Cách giảm đau, làm tan nhanh vết bầm tím?

ĐứcMinh717
4/6/2018 13:54Phản hồi: 35
Bố em là người rất mê thể thao, tuy ông đã ngoài 50 nhưng chiều nào cũng đánh cầu lông ở xóm. Hôm trước ông bị ngã do đánh bóng hăng quá, đầu gối bầm tím hết cả, may mà không bị rách, nhớ hôm lâu có mua cho ông chai dầu nóng để phòng lúc ông đau nhức xương khớp hoặc bầm tím vì tập thể thao còn có cái mà dùng ngay thế mà lục tung cả nhà không thấy đâu, định chạy đi mua mà quên mất tiêu tên của chai thuốc đó, không biết dầu nóng giờ loại nào tốt, giảm đau nhanh mà tan nhanh vết bầm tím không? Bác nào biết chỉ em với
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ra hỏi người bán thuốc là được 😁
tb7346
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chấn thương trong thể thao thì chườm đá lạnh là ưu tiên số 1
bầm tím chỉ là tổn thương cơ bắp thôi, nhẹ mà nhưng cứ nhắc bố thể dục thể thao gì cũng vừa phải thôi,đừng để ảnh hưởng tới xương khớp là khổ lắm
có phải loại dầu nóng HQ thông dụng không bác? Màu đỏ đỏ đúng không? có phải chai này không? ( hình ảnh)
c1b88caa9d8773d92a96 - Copy.jpg
Bác ra hiệu thuốc nào tốt ấy hỏi thử xem? còn không thì bôi mật gấu vào đỡ ngay đấy
bố mình cũng mê cầu lông, có đợt đánh máu quá cũng bị trẹo cổ tay, về bôi cái lọ dầu nóng bà chị họ bên Hàn gửi về là thấy đỡ
cứ ra hiệu thuốc hỏi là được mà. ra hiệu thuốc nào uy tín mà mua là chắc ăn nhất
em thấy các bà các mẹ hay kiểu lấy dao nhọn, chí 7 cái đối với nam, 9 cái đối với nữa và chỗ bầm tím sẽ nhanh tan vết bầm đó
bác bảo cụ theo dõi xem sao nhé, thấy đau hơn thì phải đi khám cho kĩ chứ không chủ quan với mấy bệnh liên quan tới xương khớp này đâu
Dùng dựa liền gừng gió, rượu rết, mật gấu, rượu hạt gấc.. xoa bóp là đỡ nhé
Có phải chai dầu nóng màu đỏ không? Bác cứ ra hiệu thuốc nhé em thấy bán đầy ở hiệu thuốc mà, hàng chính hãng
mình thấy ở fb có bài chia sẻ bài thuốc hấp cách thủy dừa bỏ đậu đen bên trong đấy. Cho đậu đen vào trong quả dừa, còn nguyên cả nước dừa nữa, hấp cách thủy 4 tiếng, tầm 1 tuần 1 quả hoặc có thể 3 tuần 1 quả nhưng duy trì lâu dài.
nếu bị đau nhức bình thường bác dùng cái chai dầu nóng HQ mà mọi người hay dùng ấy, còn bong gân, sai khớp thì dùng lá náng hơ nóng lên đắp vào chỗ đau, hiệu quả lắm
Đừng lạm dụng dầu nóng. Đau cấp tính thì chườm lạnh thôi. Muốn mau hết tan máu bầm thì bổ sung vitc như là ăn cam quýt, uống vitc tổng hợp.
mình cũng thấy có nhiều người dùng chai dầu nóng Hàn Quốc màu đỏ nhưng sợ nó lại giống dạng cao salonpas nên chưa dám thử
@LouLou nhà mình cũng có, mình bị va chân vào cạnh bàn thâm tím, mình bôi dầu nóng vào xoa bóp thấy rất ok . Bố mình mỗi lần mỏi hông toàn dùng cái này, ông khen lắm
nghe các bác nói em cũng muốn tìm mua thử loại này xem thế nào, em search thấy hình ảnh có bàn cạo, bàn mát xa, hàng chính hãng như vậy ạ?
ở hiệu thuốc có bán hàng nhập khẩu chính hãng nhé, loại bàn cạo là loại chai to, còn chai bé thì không có bàn cạo,
Một lần mình mua qua shoppee giá 35k, họ thanh lý chai dùng 1 nửa 😔 chắc mua phải hàng dởm nên chán lắm
@Định868 Có thể bác mua phải chai hàng giả rồi, hàng chính hãng mua ở hiệu thuốc dùng hiệu quả mà, giảm đau giảm bầm tím nhanh lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019