Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách kích hoạt ứng dụng Apple News trong iOS 9 và xem Tinh tế trên đó

Duy Luân
17/9/2015 23:48Phản hồi: 82
Cách kích hoạt ứng dụng Apple News trong iOS 9 và xem Tinh tế trên đó
Để kích hoạt Apple News trên iOS 9, chúng ta chỉ đơn giản chuyển vùng trong thiết lập của máy về Mỹ, sau đó khởi động lại thiết bị là có. Còn về việc thêm nguồn RSS của Tinh tế cũng như một số trang tin Việt Nam, bạn có thể làm theo hướng dẫn bên dưới. Lưu ý là ngoài Tinh tế ra thì mình không đảm bảo 100% rằng mọi trang tin Việt Nam đều có trong Apple News, mình tìm thử thì trong mấy trang báo mình hay xem chưa có trang nào add thành công. Về News, nó là ứng dụng đọc tin tức với tính cá nhân hóa và tin mới sẽ được hiển thị cho bạn xem tùy theo thói quen và sở thích của chính bạn.

Video

Cách chuyển vùng về Mỹ để bật Apple News (không cần chuyển ngôn ngữ):
  1. Vào Cài đặt > Cài đặt chung > Ngôn ngữ & Vùng > Vùng > Hoa Kỳ
  2. Nếu bạn dùng tiếng Anh: Settings > General settings > Language & Regions > Regions> United State
  3. Khởi động lại máy
  4. Ứng dụng Apple News sẽ xuất hiện ngay màn hình chính
  5. Chạy lên lần đầu tiên và thiết lập các bước theo yêu cầu của app
Cách thêm Tinh tế vào Apple News:
  1. Mở Safari, vào Tinhte.vn
  2. Nhấn nút Share của Safari, chọn "Add to News"
  3. Mở ứng dụng Apple News, tin của Tinhte.vn sẽ xuất hiện
  4. Ngoài ra, bạn cũng có thể tìm thấy nguồn Tinhte.vn trong phần Favorites của ứng dụng News (nằm ở cạnh dưới màn hình), lúc này bạn có thể xem chỉ các bài viết từ Tinhte.vn mà thôi.

Xin cảm ơn bạn @mrford105 đã nói cho mình về cách này.
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngon
hitechever
TÍCH CỰC
9 năm
Quá này vừa hay vừa tiện. Thích nhất là khi xem nội dung mà nó đồng bộ với giao diện của hệ thống.
Ngon, cơ mà muốn đọc full thì lại phải ấn vào link rồi load như kiểu trình duyệt nên không mặn mà lắm
@lechien.us kéo từ dưới lên rồi chờ load thôi mà 😁...dc cái nó trộn nhiều trang lại khỏi mắc công nhấn từng trang...
@Cupertino Cũng không khoái. Vì nó load như trình duyệt :D Vẫn còn style của tinhte không đồng bộ như mấy trang như CNN :D
@lechien.us nghĩ sao tinhte lâu lâu còn đứng hình mà đòi so với CNN =))...
VanThang90
TÍCH CỰC
9 năm
trời tương gì hay lắm thôi đọc = wed cho khoe đỡ pai chuyển đi đâu cho mắc công
Không thấy ảnh minh họa bài viết của tinhte trong app news.
tommykp
TÍCH CỰC
9 năm
hơi dở vì chỉ là tóm tắt, muốn xem chi tiết vẫn phải "click" thêm cú nữa
@tommykp Vuốt lên thêm cũng đc bạn, ko cần nhấn vào Read Original Story đâu

Tuy nhiên mình thấy giao diện ko đã bằng Flipboard 😃
Cũng muốn các trang hay xem đều có Apple News để thay luôn cái app Feedly đang sài.
Kết Nhi
ĐẠI BÀNG
9 năm
ip5 iOS9 và đã làm theo hướng dẫn nhưng ko thấy app news đâu cả! Vô safari vẫn ko có! :oops:
Sau khi mài mò: Phải restart mới hiện! 😁
tctvn
TÍCH CỰC
9 năm
bấm vào link web trên đó load cực nhanh ta @@ nhanh hơn safari @@
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Tinhte đã được Apple ưu ái thêm vào apple news rồi
buihungkb
TÍCH CỰC
9 năm
Đặt lại vùng về VN xong restart nó lại mất cái apps đó, bực cả mình
f.torres190
ĐẠI BÀNG
9 năm
hay, quá tuyệt vời, bao giờ Box Ăn chơi miền Bắc mới có link để view trong cái News này nữa thì nhất quả đất luôn đấy
Ngoài tinhte.vn còn có news.zing.vn , bongda.com.vn , vitalk.vn ...... Add được vào news nhé
@Đào Quỳnh Đc đâu
@Đào Quỳnh b ơi, sao safari máy mình không thây add to news b nhỉ?
haquanghieu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thử với tinhte thì OK còn Vnexpress thì ko add vào được. Chán. Thôi lại xài app tinhte riêng, còn VNexpress thì lên safari.
Thang_legend
ĐẠI BÀNG
9 năm
@haquanghieu Chuẩn, vnexpress ko có
Có cách nào chỉnh chữ lớn hơn không Mod? Chữ khi mở hết trang nhỏ quá. Mấy trang khác chữ lớn. Mỗi tinhte là chữ nhỏ 😔
Hay quá làm luôn thôi
Navigator
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ơn giờ! Thắc mắc mãi sao máy đã lên 9 rồi mà ko có! Thanks mod!
wanwan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đa phần trang web đều không dc, có mỗi tinhte dc thôi, còn linkhay, vnexpress.... không dc. Bạn nào xài htc có blinkfeed mới thấy cái hay của nó, tuy vẫn phải nhấn vào link để lấy nội dung full nhưng cực kỳ tiện, có bài nào, thông báo nào là ra hết.
N.E.M
CAO CẤP
9 năm
Việc không xem đc full là do rss của tinhte tạo ra nó đã thế rồi không phải do app này đâu, vẫn có cách tạo đc rss full toàn bài nhưng không biết admin của tinhte có chịu làm k

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019