Cách hack speed của gói viettel mimax

kien506
20/6/2013 1:49Phản hồi: 34
Cách hack speed của gói viettel mimax
Cách hack speed của gói mimax Viettel 3G khi hết 500mb max speed(gói này sẽ cho ta 500mb "3G speed" nhưng khi hết 500mb thì sẽ hạ xuống còn 0,256mbps "2G speed" )
Đầu tiên vào cài đặt mạng di động
Vào chế độ mạng chọn "GSM/WCDMA tự động"
Gói mimax của viettel Như ta đã biết khi mạng xuống E, G(gsm là 2G tốc độ sẽ chậm)nhưng từ G mà mạng tự động lên 3G,H(3G 3,5G) thường tốc độ sẽ nhanh hơn nhưng chỉ đc tầm 30~40mb(3G speed) là lại về "2G speed" mặc dù máy vẫn báo 3G(or H)
Vậy làm sao để duy trì ở 3G speed
Rất đơn giản qua nhiều lần thử nghiệm thì mình thấy nếu ngay khi mở máy hoặc sau khi khởi động mà máy chỉ nhận đc mạng E, G(do mạng yếu) sau đó khi mạng khoẻ lên H, 3G thì từ đó cho đến khi bạn mất mạng hoặc tắt nguồn thì tốc độ mới bị giảm xuống ở lần truy cập mạng sau
Như vậy đơn giản chỉ là khi khởi động lại hoặc mở máy bạn chỉ cần làm sao cho mạng mở là yếu(tìm vị trí nào mạng yếu, mở máy bỏ vào chỗ kín........)
Nếu ai thắc mắc xin để lại câu hỏi
ẢNH MÌNH VỪA THÊM ĐÓ MỚI XÀI CÁI ĐÓ 2 NGÀY NHÉ
Tiện ai có acc fshare VIP cho mình mượn kéo ít phim về xem với
Lần đầu viết bài nhiều thiếu sót anh em bớt bắt bẻ hờ
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẫn chả hiu gì! Tét thử chưa
k hiểu lắm
chẳng hiểu gì hết
cách đơn giản như sau: Bạn chuyển về 2G rồi kết nối mạng, sau khi kết nối thành công ta lại chuyển lên 3G đảm bảo nhanh, nếu chậm thì cứ làm lại như trên!
thấy hay thì cho cái Thank! Cám ơn!
@vothikieu Cách của bạn chỉ đc vài chục mb thôu
Cách mình làm là đến khi nào bạn bị ngắt kết nối(do hết pin hoặc khởi động lại) mới bị chậm lại
Cài đặt chế độ tự động chọn mạng
Rồi đi kiếm chỗ nào mạng yếu khởi động lại máy sao cho khi máy mở mạng chỉ kết nối đc 2G(E or G) đợi mạng khoẻ lại(H or 3G) hưởng thành quả
Có khi viết dài khiến mọi người thêm khó hiểu
@kien506 Vd chỗ mạng yếu t coi? Ai tét dc up ảnh speedtest đê
Để chế độ máy bay dc ko, reboot phiền quá
@letans2lelai Được bạn à miễn sao ngắt hoàn toàn với sim là đc
như thế này nè,như thế kia..câu này ai cũng hiểu"Tiện ai có acc fshare VIP cho mình mượn kéo ít phim về xem với"
hoangpk99
TÍCH CỰC
11 năm
@youareofme1986 hí hí,đúng ý rồi đó.cách hack là tạo 1 apn mới v-mms proxy 192.168.233.10 port 8080,sau đó chuyển 2g-3g-2g....vài nơi đã bị fix,vài nơi vẫn còn dùng được😁
@youareofme1986 Mình xin tử tế cho mượn hay Kô là tuỳ mà
Bài viết đã viết có phải là trao đổi gì đâu, biết đâu ai đó có lòng tốt cho mượn thì sao 😃
Bạn đọc lại nhé
Đúng rồi. Phú thọ sóc sơn hà nội đã bị fix. Bạn cho tớ link đến top hướng dẫn đi
@kien506 Ảnh bạn up thế kia đâu biết tốc dộ đâu. Up bằng speedtest cho ae chiêm ngưỡng
@tedomotoji Mình Kô chèn đc hình nên lấy tạm trên Dropbox http://db.tt/xbzZ2aBi
http://db.tt/4AdVRqiY
http://db.tt/d0vilmrR
Sáng dậy tải cái phim vứt máy đó đi đánh răng rửa mặt vào thì đc nhiêu đó test thoải mái nhé
@kien506 Làm như thế nào. Cả buổi chả dc này
@tedomotoji Bạn để chế độ tự động chọn mạng
Rồi khởi động lại máy bỏ máy ở vị trí nào sóng mạng yếu(như nhà mình có cái góc nhà đt ở đó chỉ có E, hoặc khi mới ngủ dậy vớ máy bật nguồn rồi nằm đè lên máy là E) xong cầm máy giơ lên là máy tự bắt đc 3G or H xong là sẽ có tốc độ cao cho đến khi hết pin rồi sạc rồi làm lại
Không hẳn! Nếu ddag su dung no đổi mạng E hoac G thì làm sao
@tedomotoji Để vậy nó tự động lên H là khoẻ ngay mà
sao buổi tối mạng lag vậy nhỉ>\?
@hayroi95 Tầm 8~10h đêm mà dùng thủ thuật này sẽ lag rất lag bạn à
Tui từ khi hack được gần tháng:
[​IMG][​IMG]
Mình cũng có 1 chu kỳ
Đấy là 1 tuần xa máy đấy
hoangton1
TÍCH CỰC
11 năm
Mình làm mấy lần tốc độ vẫn chậm rì 15-10 kb/s

Gửi từ GT-I9100G của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
cách của mình nè : bạn bật 2g ( chữ e )cố vào 1 2 web nào đấy rồi chuyển sang 3g chữ H , đảm bảo nhanh
có dùng dc cho mobi ko vậy bạn?mình đang dùng mobi cước fast conect km 1,74Gb mà mấy ngày nay mạng cứ lên chữ E hoài,ko lên dc H.nhưng mình thử sim vitteo thì ok.mình có gọi điện hỏi tổng đài mobi thì nó bảo do vùng do điện thoại,nhưng cũng ở chỗ đó tuần trứoc thì ok và các nơi khác thì chỉ lên E thui..có bác nào hướng dẫn giúp e với.thanks các bác nhìu.
xin lỗi đã hỏi sai chủ đề topic.
hstl86
ĐẠI BÀNG
11 năm
Làm thế nào vậy bạn? Có thấy chỉ cho anh em cách đâu nhỉ!
hstl86
ĐẠI BÀNG
11 năm
Làm thế nào vậy bạn? Có thấy chỉ cho anh em cách đâu nhỉ!
maiuyman
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hstl86 Hôm nay hết hack được rồi. Mình làm mấy ngày nay chả được nữa, tốc độ cao lắm chỉ khoảng 50kb/s thôi, còn không hack thì 19kb/s.(khi đã sử dụng hết 500mb).
Hiểu chết liền.
Mấy pro chi cách e hack 3G miu cho iphone 3GS với,e ko biết cách hack?e cam on nhieu!
hack xong r chuyển sang 3g only có bị mất tốc độ ko. căn bản chỗ e nó kín sẵn r để 2g-3g thì nó chỉ lên 2g thôi. thế nên e cắm 3g only suốt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019