Cách hoạt động của hệ thống tản nhiệt chất lỏng trong Surface Pro 4, Lumia 950 XL tương tự?

Duy Luân
15/10/2015 4:24Phản hồi: 141
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nói như vậy thì khi ra đời. chiếc lumia 950 và 950xl là hai máy nhanh chóng bị mổ xẻ nhanh nhất rồi. hóng.
Con chip 810 lợi hại thật, nhờ nó mà nhiều sáng kiến về tản nhiệt được thực hiện trong smartphone. Giỏi.
@noinghenah Thì cũng như pc mình xài quạt thôi, nó cũng tỏa ra đó, nhưng thực tế cpu cũng khá nóng. Mình cũng quên ko đo nhiệt, nhưng rõ ràng cpu tỏa nhiều nhiệt nên nóng. Dù bạn dội nước lạnh lên cục than thì nó đâu đảm bảo hạ nhiệt độ xuống hết đâu. Và cpu hiện tại cũng support lên đến 80 độ c nên chuyện đòi shut down chưa thấy, còn tbấy nóng quá ngưng test luôn.
bobohuy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ragefighter Chịu khó lên google search chút , không phải chỉ 950Xl mà cả 950 cũng trang bị cái này nhé . Lý do được cho là để phục vụ cho continuum , khi đó cai CPU xử dung gần như hết 100% , trong thời gian dài nên mơi cần cái này.

Còn model bị thu hồi ở tiệm chỉ la prototype chưa phải bản hoàn chỉnh. Mic thu lại để update lên bản mới là bản phát hanh chính thức , Mic đã ra thông báo trước khi thu hồi rồi.
@ragefighter Bởi dzay con 808 vẫn có đường sống để chờ lên 820 đó bác. Ky này 820 mà nóng nữa thì chắc anh QC ngủm củ tỏi
@phuthuyaoden242 Sao ms ko rq1ng chờ s820 nhỉ? Vì bản win 10 chính thức chưa có mà, giành chi mùa mua sắm cuối năm chứ ra đầu năm cũng được mà. S810 lỗi từ cpu đến gpu luôn. S808 nhờ giảm cpu và gpu nên nên mới đỡ.
haix10
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nghe nói hệ thống làm mát này được chiết xuất từ các loại thảo mộc cung đình có khả năng thanh lọc cho máy....không lo bị nóng:p
cái này là ống đồng tản nhiệt laptop thôi mà
Lumia 950XL có tản nhiệt chất lỏng thì vài tháng sau các hãng khác cũng ăn theo...coi bộ dành tiền từ đây đến ra 950XL là hốt liền
sinh viên ko có tiền, biết làm sao đây? 😔
@Duy Luân em đi xin rồi đó chứ nhưng còi quá nên người ta không nhận. 1m7 mà 48 cân thôi ak. quản lí đuổi " khi nào mày đập trai, đầy đặn như mod duy luân bên tinh tế thì đến đây tau thâu liền"
😃:p
@stapnes Hèn bác ah
@N E W K I A bác nhầm rồi đâu phải cứ nghèo là hèn. VN mình nghèo vẫn thắng Pháp, Mỹ, Trung
thực thế có rất nhiều người rags to rich nhé! rowling, buffett, jobs,... thôi bác search gg đi ra cả đống
biết mình đứng ở đâu để mà phấn đấu thôi 😃
@stapnes Kết 1 câu là sinh viên ít tiền thì cố lo mà học hoặc muốn hưởng thụ thì đi kiếm việc mà làm ra tiền mà tiêu chứ đừng than van nhiều hại não lắm cũng chả ai thương hại mà cho tiền đâu
xtmg1
CAO CẤP
9 năm
Chip 810 nóng tai tiếng như vậy mà vẫn cố nhét nó vào lumia 950xl.làm vậy chi ms ? wp vốn nhẹ nhàng, chip lõi kép vẫn mượt mà như lõi 4 lõi 8 mà.
930 trùm nóng nhé 😁 :D
Dùng nước tản nhiệt ống đồng dẫn nước liệu có bị rò rỉ ko nhỉ
Theo nguyên lí bảo toàn thì tay bạn sẻ bị nóng hơn. Nhưng chip sẻ mát. Ống chất lỏng là khâu trung gian sẻ truyền nhiệt từ chíp ra tay.
lenhan2311
TÍCH CỰC
9 năm
950 với 950xl vỏ nhựa không biết nó toả nhiệt ra lỗ rốn hay qua lỗ tai nghe vậy các bạn!
@lenhan2311 Qua loa bạn ơi o_O
Ông Mi ơi, ông là sao cho cái kho App, Game nó chuẩn tý, đến CoC ông chả có, quạt với nước làm gì hở ông ???
vuquyenanh
TÍCH CỰC
9 năm
zovemoon
TÍCH CỰC
9 năm
yêu cam và độ mượt của winphone nên sắm 1520, hy vọng không xa ms sẽ cập nhật nhiều app như android ios
phuocdh
TÍCH CỰC
9 năm
khéo mỗi nhiệt ít thì tản nhiệt ra pin, nhiệt nhiều thì có quạt ở nhánh khác gánh, thấy pin ko có cách nhiệt cho tản nhiệt, liệu rằng vừa dùng vừa sạc có xảy ra gì không? nhưng chí ít cũng làm pin nóng mau chai.kkk cái này là điểm trừ về năng lượng rồi
đợi thực tế xem sao.
Ko chơi cái này thì máy sao trụ nổi mấy con chip Core i vs Snap 810 😁
Anhking
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khả năng chất trong cái ống đồng đó là khí heli :oops: và mình thiên về cái này hơn,nhiều khả năng nó sẽ như fan lap bình thường thôi,gồm 2 thanh đồng gắn trên CPU :rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019