Cách khắc phục lỗi Pebble không kết nối được với iPhone khi lên iOS 10

Duy Luân
2/10/2016 6:57Phản hồi: 28
Cách khắc phục lỗi Pebble không kết nối được với iPhone khi lên iOS 10
Sau khi lên iOS 10, chiếc Pebble Original của mình không cách nào kết nối được với iPhone dù đã thử khởi động lại cả hai thiết bị. Dạo trên mạng một vòng thấy nhiều người cũng bị tình trạng như mình, và không chỉ có Pebble 1 mà ngay cả Pebble Time cũng có khả năng dính (riêng chiếc Time Round của mình thì không). Cách khắc phục đó là hard reset lại đồng hồ. Bên dưới là cách làm, anh em nào bị "dính chưởng" thì có thể làm theo và nhớ comment cho mình biết kết quả nhé.

Trên đồng hồ:
  1. Bấm giữ nút bên trái + nút phải giữa + nút phải trên trong 40 giây
  2. Đồng hồ sẽ rung lên, màn hình hiện chữ Loading...
  3. Để yên cho đồng hồ reset
  4. Khi nào thấy màn hình hiện chữ "Recovery Mode" là được
Trên iPhone:
  1. Đảm bảo bạn đã cài app Pebble, link ở đây
  2. Vào Settings > Bluetooth > chọn tên chiếc Pebble của bạn > nhấn chữ i > Forget this device
  3. Làm tương tự cho thiết bị mang tên Pebble có chữ "LE" theo sau
  4. Chạy ứng dụng Pebble Time, tiến hành pair và kết nối với đồng hồ như bình thường
  5. Sau khi mọi thứ đã ổn, cài lại tiếng Việt cho Pebble theo hướng dẫn trong topic này
Chúc anh em thành công!
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vythanh168
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chưa mua Pepple 😁
trungking
TÍCH CỰC
8 năm
chắc là nút phải giữa
Nhớ hồi trước Android thì vọc vặt rồi lại về Stock , giờ đến đám isheep update > Lỗi tè le > khóc tiếng mãn > kiếm cách xuống phiên bản thấp hơn > kiếm cách vã lỗi IOS .... Tính ra Android fans như mình giờ phải gọi đám isheep 1 tiếng " Sư phụ "
@umumti Thì đơn giản thôi : Trước đây đt Android cùi bắp , nên Android Fan phải vọc rom này nọ để cải thiện nó . Giờ thì cấu hình quá khủng , android 6.0 vs 7.0 cải thiện rất nhiều nên Android fan như mình chả cần vọc nữa .

Ngược lại : IOS càng nâng cấp thì càng cùi bắp , Iphone fan lại được dịp vọc vặt .... Tất nhiên vọc nhiều thì lại tiếp thu nhiều cái bổ ích nên Android fan phải gọi Iphone fans một tiếng sư phụ là đúng rồi còn gì nữa
Có cách nào mới để kết nối Gear s2 với iPhone ko anh Duy Luân ơi?
Đù căng, hại não quá. Đọc mãi vẫn không biết là nút nào 😆
@htevn Lạy bác. Đọc xong cũng rối căng
Chắc chả có ai xài con này ngoài ông mod @Duy Luân
@yudhoyono
Ổng mấy cái lận đó 😃
@yudhoyono Nhiều mà. Tinh tế có nguyên hội. Xung quanh mình thấy cũng nhiều người đeo.
tungd3
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không thấy tinhte cập nhật samsung S7 bị dính lỗi tụt pin do tự update cái Oculus VR. May có xem các trang nước ngoài mới biết mình bị lỗi này. Chẳng lẽ các mod tinhte ko dùng ss s7 với cái samsung VR.
iOS 10 trên con 6s Plus giật lag đơ tung chảo, cố dùng chày cối dc 1 tuần may mà up lên 10.2 thấy ổn định hơn
Nhận luong ss đi cu bạn.đung trá hình fan ảndroid nó làm bẩn cái fan đi.
@Serenade_apple ? Sâm sung , tao đâu rảnh đi làm cho nó ... Đt cùi bắp thì nói cùi bắp . Mà công nghệ sao cứ lôi lương lâụ , làm cho Sâm Sung chém gió ngoài lề làm gì ?

Tập chung vô đi cu , IOS càng nâng cấp > isheep càng vọc giỏi , chúc mừng nhe

P/s : À tao cũng thích vọc đt lắm nhưng giờ chưa rảnh ( rảnh mới vọc được ) , mai chắc phải mua con Ip6+ ghẻ về vọc chơi cho biết , mày có kinh nghiệm đi trước nhớ chỉ tao nhe ... Bỏ IP từ 4s nên giờ gà IOS lắm , nghe dân tình đồn giật lag hao pin rồi ...bla..bla . Tính tao hơi lạ cứ nghe đt giật lag rồi vọc này nọ sẽ hết là tao kết liền .
latvat
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình vẫn ios8 kết nối với pepple time round đến khổ, cứ mỗi lần tắt đt bật lên nó chẳng tự kết nối lại cho gì cả. Sao ghét pepple đến thế k bít...chót mua mới toanh chẳng nhẽ bán rẻ như bèo :v
Vãi cả ios càng nâng càng lỗi
Lỗi xong rồi lại sửa lỗi
keen9000
TÍCH CỰC
8 năm
hên con time của mình ko bị 😆 , mà các bác xài pebble trước giờ lúc nào location cũng bật phải ko ah ( cái biểu tượng mũi tên nhỏ nhỏ cạnh biểu tượng pin ấy ) , từ lúc mua xài tới h nó on cái đấy liên tục
anlongno1
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hỏi ngu tý bác ơi
Pebble là đồng hồ à bác. Nhìn đẹp phết.
chuyenes
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chữ "của mình" hơi nhiều
Nhimcha
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có con pebble stell làm kiểu ji cũng ko lên, bác nào có cao kiến giúp em với
hoangbk17
ĐẠI BÀNG
8 năm
Htc re dùng cũng k kết nối đc
phamthiet
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có bác nào không làm được muốn bán pebble time không ới e nhé
Nhimcha
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phamthiet Pebble em ko khởi động được, bác giúp em đc ko
umumti
CAO CẤP
8 năm
Thôi, ngày mai em đi mua miband2 dùng cho xong.
mrsun22
ĐẠI BÀNG
8 năm
Watchface ảnh thumb của bác @Duy Luân đang dùng là cái nào mà đẹp ế :3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019