Cách khắc phục khi Safari bị chậm trên iOS 12 Beta

Duy Luân
2/7/2018 22:48Phản hồi: 58
Cách khắc phục khi Safari bị chậm trên iOS 12 Beta
Nếu bạn đang dùng iOS 12 Beta mà bỗng nhiên trình duyệt Safari bị giật, lag, khi cuộn thấy không mượt và chuyển trang rất chậm thì hãy làm như hướng dẫn bên dưới để khắc phục nhé. Mình đã thử và đã thành công.

1. Vào Safari, đóng hết tất cả mọi tab
2. Vào Cài đặt > Safari
3. Nhấn vào nút Xóa lịch sử và dữ liệu trang web
4. Khởi động lại iPhone, iPad của bạn
5. Mở lại Safari xem vấn đề đã hết chưa.

Nếu bạn còn gặp sự cố gì liên quan tới iOS 12 Beta thì hãy comment vào đây nhé, mình và các anh em khác sẽ cố gắng hỗ trợ 😁 Anh em nào muốn thử nghiệm iOS 12 Beta thì làm theo bài viết sau: Đã có iOS 12 Public Beta: ổn định hơn, có hướng dẫn cách up.
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

oldfriend
TÍCH CỰC
6 năm
ko, đang mượt lắm rồi
thangheooi
ĐẠI BÀNG
6 năm
lỗi đơ máy khi đang sử dụng youtube xoay màn hình nha anh
visaola
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thangheooi Mình cũng bị
vvan4059
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thangheooi bấm xoay ngang đứng khoản 5s
@thangheooi của mình cũng bị
Y.S
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thangheooi Mình cũng bị, nhưng trên iPad. Đứng lâu lắc luôn
noblemanhp
TÍCH CỰC
6 năm
@thangheooi Cũng đang bị, thi thoảng đang xem đơ cứng luôn mặc dù tiếng vẫn chạy
tonton
ĐẠI BÀNG
6 năm
iOS 12 Beta: máy mình 4 ngày nay bị tình trạng không vào Appstore được, quay vòng vòng, thử 4G cũng không được luôn.
@tonton Máy mình bị và tắt máy mở lại thử thì ra vào bình thường
sutimcon91
ĐẠI BÀNG
6 năm
@95tuanle Ipad mình cũng bị, force reset máy là vào lại được
@tonton tắt hết ứng dụng rồi khởi động lại máy coi. mình làm thế đc
FVA
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tonton khởi động lại thì lại vào bình thường
mở danh bạ ra, bấm gọi, đổ chuông rồi, màn hình vẫn hiện danh bạ, cuộc gọi thu nhỏ lại ở góc trái tai thỏ, bực mình hehe
KD-Wang
TÍCH CỰC
6 năm
@everythingldo Mình cũng bị lỗi siêu khó chịu, đang màn hình cuộc gọi giật cái thu nhỏ lên góc :oops:
Ng.SỹHùng
ĐẠI BÀNG
6 năm
@everythingldo Của mình cũng bị vậy
noblemanhp
TÍCH CỰC
6 năm
@everythingldo Đúng là app gọi điện có vấn đề, bấm gọi ra màn phone, bấm nghe lắm lúc cũng bị.
Jackld
ĐẠI BÀNG
6 năm
có ai bị lỗi ko vào wifi cà phê highland ko?
@Jackld kêu cafe nó đổi cái modem khác là xong chứ gì 😁.
iLi
TÍCH CỰC
6 năm
@Jackld Hơ hơ, không riêng gì Highland coffee mà hình như tất cả các thằng dùng qua Awing đều bị vậy.
@Jackld thế là ai lên ió 12 beta đều bị dính cái awing của highland rồi. mình điện thoại hay ipad đều bị.có bác nào có cách khác phục chưa ạ?
Jackld
ĐẠI BÀNG
6 năm
@yeuhong299 Chịu thôi b. Mình hay ngồi highland mà ko vào đc wifi nên bất tiện. Chắc đợi ios chính thức
Lỗi appstore méo kết nối đc hoặc vẫn có kết nối mà ko update app hặoc tải đc. Ae thử restart lại nhé 😁
Các bác cho hỏi apple watch sr2 đã updatte lên os 5.0 thì hôm qua e có bật chế độ máy bay giờ nó mất kết nối luôn với iphone , rồi e kết nối lại thì nó báo " iphone của b đã lỗi thời " thì phải làm sao az ..
Mr. d@ng
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TÁO BẮC NINH Chắc phải mua phone mới cho nó tân thời đó bác 😁
@TÁO BẮC NINH vậy thì mua iphone mới, nó nói rõ vậy còn hỏi nữa 😁.
Snapseed với youtube bị đơ hoài
zochaoway
ĐẠI BÀNG
6 năm
skype bị văng liên tục, ko chat được trên iphone 6s+
Viber thỉnh thoảng cũng bị văng
zalo facebook cũng thỉnh thoảng bị đơ, trước ở beta 1 thì không bị
Mình bị lỗi cannot connect to appstore.

Trước cũng bị, sau đó restore và sign out / sign in lại iCloud thì ok, nhưng giờ lại bị lại, mình thử sign out / sign in thì k dc nữa.

Giờ cũng ngại Restore máy vì nhiều app phải Sign in lại mà mình k nhớ hết acc & pass
Khắc phục tinhte load chậm ntn ?
Ios12 bị ở ipad, nhưng vô tinhte bị chứ mấy trang khác thì không. Đã thử và khá hơn chút
Chắc đó là tín năng . Giảm thời gian xài thiết bị mà thay vào đó tham gia hoạt động cộng đồng .
Jakee
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhthuvc Thấy bồ toàn anti apple vô đây làm chi. Siêng nhỉ. Sao ko qua topic của window mà chém. Nản với mấy thanh niên kiểu này
Longshy
TÍCH CỰC
6 năm
@Jakee Nó là seeder giả danh fanwin đó chú , không ai rảnh đến mức cứ có tin gì về apple là thấy mặt ảnh zô chê ngay, dù éo biết gì @@
Wifi rất hay bị lỗi. TRên iphone X cực nhiều lỗi với bản public beta mới nhất. Nhất là hay đơ khi dùng thao tác vuốt thoát ứng dụng ( Facebook & viber rất hay bị đơ)
Không chỉ Safari chậm mà Appstore cũng chậm chậm đơ đơ. Dù mạng nhanh.
Đang bản Beta, gặp lỗi thì share nhau tìm cách khắc phục thôi. Nhiều thanh niên cứ comment kiểu cay cú làm gì nhỉ ? Sợ lỗi thì đừng dùng Beta
khoadvh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thời lượng pin dùng trong ngày trên bản này khó coi quá
Mr. d@ng
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khoadvh 6s của mình cũng bị, buổi tối không làm gì mà nó vẫn cứ tuột pin đều đều. Quên cắm sạc phát là sáng tắt nguồn không có báo thức luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019