Cách dùng Sn0wbreeze 2.9.13 tạo custom untethered 6.0.x->6.1.2 và bản custom 6.1.2 cho iphone 4

thangbom203
4/10/2011 20:2Phản hồi: 848
848 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đã up xong bản custom cho iphone 4 lock ở trang 1 cho mọi người
ntnk1984
TÍCH CỰC
12 năm
Mình chỉ cần lên IOS5 để xài thử icloud thôi, giờ đợi tin jb, ul nữa chứ ko ham úp nữa ^^
ý bạn là jailbreak untethered?😁
ntnk1984
TÍCH CỰC
12 năm
uh đợi jb untet. Sáng ra thấy báo lỗi 5.0.1 nữa, mà 5.0 cũng ok rồi mà
đã up xong bản custom 5.0.1 cho iphone 4 world cũng như iphone nhà mạng AT&T up được
a a sao nghe tin đồn là gevey unlock dc Ios5 ko biết đúng ko

---------- Post added at 01:02 PM ---------- Previous post was at 12:56 PM ----------

thangboom ơi trước em có down bản này nè mà là sn0wbreeze v2.8 b10 giờ mới rab11 à em thấy cái mã số firmware khác : (9A405) hồi trước b10 em tạo bàn custom là bản này : 9A404 , nhưng mà em lên Ios4me.com đau thấy bản nào mang mã số 9a405 đâu ? em xài cái bản 9a404 dc 1 tuần òi thấy ổn định như firmware gốc luôn ko khác ji ? vậy có nên up lên bản 9a405 ko ? mà cái 9a405 tải ở đâu vậy .
9A405 là ios 5.0.1 đó bạn, apple mới release ;), link down bản gốc:

hjc mới restore bản custom 5.0.1 beta 2 (9a404) hôm nay nó ra 9a405 làm biến restore tiếp wa cài game làm mình nhức đầu ^^ thanks boom
nchmaster
TÍCH CỰC
12 năm
mình có lưu shsh 4.3.5.. h up lên 5.0.1 sau này ko thích có thể hạ xuống ko bạn
Chính xác là hạ được bạn ah 😃
đã upload xong bản custom active cho iphone 3GS lock, các bạn có thể vào dùng
Tức là restore bản này thì có sóng luôn đúng không bạn.
hiện giờ ultrasn0w chưa update cho ios 5.0.1 bạn chờ chút thời gian ha
đã upload xong bản custom unactive 5.0.1 cho 3GS world và iphone nhà mạng VD: AT&T bên USA cũng sài được
nhoangnam
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác ơi sao con iphone 4 cdma của em tạo custom 5.0.1 rồi restore icon cydia hiện lên nhưng không vô được...
xong em mới cài fw 5.0.1 gốc vào rồi jb với redsnow vẫn không được luôn... bác nào có cao kiến giúp em với ạ.
khi bạn tạo custom 5.0.1 và restore xong, bạn có dùng ibooty để boot vào cydia ko? khi bạn tạo custom firmware bạn chọn option nào? expert hay simple?
nhoangnam
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình chọn expert

---------- Post added at 03:16 PM ---------- Previous post was at 03:11 PM ----------

mình chọn expert xong rồi tick vào shsh thôi, còn lại, không chọn gì cả....
bạn có dùng ibooty để boot sau khi restore ko?
Từ trước đã có thông tin 3gs old boot có thể restore thoải mái các version fimware với điều kiện là phải build custom . Vậy theo các bác thì 3gs old boot lúc bấy giờ có thể từ 5.0.1 về custom 5.0 khi hiện nay ko lưu dc SHSH và ios 5.0 đã bị khoá được không nhỉ ?
bạn có thể restore từ 5.0.1 về custom 5.0 được đối với 3GS old boot
thangbom oi, minh hỏi lại là máy mình 3gs lock BB 5.11.07, minh up len bản custom 5.0.1 của bạn duoc ko?, sóng gió vi vu, và ok hết chứ? mình gà quá nên bạn vui lòng chỉ cho mình bài viết hướng dẫn cụ thể cách làm nhé.

Thanks bạn
"Các bản custom tethered 5.0.1, chỉ có cydia & nhúng semi-tethered để reboot khỏi bị treo táo, dùng IREB-RC4 đưa phone về DFU mode xong rùi mở itune shift+restore bản custom, sau khi restore xong dùng ibooty để kích hoạt vào cydia. Yêu cầu phải có SHSH 4.3.3, hoặc 5.0, và phải dùng itune version 10.5 trở lên:

For iphone 4 world, root memory 1050MB:

File1: http://www.filefactory.com/file/cffa...5.0.1.ipsw.001
File2: http://www.filefactory.com/file/cffa...5.0.1.ipsw.002
File3: http://www.filefactory.com/file/cffa...5.0.1.ipsw.003
File4: http://www.filefactory.com/file/cffa...5.0.1.ipsw.004
ibooty 5.0.1: http://www.filefactory.com/f/c9cc2b0b6d317699/"

Anh thangbom203 ơi cứu mình với....! đã dùng custom fw của bác ở trên nhưng bị treo táo (máy mình ip4 bb 1.59)

mình không biết sủ dụng ibooty như thế nào? vì chỉ thấy yêu cầu chọn idevice nhưng không thể chọn được ip cua mình

many thanks
cuchuoi137
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh ơi. máy em 3gs new boot, BB 6.15.00, restore custom fw 5.0.1 (snowbreeze v2.8b11). Lúc restore nó restore xong bông tuyết của snowbreeze rồi reboot. Sau đó bị đứng ở màng hình trái táo có thanh chạy ở dưới, itune không nhận máy và đứng, khởi động lại cũng bị như vậy. có cách nào cho nó tiếp tục được không anh ơi
sorry ban truoc vi ko danh co dau vi server cua tinhte bi loi hay sao danh tieng viet ko duoc

ultrasn0w chua tuong thich tren ios 5.0.1 ban a ban cho thoi gian rui up len ha

---------- Post added at 03:43 AM ---------- Previous post was at 03:36 AM ----------

ban cung co the dung redsn0w de just boot cung duoc, ban tham khao cach dung redsn0w o trang dau minh co huong dan

---------- Post added at 03:44 AM ---------- Previous post was at 03:43 AM ----------

ban restore bi loi rui, rang restore lai lan nua xem sao
cuchuoi137
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn nào đã down link custom 5.0.1 3gs lock, share cho mình cái link MF hay hotfile loại nào leech được cũng được. link filefactory này mình down không được. thanks
sorry bạn nha, vì mediafire dạo này ko biết làm sao mà mình upload rất khó nên mới chuyển qua filefactory mình đang tính upgrade account để trở thành hot link down được lẹ hơn
cuchuoi137
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh ơi em đã restore hơn 10 lần rồi, mỗi lần mỗi cách khác nhau. Em nghỉ lần đầu em cài nó là bản gốc nên không nhận Sim sau đó em cài lại thì mới chị quả táo với thanh chạy như thế này. nhưng em nghỉ máy em là BB 6.15. nên nó không lên. bây giờ có cách nào cài custom hay làm gì đó để lên được 5.0.1 không anh, có cần hạ BB để dùng bản gốc với sau đó bỏ cydia vào được không. Rất mong được tư vấn, thanks!
máy đã bị flash bb 6.15 rùi thì đừng bao giờ restore fw gốc 5.0.1, nó mà bị hư con chip flash là coi như xong, ráng restore lại bản custom 4.1 xem sao
cuchuoi137
ĐẠI BÀNG
12 năm
em restore về lại bản custom 4.3.5 ok. Nhưng nếu muốn lên 5.0.1 vậy bây giờ em nên làm gì để lên được.Tổng kết lại là trường hợp của em là lở chọn restore nhầm bản không active(chỉ có cydia) nhưng lại cho iphone lock giờ bị treo khi lên 5.0.1 custom, nếu anh thấy ai gặp trường hợp tương tự có cách giải quyết thì chỉ em để em lên 5.0.1 khám phá Siri với 😁
Bác cho em xin bản custom 5.0.1 cho ip4 cdma với.
đã có ở trang đầu cho bạn
thanks bác nhìu nhìu
nhưng cái của em không có shsh của 4.2.8 thì sao đây bác
bạn nên có SHSH cũ như 4.2.9 hoặc 4.2.10 vì nếu ko thích còn có đường quay về
đã không có đường quay về rồi anh àh .thằng bạn em nó không lưu bất kỳ 1 shsh nào cả và máy đã lên 5.0 thật là đau lòng
Giúp mình với, máy mình ip4 lock BB 01.59, sau khi up bản FW custom 5.0.1, cài Ultrasnow unlock, nhưng sau khi máy khới động lại thì không có sóng, đã thử up lại 2 lần vẫn như vậy, nhờ anh em giúp mình với. :giggle:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019