Cách khắc phục 3rd trên OS6 nhanh gọn, dể làm.

dathoang
19/3/2012 6:30Phản hồi: 9
Chào anh em nhà Bold chúng ta.

Sử dụng OS6, thỉnh thoảng chúng ta gặp lổi gọi là 3rd, triệu chúng là không thể kết nối internet mặc dù cấu hình đúng nhà mạng, trong vùng phủ sóng gprs.

Điều này thưởng xảy ra khi sóng chuyển qua lại giử các chế độ: 3G và EDGE nhiều lần.
Hoặc bật tắt Wifi.

Thường thì để có internet, chúng ta khởi động em Bold.
Hoặc sử dụng các công cụ fix 3rd như Brokennet.

Em Bold 9700 AT&T ( dùng sim Mobifone) của mình cũng thỉnh thoảng bị.
trước đây cứ phải khởi động lại máy hay dùng Software updates của AT&T đế fix 3rd.

Nay, mình mới thấy có 1 cách đơn giản hơn để khắc phục, đó là:
Mỗi lần bị 3rd, chúng ta chỉ cần tắt sóng điện thoại, sau khi máy báo hoàn thành tắt sóng thì lại bật lên,
Như vậy là đã hết 3rd.
Lại có thể online bình thường.

Cách này dể làm, nhanh gọn và không sử dụng thêm bất cứ chương trình nào chạy ngầm ( gây tốn pin).

Nếu các bạn gặp 3rd, hãy thử theo cách của mình nhé.

Bold của mình:
- 9700 AT&T
- SIm: Mobifone

Quảng cáo

- BIS/BES: không.
- Rom đã test: 706 nguyên bản, Berrylicious 6

P/s: Trước đây đã thử các bản rom mà một số bạn trên tinhte.vn chúng ta, đã giới thiệu là không bị 3rd, nhưng Bold của mình vẫn dính.

Hãy test theo cách của bạn nhé , ACE tinhte.vn và BB
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn đã thử cách này nhiều lần chưa? Trước dùng Bold 9000 cũng có 1 bạn hướng dẫn như vậy, nhưng hồi đó không thấy hết nên đã không dùng BB nữa. Giờ thấy có Anti broken net lại lấy em 9700 về dùng nhưng phần mền đó có vẻ không hiểu quả, luôn thấy repairing nhưng cũng vẫn thấy bị lỗi cho dù đã đổi IP nhiều lần, bỏ cả IP đi nhưng vẫn thế. Hnay chính thức đã gỡ phần mềm đó ra khỏi máy, đang nhăm nhe lại chuyển sang dòng khác đây. Hy vọng cách của bác hữu dụng, thanks! Hiện máy vẫn đang vào ngon từ sáng tới giờ (từ lúc gỡ ra ấy), nên vẫn chưa được thử.
dathoang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trước đây đã có người thế này rùi ah!?
Kiểu này phải nhờ Mod del bài thui.

Sorry ACE.
Không khả thi đâu bác à. Cách này 1 người chơi bb sơ đẳng cũng tự nghĩ ra được 😃
dathoang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Uh, nhưng trên Bold của mình thì lại hiệu quả.
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Nghe nói trên bold 9700 AT&T có cái update software mà, mình cũng áp dụng thấy cũng good lắm đó bác...
djbuj
CAO CẤP
12 năm
e thử cái này rồi.được đúng 1 lần đầu tiên.những lần sau thì chỉ có rs lại bb thôi bác ak.ko hiệu quả đâu
mylove0308
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngày đầu dùng BB mình cũng thấy cách này được nhưng càng dùng thấy rằng nó không giải quyết được.
em dung 9650v bản rom 0s6 719 thấy ít bị hoen
ranh up hộ http://www.tinhte.vn/threads/1147481/
giật hết cả mình, ngóng mãi những topic thế này 😆
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
liềm tin chiến thắng ! sẽ đưa ta đến bến bờ vui ...................... ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM