Cách hiện phụ đề khi xem phim đuôi mkv trên galaxy tab

tytum
28/12/2010 4:13Phản hồi: 20
Tình hình là sếp có 1 e ss galaxy tab
Khi xem film dang mkv trên máy tính thì hiện đầy đủ phụ đề TV
Lúc copy file này này vào e galaxy tab khi chạy thì không hiện được phụ đề.
Các bro giúp đỡ với. xin cảm ơn trước
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tytum
ĐẠI BÀNG
13 năm
ai biết món này giúp e với ............................................
Chắc chỉ có cách bạn search và download mkvextract rồi tách sub ra từ file mkv, bỏ vô bên cạnh chính file mkv đó rồi dùng rock player xem thôi.
(Build in Video player của ZiiO thì hiển thị sub của Mkv 1 cách ngon lành 😁)
phatlanga
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn search trên google file mVideoPlayer.apk free bản mới nhất về cài vào là OK. Mình đang xài bản V2.4.1, hiện tại đã có bản V2.6 rồi. Chúc Bạn thành công.
funbacon
TÍCH CỰC
13 năm
Cái GT khủng thế, chạy được cả mkv cơ à T_T
Chạy bằng chương trình gì đó bác chứ máy em chương trình mặc định đâu chạy đc đuôi .mkv
phatlanga
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mặc định trên GT vẫn xem được phim có định dạng .mkv nhưng không add sub được. MVideoPlayer thì tương tự nhưng add sub được. Chỉ cần lưu ý khi download video, có phim đã add luôn sub vào trong file .mkv, còn phần lớn là chưa add sub thì cần download thêm file sub đi kèm có định dạng .srt hay .ass. Khi xem, sau khi chạy file .mkv, bấm phím Menu -> add file .srt hay .ass là OK.
tytum
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn dùng chương trình gì chạy file mkv có hiện phụ đề, mình làm theo hướng dẫn của bạn nhưng khi bấm phím Menu không thấy có phần add file.
Có gì hướng dẫn cụ thể vói nhá, cảm ơn trước
phatlanga
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn vào đây down về nhé:
http://www.tinhte.vn/phan-mem-games-216/mvideoplayer-pro-phan-mem-xem-phim-voi-sub-kha-tot-510472/
Bạn ơi mình coppy thử film có đuôi .mkv vào nhưng nó báo không thể phát video là sao.
tytum
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm ơn nhá, mình phải gỡ phiên bản cũ ra sau đó khởi động lại GT, cài phiên bản mới (2.4.1) thì mới chạy được.

---------- Post added at 02:24 PM ---------- Previous post was at 02:23 PM ----------

Cậu down file mVideoPlayer.apk 2.4.1 là chạy OK mà
Mình cũng đang dùng bản đó nè. Co bạn nào có thể up một file video đuôi .mkv ma máy bạn chạy đc để mình test thử trên máy mình thử ko. Cảm ơn trước!
Tớ vừa xem How to train ur Dragon mkv, không cài thêm gì cả vẫn hiện sub bình thường.

Bạn thử update firmware mới nhất chưa
Có firmware mới nhất hả bạn, có phải cái jj2 j đó không
Bạn kết nối Samsung Kies ấy, nó sẽ tự báo có firmware mới. Có khoảng 2 - 3 tuần rồi, FROYO.DXJK2. Mình chả cài thêm gì cả mà xem mkv ngon, tên phim và tên phụ đề phải trùng khớp hoàn toàn.
Dragon.mkv
Dragon.srt

Các bạn thử xem nhé
open0
CAO CẤP
13 năm
[MENTION=317814]phatlanga[/MENTION]

Mvideo player chạy trên em GT tuyệt vời 😃
Cảm ơn đã giới thiệu. Hehe !
over & over
ĐẠI BÀNG
13 năm
Của mình vẫn hiển thị phụ đề tiếng việt bình thường mà!

Đặt tên file .mkv và .srt như nhau, chép vào 1 folder là oK!
bien_trang
ĐẠI BÀNG
13 năm
I9000 có chạy được mkv không các bác
Được😁 .
shin83hn
TÍCH CỰC
13 năm
sao minh down may ban deu khong chay duoc nhi, minh dung Desire, giup minh voi toan bao loi "Sorry, this video cannot be played"
elicius
TÍCH CỰC
13 năm
Mình có cái Archos 7 HT cùi bắp, mình dùng chương trình soul movie 5.4, cái này hiển thị phụ đề ngon hơn mvideo player, bạn test thử thì biết nhé 😁 (xóa đuôi zip của file đính kèm)
Soul Movie.apk.zip

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019