sẵn semi-tethered để mỗi khi reboot khỏi treo táo, mọi người test xong phản hồi dùm mình xem bản custom sài được hông ha. Mình cám ơn
mong các bạn dùng thử bản custom ios 5.0 cho iphone 4 world rùi phản hồi lại dùm mình ha, mình cám ơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019