Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách Fix lỗi vào Cydia bị văng ra :)

hoangmbm
30/10/2009 14:28Phản hồi: 50
Hãy thử từng cách một từ trên xuống dưới, cách nào không được hãy chạy tiếp cách tiếp theo nhé😃

Trước tiên các bác phải down iphone browser hoặc ifun box để có thể làm được các bước dưới đây 😃
Download iphone browser
ifux box Download

1)Tìm và Xóa tất cả các file trong var/lib/apt/lists, ngoài trừ thu mục ‘partial’
2)Tương tự Xóa tất cả các file trong thư mục applications/cydia/sources ngoại trừ thư mục ‘partial’ và các file apt.bigboss*
3) Xóa tất cả các file trong thư mục var/lib/dpkg/updates nếu có

Khởi động lại Iphone và vào lại cydia.
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanks bác nhìu haz! em cũng bị tương tự.
nghiemagg
ĐẠI BÀNG
14 năm
minh cung bi nhu vay,dang lam thu
nghiemagg
ĐẠI BÀNG
14 năm
Anh oi em da lam toi buoc 2 nhung tronh thu muc sources ko co ‘partial’ và các file apt.bigboss* vay em phai lam sao day anh
nowar
ĐẠI BÀNG
13 năm
wa hay thank ...........
Fix lỗi Cydia rất phổ biến :

- Nên cài đặt sẳn app trên Cydia là Mobile Terminal trên iPhone, vì đây là tool rất cần thiết để sau này Fix các lỗi ứng dụng app và cả hệ thống.

- Trường hợp Cydia bị mất trên Springboard hay bị lỗi quá nhiều bug , muốn cài lại Cydia mà không cần restore hay jailbreak lại Firmware , download Cydia.deb về PC và dùng iphone folders copy file này vào thư mục / var/ root/ Media/ Cydia/ AutoInstall / . (Nếu không có thư mục Cydia, AutoInstall thì phải tạo các thư mục này). Khởi động lại iphone, Cydia sẽ được cài mới trên iPhone. Cách này được áp dụng cho tất cả iPhone, iPod và tất cả version. Nếu vẫn không được dùng iphone folders copy file Cydia.deb vào thư mục root/User/. Mở ứng dụng mobile terminal , gõ lệnh sau : su . Nhập password : alpine . Gõ tiếp 2 lệnh sau : chmode 0755 Cydia.deb
dpkg -i /User/Cydia.deb
Đây cũng là phương pháp cài đặt các file dạng .deb trên Cydia.

- Trong trường hợp không có Wifi, hay cài các app hay patch trên Cydia quá chậm, cài tool Cyder2-0.1.zip trên PC. Tool này có thể download trực tiếp pakages, Source, App , patch trên PC rồi copy link vào Cydia rất nhanh. Nên sử dụng tool này để cài trên Cydia, rất tiện lợi và Cydia rất it bị lỗi. Ví dụ cài ultrasn0w: chon Source > Get Sources from Cydia > Phím phải mouse chọn add thêm source http://cydia.pushfix.info > Refresh > Put Sources to Cydia. Chọn Pakages > Filter> Gõ ultrasn0w > Enter > Phím phải mouse >Download this Package. Chọn downloads, Phím phải mouse > Copy to Cydia Caches. Mở Cydia, search và cài ultrasn0w . Trường hợp search trên Cydia không thấy patch hay app: Chọn downloads, phím phải mouse > Copy to Cydia AutoInstall. Sau đó khởi động iphone, patch hay app sẽ được cài trên iphone. Nếu không được thực hiện lần 2.
cydia.pushfix.info
cydia.pushfix.info

- Loại bỏ các quảng cáo khi tìm các ứng dụng trên trên Cydia, giúp Cydia chạy nhanh hơn lúc chưa fix : Download package.js vào PC và dùng iphone folders copy chồng lên (replace) với file đã có trong thư mục Applications/Cydia.app/ của iphone. Có thể dùng tool khác như winSCP để copy cũng được. Đây là link download file package.js gốc chưa được fix dùng để copy backup trong trường hợp muốn trở lại như ban đầu.

- Nếu vào Cydia thông báo link source bị lỗi nào đấy, download FixCydiaCache này về để fix .(Nếu ở bản gốc 3.1.2, phải cài afc2add). Nếu không được có thể thực hiện như sau : mở file Cydia.list tại /private/etc/apt/sources.list.d bằng notepad và xóa các link source nào bị lỗi. Xóa các file có link bị lỗi tại các thư mục này : /private/etc/apt/sources.list.d , /private/var/lib/apt/list , /private/var/lib/apt/list/partial.

- Nếu không mở Cydia được (bị văng ra) : truy nhập vào thư mục sau và xóa các file trong thư mục này:
+ var / lib / dpkg / updates /
+ private / etc / apt / sources.list.d / , đừng xóa file saurik.list
Bật wifi on , mở Cydia để update lại .

Cop lại cho a e đọc và làm theo luôn😁
minhmax
ĐẠI BÀNG
13 năm
minh dung ifun box ko vào dc những thu6 mục nhu bạn nói....!
Minh đã restore firmware lun rùi.......cydia vẫn vào ko dc .... h chả dùng dc soft nào cã....! hihix
các bro giúp mình với thanks
thank bạn nhiều nha minh làm theo bạn ok phT một luôn mò 3 ngay không ra cảm ơn nhiêu
cảm ơn anh mr.tunglam nhiều nhiều vì đã giúp ích cho anh em trong diễn đàn em cũng bị dính một cây như trên vào cydia không có dữ liệu . và đã làm thành công cách cũa anh hướng đẫn :eek: cảm ơn anh rất là nhiều
trongkham
TÍCH CỰC
13 năm
sao cydia máy em không add thêm sources được nữa,hôm trước add 2 sources được mà giờ không add được cứ báo lỗi ,ai biết xin giúp em,thanks nhiều
vdhvu
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy mình 3GS bản lock đã lên BB 5.15.04 FW 3.1.2 vậy có dùng được Cydia không vậy? vì mình install vào thì được nhưng khi bật lên thì nó văng ra.

Xin các pro chỉ giáo với.
binkissy
ĐẠI BÀNG
13 năm
thủ công nhưng hiệu quả. .... thank bạn, tại dùng clearcydiacatch không chạy dc cho Win 7 nơi
của em mới reóte lại máy vào cydia cài mấy cái xong rồi,thoát ra vào lại nó báo hiện lên 3 dòng chử hình như bắt uppdate gì đó,em ấn dòng cuối bị văng ra luôn.thử mấy lần rồi >_<
Mình ko nhớ nó hiện ra bảng nào vì có 2 cái nhưng bạn ấn dòng User hoặc Upgrade nhé 😃
Thanh bác chủ nhiều ! mình đã Fixx đc !
ddbinbon
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác giúp mình với nha. máy mình 2G FW 3.0 lúc trước vào cydia bình thường nhưng 1 tháng nay vào thì bị văng ra, mình đã làm theo hướng dẫn ở đầu trang thì vào được nhưng khi đang add souce thì nó bắt updat và sau khi up nó văng ra luôn không vào được nữa, mình up luôn lên 3.1.2 bản 7D11 xong thì máy đã đươc unlock và cài sẵn cydia nhưng cũng chỉ vào được đúng 1 lần nhưng chưa kịp cài bất cứ app nào là lại văng ra. mình JB bằng redsn0w-win_0.9.4 và đánh dâu vào cài cydia sau khi hoàn tất vào thử cydia thì nó Loading suốt 20" cũng chưa xong. đã thử FixCydiaCache-AFC cũng không được. lại dùng PC suite làm như hướng dẫn ở trên thì nó vào đươc đến Hom - Cydia và lại bắt đầu Reloading Data suốt luôn.
Các Bác có kinh nghiệm chỉ giúp mình với. cảm ơn các bác
eparch
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm ơn bạn Mr.Tunglam nhiều. Chỉ 10 phút làm theo hướng dẫn của bạn là mình đã gq được lỗi văng ra ngoài. Cảm ơn chủ thớt nữa nhé.
dongkivs
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình làm theo hướng dẫn rồi ko đc! Mình dùng blackra1n để jb. Nhưng lần đầu đã ko vào đc cydia thì làm sao để open ssh hay cài mấy cái patch để chạy đc mấy ctrình để sửa file trong system ....? Máy Mình ver 3.1.2 ....?
Bạn dùng máy j? Bạn JB lại bằng redsn0w 0.9.4 xem sao 😃 Hay vào Safari gõ Jailbreakme.com để JB :p
dongkivs
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình dùng 3gs world. Nhưng mình đã jb bằng balckra1n rồi! Làm như bạn nói có ổn ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019