Cách khắc phục lỗi không dùng được Windows Store trên Windows 10

Duy Luân
2/8/2015 11:59Phản hồi: 274
274 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình bị lỗi 0x80070002, nó ghi "We can't find the app", có ai chỉ mình cách sửa với
Lỗi này thì khắc phục làm sao?
The error code 0x80072EE7 in case you need it.
anhhai_kn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@baby_sky_hp91 bạn bị lỗi going của mình mà khắc phục bang nhiều cách và vẫn chưa được
anhhai_kn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@baby_sky_hp91
@baby_sky_hp91
Mọi người cho em hỏi?
Windows 10 của em mấy hôm nay toàn báo lỗi như hình bên dưới khi mở bằng windows media hoặc groove music gì đó.

Không thể bật được bằng hai trình nghe nhạc và video mặc định trong máy.
Riêng đối với video nếu mở lên được thì nó cứ bị giật giật lặp đi lặp lại mấy giây mới phát xong một giây. Xem mà ức chế quá. Sử dụng KLcodepack thì mở bằng media klcode thì ok. còn các cái khác thì bình thường thôi!....

Máy em HP Pro 450 G1
o0only_l0v3
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã thử nhưng vẫn không thể tải app được. Nhấn vào nút "FREE" thì nó cứ trơ trơ
Mình thì không vào được seting nên không làm gì được hết
Chameleon.
TÍCH CỰC
9 năm
Mình không bị, may quá download bt
Đúng rồi bạn do store uwin 10 cũng giống như ch play....tức là nó phân vùng quốc gia để tiện quản lý nên những bạn nào bị văng app thì phải có tài khoản microsoft và tinh chỉnh lại múi giờ. Nếu ko vào được thì các bạn vào trang chủ của microsoft đăng nhập tài khoản rồi vào mục quản lý tài khoản chọ vung quốc gia là việt nam nhé. cách này áp dụng cho xbox one luôn nhé
hiepls245
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vinozip lúc trc bản ínider mình vẫn dùng bt sau ngày 30.7 nó mới bị vậy
Mình đã khắc phục được lỗi Store bằng cách thay đổi lại đúng múi giờ +7
bkuenx
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không được
áiUOTE="neversayloveyou, post: 45504168, member: 788966"]Mọi người cho em hỏi?
Windows 10 của em mấy hôm nay toàn báo lỗi như hình bên dưới khi mở bằng windows media hoặc groove music gì đó.
View attachment 2988235

Không thể bật được bằng hai trình nghe nhạc và video mặc định trong máy.
Riêng đối với video nếu mở lên được thì nó cứ bị giật giật lặp đi lặp lại mấy giây mới phát xong một giây. Xem mà ức chế quá. Sử dụng KLcodepack thì mở bằng media klcode thì ok. còn các cái khác thì bình thường thôi!....

Máy em HP Pro 450 G1[/QUOTE]
cai
Cái lỗi này là do bạn chưa đặt đúng file nhac nên grooove music ko thể đọc được. Để khắc phục bạn cần đặt đung file mp3 vào thư mục music rồi vào lại là ok
@vinozip Bác nói thế nào ấy chứ! Em cũng đã thử đặt vào trong rồi nhưng không được. Chỉ bị riêng cho Groove Music thôi còn Video thì vẫn mở được bằng cái Movies & TV. Nhưng cơ mà nếu mở video bằng Movies &TV thì nó cứ bị giật liên tục ấy không xem được. Em tải cả VLC và Nhạc của tui cho windows trên Store thì cũng vẫn bị thế.

P/S: Em sử dụng phần mềm nghe nhạc KLcode Media gì đó thì vẫn bình thường cả video và nhạc
littlenemo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@neversayloveyou Mình cũng bị y như vậy giờ không biết phải làm sao nữa.
@littlenemo
Mình sửa được rồi!

Bạn vào chế độ safemode trên windows

sau đó tiến hành gỡ bỏ tất cả driver audio của máy hiện đang nhận nhớ chọn cái delete đi nhé
Khởi động lại cài lại driver hoặc cứ để như thế là được không bị làm sao nữa...
littlenemo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@neversayloveyou Làm sao để cài lại driver bạn? Mình không hiểu biết gì về việc này đâu. Còn mấy cái bạn tô vàng đó thì tick vô ô safe boot rồi nhấn OK hả bạn?
@littlenemo Hiện tại thì tùy máy tính mới hỗ trợ driver mới thôi bạn ah.
Còn nếu bạn muốn nghe nhạc bình thường bằng Groove và xem video bằng Movies thì bạn vào chế độ sàfe mode như hướng dẫn của mình sau đó gỡ driver audio ra - chọn delete ấy nhé, gỡ hết các driver âm thanh ra sau đó khởi động lại máy tắt chế độ sàfemode đi là được bạn ah. Bạn không cần cài driver âm thanh nữa nó cũng sẽ tự lấy driver mặc định để nghe nhạc phát tiếng bạn ah!
cuda123
TÍCH CỰC
9 năm
Các bạn cho mình hỏi cách tùy chọn khi update của win 10 được ko, hiện 1 số driver sau khi update làm cho máy tính chạy chậm và lag nên muốn dùng driver mặc định của win 10
anh3tung
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thì vào store bấm nút đăng nhập tài khoản MS mà k hiện lên gì hết. Vào setting cũng bị tương tự. Có ai bị giống mình k
incomplete
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lúc mới cài xong mình cũng bị, hoá ra là do sai ngày giờ hệ thống. Bạn nào bị lỗi nên xem lại
Lechinh2111
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các cách không được.mình đang reset lại xem có đc không...nản quá.
ddawng.ngn
TÍCH CỰC
9 năm
vẫn bị 😁
@ĐăngrousApple Bị gì
ddawng.ngn
TÍCH CỰC
9 năm
@Phong đại ca ko tải đc apps :3
sacutara
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã làm các kiểu, vẫn lỗi "0x80070002", tóm lại MS làm ăn như củ
Làm sao sửa được lỗi 0x803F8001 như hình
phuong12dnvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tranxuanthang bạn làm theo cách mình xem sao. xóa cache cho nó load lại dữ liệu
@phuong12dnvn Đã thử xóa hết file trong thư mục perUserCache, nó vẫn bị lỗi đấy. Có lẽ là nguyên nhân khác. Các ứng dụng khác vẫn cài bình thường.
hiepls245
ĐẠI BÀNG
9 năm
đã thử và ko đc 😔 vẫn bị mất store sau vài giây em vẫn ở win 10 10420
LoiTalen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đã thử nhưng không thành công. Mong các bác chỉ giúp thêm
win loi.png
anh em cho mình hỏi tý ai bị lỗi khi dùng chuột bặt thanh menu lên hay vào settings màn hình cứ nhấp nháy liên tục rồi khởi động lại ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019