Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách kiểm tra, check máy Galaxy Note 3, Note 4, Galaxy S4, S5 xách tay

minh211
14/2/2014 10:40Phản hồi: 1.860
1.860 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

;) Chuẩn bác ạ. Hôm trướctim hiểu trên dd thì có bác bảo check trên imei.info .thanks bác nhé
Em check o imei.info .thanks bác đã quan tâm
Em chek imei.info
Hi pak, em vừa mới đi mua 1 máy Note 3 hàng xách tay. E test theo những tips của pak thì ok hết. Em mua máy về nhà thì tải thêm PhoneInfo, trong phần Country of Origin lại là MADE IN VIETNAM; CSC Country lại là Singapore. Mà theo e nghĩ thì máy xách tay sao lại sản xuất ở VIETNAM được. Vấn đề này có sao k ạ? Pak giúp em với nha
@Tống Nguyến Khoa Trí Bác quên là SS có nhà máy ở BN à? Hàng N9005 đa số là từ VN xuất đi các nước khác. Máy mình cũng là Singapore MADE IN VIETNAM mã là XSP. Yên tâm nhé bác😁

Sent from my SM-N9005 using Tinhte.vn mobile app
@vdhchan thanks pak. E cũng yên tâm chút chút. v sao e dùng cái phần mềm barcode thì lại báo là Korea nhỉ?
Nếu được bác post phone info lên nhé

@vdhchan
@vdhchan Pak soi hộ em chút nha 😃 tks pak
@Tống Nguyến Khoa Trí Còn nhiều thông tin lắm , post thêm hình nhé. Sau đó bác vào phím menu chọn dòng đầu tiên trên cùng cho anh em tham khảo luôn

minh211
TÍCH CỰC
10 năm
@Tống Nguyến Khoa Trí Hì, máy mới quá!😃 N9005 đa số VN sx rồi xuất đi các nước mà bạn? Barcode thì chỉ để check xem imei và code trên tem nó in có đúng với nhau ko thôi, đúng thì yên tâm hơi chút, còn sai thì chắc tem tào lao rùi (cái này máy Nhật và Hàn thì mình ko chắc nha).
newsong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xin hỏi có bác nào mua ở 89 nguyễn khuyến chưa. Máy ở đó tn
minh211
TÍCH CỰC
10 năm
@newsong Hình như ngay trong topic này cũng có anh em nào đó mua và nhận xét về chỗ 89 NK này rùi, trong vòng 15 pages đầu thì phải, nếu bạn dùng máy tính thì vào từng trang rồi Ctrl+F để tìm vậy nha!😁
newsong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@minh211 ok. thank bác
mrtrandang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho mình hỏi, mình mua note 3 hàng chính hãng mà sao khi khởi động chỉ nghe tiếng, màn hình đên thui, đợi khi khởi động xong bấm phím home máy mới lên màn hình. Như vậy máy mình có bị vấn đề gì không? Cám ơn các bác nhiều !
minh211
TÍCH CỰC
10 năm
@mrtrandang Hoho, vụ này mới thấy lần đầu, bạn mang qua TTBH SS nhờ họ kiểm tra lại nhé!😃
mrtrandang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@minh211 Cám ơn bạn, Mình đã qua TTBH của SS và đã yêu cầu cửa hàng đổi máy mới cho mình rồi, còn nguyên hộp chưa xé tem niêm phong luôn.

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
minh211
TÍCH CỰC
10 năm
@mrtrandang Ui giời, chúc mừng!;) Thế này thì phải khao to chứ còn gì nữa?😁 Mà máy bạn dùng bao lâu rùi mà được đổi mới dễ vậy?😃
mrtrandang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@minh211 Hiiii. Đúng ngày thứ 7, vừa kịp luôn.

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
thuantra
ĐẠI BÀNG
10 năm
Haizzz, sau khi đọc 8trang tít này e đã dừng dự án bán nx5 lên note 3 các bác ạh...
Để lát rảnh đọc tiếp cmt cửa ace!
newsong
ĐẠI BÀNG
10 năm
em làm con còn bh giấy tờ đầy đủ rồi
minh211
TÍCH CỰC
10 năm
@newsong (Y) Máy chuẩn cả chứ bạn?😃
newsong
ĐẠI BÀNG
10 năm
đã quất 1 em 9500 còn bh 10th, giấy tờ đầy đủ, an tâm nhất
minh211
TÍCH CỰC
10 năm
@newsong Đúng roài, mua cũ thì cứ mua thế là ít rủi ro nhất!😃
@minh211 bác xem hộ em cáp USB này với.

minh211
TÍCH CỰC
10 năm
@mars1102 Ảnh bạn up bị lỗi rùi bạn ơi.
@minh211 mạng nhà đểu quá up mãi mới được. Bác xem giúp em với.
minh211
TÍCH CỰC
10 năm
@mars1102 Hơi khó kết luận bạn ạ, vì mình gặp 1-2 trường hợp cáp usb ko có chữ SJCJ mà có chữ Molex nhưng vẫn là cáp xịn rùi bạn ạ. Bi giờ bạn soi vào trong cổng usb đầu to nhé. Nếu nó có 4 dải chân đồng dọc theo rãnh cắm và 5 chân đồng nhỏ nhỏ nhô lên ở sâu phía trong thì là cáp chuẩn. Cáp fake ko có mấy đầu chân nhỏ nhô lên (mình nhớ như thế, vì cũng ko có cáp ở đây).
@minh211 Cảm ơn bác. Cáp em có mấy dấu chân nhỏ 😃
E gà về đt , mới lấy con s4 9505 về lên mạg thấy bài này hay nên làm thử và kết quả như sau .
Các a xem hộ e xem máy e ỗn k.
E thắc mắc máy 9505 nhưg sau lại có ký tự 9500 ở sau máy có hìh các a xem hộ e... cảm ơn trước ạ!
Screenshot_2014-06-08-00-03-17.png Screenshot_2014-06-08-00-03-24.png Screenshot_2014-06-08-00-03-44.png Screenshot_2014-06-08-00-04-01.png Screenshot_2014-06-08-00-04-48.png Screenshot_2014-06-08-00-05-00.png Screenshot_2014-06-08-00-05-20.png IMG_20140608_1.png IMG_20140608_1.png
@minh211 Dạ đúg r a , quét ra số imei . Số S/N cũg giốg lun nhưg e nt lên tổng đài thì bảo là máy chưa đăng ký bảo hàh.
😃
minh211
TÍCH CỰC
10 năm
@bear black Vậy khả năng cao là máy chuẩn rùi!😃
@minh211 Máy SX bên china check app ra Korea,máy chưa root,bản quốc tế,bác phán hộ e phát là ntn ah

Sent from my D6503 using Tinhte.vn mobile app
minh211
TÍCH CỰC
10 năm
@huanbg9x Con này của CB hôm trước a.Ngọc gọi cho a đây đúng ko? Trường hợp này trước giờ mới gặp lần đầu, a ko dám kết luận roài. Thử bảo a ý flash rom stock nước khác coi cái CSC of origin có bị thay đổi ko? Mà tem này là sx cho nhà mạng nào mà lạ nhỉ, tiếng TBN hay sao hả?:|
Con máy S4 như vậy đó b nhé...linh kiện I9500..I9505..I9506 dùng chung b nhé chỉ có khác nhau ở cái loa ngoài thôi b ah...còn imei nhìn biết là tem xịn rồi

Sent from my D6503 using Tinhte.vn mobile app
minh211
TÍCH CỰC
10 năm
@huanbg9x Làm gì có con máy zin nào râu ông nọ cắm cằm bà kia như thế hả chú? Nếu linh kiện dùng chung các dòng thì nó đã ko ghi rõ là i9500 với i9505 mà bỏ trống rồi.
Bác minh211 ở hà nội à?
minh211
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyenchilinh1412 Vâng, có gì thế bác?
@minh211 Òa! Định nhờ bác giúp mình test 1 e note 3. Mà bác ở hà nội ùi. Mình thì ở Tp.HCM. Tiếc quá...
Các bác chi ý kiến giúp
minh211
TÍCH CỰC
10 năm
@huyhung1623 Thông tin Product code của bạn đâu nhỉ? Bạn post rất nhiều ảnh nhưng có nhiều ảnh trùng nhau, có ảnh thì bị thiếu. Nhìn tem imei thì mình thấy có vẻ okie, nhưng qua Phone info thì lại hơi lăn tăn 2 điểm:

1. Original CSC ko có.
2. Máy xuất Pháp (như tem imei) thì ko có bản 16Gb, chỉ duy nhất máy xuất HK (TGY) có phiên bản này?!

Bác @vndnguyen xem thêm giúp em với ạ!😃 Tks bác.
minh211
TÍCH CỰC
10 năm
@huyhung1623 Mà qua đây cũng như qua nhiều máy mình đã xem, phát hiện ra rất nhiều máy xuất Pháp (theo hộp và tem imei) được cài sẵn rom HK (TGY), các thương gia @huanbg9x, @clickbuy_support,... có biết lý do tại sao ko ạ??!
@minh211 Info thì là bản 16gb, white, trong khi thì máy màu đen. Check imei van ra la n9005. Mình nghĩ có vẻ hàng dựng!
chautamanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bài viết hay quá, bạn nên tést nhiều hơn share với mọi người về nhiều dòng máy nữa nhé
Các nác xem hộ xem mấy em Note này là hàng gì mà rẻ thế... :eek:
http://dvs.vn/khuyen-mai.html

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
minh211
TÍCH CỰC
10 năm
@HLG114 Bạn cứ gọi điện hỏi trước, rồi qua tận nơi check trực tiếp xem thế nào!😃 Giá công nhận hơi ảo so với quy định!😁
MÌnh cũng thấy con máy này có vẻ ko đc bình thường. Cụ thể là Product Code ko khớp với màu và dung lượng thực tế. Nếu theo Product Code thì phải là bản 32GB và màu trắng, trong khi thực tế lại là 16GB và màu đen.

EDIT: sau khi xem lại thì con này dựng chắc luôn, vì:

- S/N sau lưng máy ko khớp với S/N đọc được trong app Phone INFO.
- Dung lượng ghi sau lưng máy (32GB) cũng ko khớp với dung lượng thực tế (16GB) của máy.
- Chỉ riêng IMEI thì khớp, vậy mới lạ (!)
@vndnguyen Mình cũng tin là máy dựng. Cảm ơn các bác đã cho ý kiến!
minh211
TÍCH CỰC
10 năm
@vndnguyen Bác @vndnguyen soi hay quá ạ, hôm trước em xem trên đt nên nhìn ko ra chỗ S/N trên tem và trong Phone info khác nhau đấy, tks bác!;)
Mà bác tìm thấy Product code ở đâu thế ạ? Em xem trong đống ảnh bạn ý up hình như ko có thông tin product code mà nhỉ? Còn báo sai màu và dung lượng thế này thì 99% các máy em đã gặp đều là dựng cả.
Tem imei con này thì vẫn là xịn, có thể tuồn từ chỗ khác ra, còn số imei trong máy bác thích số nào các bạn gian thương sẵn sàng viết cho bác số đó ngay, nên vụ số imei trong máy trùng với trên tem cũng ko có gì lạ đâu ạ!😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019