Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách kiểm tra, check máy Galaxy Note 3, Note 4, Galaxy S4, S5 xách tay

minh211
14/2/2014 10:40Phản hồi: 1.860
1.860 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sonyenhp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Add cho mình hỏi là máy mình mua là n900k dùng mấy hôm đã update qua ota lên bản 4.4.2....vaayj nếu máy đã chỉnh sửa hoặc dựng có cập nhật qua ota đc ko?
minh211
TÍCH CỰC
10 năm
@sonyenhp Mình thì chưa được dùng máy dựng lâu nên cũng ko chắc lắm, nhưng nếu mình ko nhầm thì là có, vì có ông a trong nhóm mình dùng phải máy dựng mà vẫn update lên 4.4.2 được bình thường!:|
...........................
Aeris
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang định mua 1 em rose gold black ở cellphones Thái Hà - HN, Các pro cho ý kiến về chất lượng hàng ở đó có zin 100% ko....
hoanghonvov
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Aeris Không có chuyện zin 100% đâu bác trừ hàng công ty thôi hôm trc đến đó thấy có bác mua 9005 biết chắc là hàng có vấn đề (hàng dựng thì phải) nhưng không tiện nói ra.hic
Aeris
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoanghonvov Híc thế h mua muốn mua đc con rose Gold N9005 zin 100% thì mua ở đâu đc hả các bác?
hoanghonvov
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Aeris Random thôi bác chỗ nào thì chỗ test kỹ là đc thôi.
@Aeris Mới chiều đi mua note 3 Gold qua alo clickbuy hết hàng, qua cellphones dính ngay hàng dựng phi qua digiphone thì tét được e ưng ý ngon bổ rẻ 12tr300k trong khi click và cell giá cao.. nói chung là đi mua cứ tét cẩn thận mà uy tín bh tốt là mua

Sent from my SM-N9005 using Tinhte.vn mobile app
@01646049936 Ngon vậy bác. Con của bác bản bao nhiêu gb v? 12c ngon vậy.

@minh112 cho bản hàn mà check thấy RF của nó none mà dowloard mode là shv160k nhwng imei.info là n7000 thì là sao. Mua cái note 1 được vài tháng coi như lấy kinh nghiệm dùng samsung bác phán thử em với

Sent from my K00E using Tinhte.vn mobile app
Phone info chỉ là app do người dùng đưa lên thôi chứ đâu phải do samsung đưa lên... người dùng lấy thông tin viết App từ đâu... ae phải suy nghĩ chứ

ngtient38
TÍCH CỰC
10 năm
Thì ra cửa hàng để họ làm lại, còn ko ra hẳn msmobile, ở đó họ chuyên rom cho máy hàn
@ngtient38 Mai về lấy mt ở nhà hà nội thì chạy ra quan nét nên cũng làm ào ào. Cảm ơn bác nhé. Khi nào note 3 hi vọng có bữa offline cùng mọi người trong topic

Sent from my K00E using Tinhte.vn mobile app
có bạn nào đã mua note3 xách tay ở hcm ko.cho mình địa chỉ chỗ mua uy tín với.giá tầm bao nhiêu là được.
mà ad cho mình hỏi làm sao check được chip của máy.phải coi chỗ nào chẳng hạn vì mình thật sự ko bik.thanks
P/s: có nên mua hàng xách tay hàn quốc ko vậy mấy bạn sao thấy giá rẻ quá
@blackdovestorm mien do han di nhe de dinh hang dung lam. khuyen chan thanh day. ve lai fix ma loi ma rom no han che lam
@blackdovestorm Bác tham gia vào hội note 3 mà bác chủ top giới thiệu, rồi nhờ bác nào có kinh nghiệm ở TPHCM chỉ chỗ và hỗ trợ check máy cho.😃
@A New AmaTEUR hội nào vậy bác.làm sao để vô.
có bạn nào nhiệt tình giúp mình với thiệt sự là đang rất thích con này.
thanks so much
@blackdovestorm Trang 14 bác minh211 có mời đó bác.
yeukhisay09
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác thớt cho e hỏi con note 3 em khi vào downloading nó ghi thế này. 5 dòng à. Máy e máy mua lại của 1 bạn được tặng máy và còn bảo hành ssvn center còn bh 9 tháng. Sao ko jong bác chủ ghi thế
1. Product name : SM - N900
2. Current binary: samsung official
3. System status : official
4. Knox warranty void : 0
5. Ap swrew : A4

Giải thích hộ e với.

Gửi từ SM-N900 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
yeukhisay09
ĐẠI BÀNG
10 năm
@yeukhisay09 hộ với ạ
minh211
TÍCH CỰC
10 năm
@yeukhisay09 Mình mới update lại ở bài #1 rùi bạn ơi, lúc đầu mình chỉ định viết cho N9005 xách tay, mới bổ sung Odin mode cho N900 cty rùi ạ!😃
moi nguoi oi cho hoi may ban han quoc ma check imei cua ss viet nam bao duoc bao hanh moi ao chu fake phai khong
Bác chủ thớt nhiệt tình quá! tiếc là không cho like nhiều nên chỉ 1 like cho bác được thôi! bác thông cảm cho anh em nhá! e cũng đang tính mua 1 con xách tay Note 3, vì xài con Octa nó chán quá, chẳng vọc vạch Rom Root được, mà lại còn chậm hơn Snap nữa (tuy ko nhiều nhưng thấy chơi game vẫn khác) nên muốn mua cái xách tay! tiện cho e hỏi là hàng bên Cellphones thế nào bác? có ổn không? tại e mới đặt 1 con bên Note 3 Rose Gold bên đó, cuối tháng này lên xem hàng rồi! không biết có nên rước về không, mong bác cho chút ý kiến về hàng bên đó để e tham khảo! thanks bác thớt lần nữa! =]]] chúc bác vui vẻ và nhiều sức khỏe để đóng góp cho anh em thêm nhiều bài hay như thế này nữa!
e đang đau đầu đây, tải root checker về, vào odin luôn, test hết thì máy chưa root, sáng coi phần cứng thì nap tròn tròn ngay khe sim ko thấy bị mất hay hở. chủ máy nói là hàng xach tay quốc tế. mà e gửi imei check là còn bảo hành ở VN @@. mà máy ko tem samsung VN, mà máy lại ko hề bị root hay chép lại imei, thế này là thế nèo
Chao anh em, mới sắm note 3 hồi trưa của hugobattu trên nhattao. theo lời e này là máy quốc tế n900, chạy chip octa.

Có 1 số điều sau đây :

1/ Do gấp quá ,nên ko check rừng, tất cả ok trừ rừng ko có rừng, sáng mai sẽ gặp e ấy để nói chuyện, e ấy cũng hẹn mai ra giải quyết

2/ Tem imei trên máy mình barcode ra đúng imei.mở nắp lưng ra , gần khe sim cái lỗ tròn ko bị mất, vào odin check thì knox = 0. sử dụng phone info samsung để check luôn thì máy chưa root, hiện đúng màu + dung luong, hiện đúng luôn số hiệu phần mềm. => chưa chạy lại imei. Nhưng tới đây, khi mình soan tin nhắn tới 6060 thì éo tin dc là máy còn bảo hành tới thang 12/2014. Máy xach tay quốc tế mà có bảo hành ở VN @@. Quan trong là máy chưa sửa imei, chưa root, ko có tem của samsung vietnam, mà có bảo hành tai 6060

3/ Check ngày xuất xưởng 17/10/2013 đúng như trên phone info cho.

4/ check trên imei.info thì toàn ra chạy snap, 9005. nhưng cái này ko quan trọng vì mình xin 1 số imei máy VN check vẫn ra thông tin 9005 chạy snap.

5/ máy chạy 4.4.2, theo lời e ấy là up OTA lên, khi mình đem về check cập nhật OTA thì có 1 bản cập nhật nhỏ tầm 29mb, sau đó cập nhật thôi, ko có hien tuong gì

Theo anh em thì cái này như thế nào đây, đang đau đầu, mất rung thì xác định mai giải quyết với e ấy. nhưng cái điều 2 tới giờ chưa giải thích được.
minh211
TÍCH CỰC
10 năm
@zzvohinhanhzz Vậy thì okie rồi, cứ an tâm dùng thôi bạn, tem imei lúc này cho dù đã được kích hoạt BH điện tử cũng ko còn quan trọng nữa rồi!😃
@minh211 mai mình trả máy lấy lại tiền rồi, do mình hay đổi dthoai, ít khi nào xài luôn 1 em, nếu xài luôn thì ko sao nhưng do hay đổi nên những con bung máy này ko muốn lắm vì khó giao lưu với gặp người ko hiểu biết thì phiền phức nói mình bung máy này nọ
hoanghonvov
ĐẠI BÀNG
10 năm
@zzvohinhanhzz Thấy có nhiều pro bảo máy này có thể là máy làm lại imei ở trang 1 có trường hợp như vậy ở ảnh của bác chủ đấy bác xem lại xem.quan trọng mất rung là cũng bảo em ý trả xiền đc roài.em nghĩ con này mà còn rung thì vẫn là máy ngon.của em check phoneinfo còn ko ra đc màu.dùng thì vẫn ngon nên thôi cũng chag thích đôi co với bọn cửa hàng nữa.
@hoanghonvov ko phải làm lại imei đâu bạn, máy làm lại mình check dc, phai flash lai imei, hoặc khò main. flash imei phải cook, cook thì knox nhảy ln. dòng octa chưa co remove dc nhu chip snap. remove thì 10 con thì hen xui 2-3 con mới về 0x0 thôi.những con baseband <4. con minh baseband 7 nên hiện giờ thì chưa remove dc root. máy nay imei xịn. minh biet ly do may này roi, nhung lie quan toi dam ky thuat vien samsung nen thoi, anh huong toi cviec nguoi ta. biet dc nguon goc may la ok yen tam lam roi
@minh211 bạn chủ lên sửa lại bài viết nhé về vấn đề bút note 3....Bút xịn cũng không cần thêm số b nhé,duy nhất chữ china vẫn là bút xịn.... về Phone info là 1 app do người dùng đưa lên b nhé.... thông tin up date chậm báo sai dữ liệu b nhé
zzHebizz
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoanghonvov Em chưa xem đc cái nào bác ạ . em đang đá xoáy bác tý thui mà 😁. E ko biết bác xem đc bao nhiêu cái unbox trên youtube rồi nhưng để mà nhìn đc là có hay ko có chữ chìm trên bút chỉ dựa vào nó quay lại trên video thì thực sự là khó lắm ạ :3
minh211
TÍCH CỰC
10 năm
@hoanghonvov Mình luôn sẵn sàng bàn luận và update nếu bài của mình có chỗ nào chưa đúng, cho nên bạn ko cần phải nói tục, chửi bậy như thế. Tuy nhiên, bạn và bạn kia phản bác hay tranh luận thì nên đưa ra chứng cứ cụ thể, xác thực chứ ko phải là cứ nói khơi khơi những điều ko ai kiểm chứng được như vậy cả.

Bạn xem những clip unbox nào mà bút ko có số bạn cứ post hết link lên đây cho a em cùng xem xem có đúng như bạn nói ko nhé, nhớ là đừng đưa clip do bạn tự unbox là được, mà tốt nhất là đưa link những trang nước ngoài uy tín ấy.

Mà bạn đang dùng N900, nếu là hàng cty thì cũng xem lại cho mình xem là bút của bạn có số ko rồi phán tiếp cũng chưa muộn!😃
hoanghonvov
ĐẠI BÀNG
10 năm
@minh211 Xl bác nhé chứ em ghét nhất cái thói chụp mũ.có thể vde em đưa ra chưa hẳn chính xác nhưng sao k nghĩ theo chiều hướng tốt mà cứ làm ngược lại vậy?chứ bản thân em là người tiêu dùng cũng ghét bọn gian thương bỏ con mẹ ra chứ?còn nếu bác giám phán rằng tất cả các bút chính hãng đều có số in chìm thì cứ cho là vậy đi.đôi co làm gì còn bằng chứng này kia bác vui lòng xem các clip unbox và tháo máy trên mạng.tự tìm hiểu sẽ thú vị và ra đc nhiều điều hơn đấy.thân!
minh211
TÍCH CỰC
10 năm
@hoanghonvov Hihi, mình cũng chỉ xin link mấy cái clip unbox bạn đã xem để xem lại và tìm hiểu thêm thôi mà!😃 Tại chẳng thấy bạn share link mà cứ cmt bảo vệ bạn kia chằm chặp nên mình tưởng 2 bạn làm chung 1 chỗ thui mà!😁 Còn thực sự là mình ko chê trách hay dìm hàng bạn nào hết, tốt thì mình nói tốt, chưa tốt thì mình cũng nói chưa tốt mà?😃
Mời ae vào đây nhé bài biết đang đân hoàn thiện : http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-mua-dien-thoai-samsung-chuan-note-3.2280572/
bác chủ thớt là Kang Min bên FB phải ko ah 😃
minh211
TÍCH CỰC
10 năm
@vndnguyen Vâng ạ, mà sao bác unfriend em, mấy hôm em bận quá chưa kịp hỏi bác xem a em có hiểu lầm gì ko?!:|
@minh211 Có hỉu lầm j đâu, chả là nhìu người trong group cứ add friend vs mình, rồi mỗi khi họ post j thì mình lại nhận đc notifications 😃 nên mình unfriend bớt để khỏi nhận notification nữa. Sorry đã làm bác hiểu nhầm 😃 Mình ko có ý j đâu ạ. Tks bác đã nhiệt tình ủng hộ app.

Sent from my Nexus 7 using Tapatalk
minh211
TÍCH CỰC
10 năm
@vndnguyen Ui giời, thế là bác unfriend em đi ạ? Cái này bác vào Group đó, thiết đặt tính năng Tắt thông báo khi bạn bè post bài đi là hết ngay mà?😔

À, mà từ hôm Admin group đó tranh cãi với a em trong group và kick member vì tội ko coi Admin ra gì, em đã chuyển qua chơi ở group mới rồi ạ:

https://www.facebook.com/groups/hoigalaxynote3vn

Mong bác vào ủng hộ và giải đáp các thắc mắc liên quan đến app Phone info cho a em ạ. Tks bác!😃
Có ai mua hàng ở Siêu rẻ 368 ở đường 3/2 chưa ạ? Mình tính mua S4 ở đó mà ko biết hàng ntn ?
minh211
TÍCH CỰC
10 năm
@protista Ặc, nghe cái tên đã thấy ko tin tưởng được rồi, tiền nào của nấy thôi. Chưa google về chỗ đó nhưng mình nghĩ bên đó họ chỉ bán hàng copy thôi.
nhienbynb
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em vừa chuyển qua xài Samsung galaxy grand 2 được khoảng 1 tháng.. nhưng e rất bực bội vì con grand 2 xài thỉnh thoảng bị lag, chậm, giật, có khi đứng máy rất khó chịu. E định đổi s4 xài cho đỡ chậm và lag.
E định mua hàng xtay đã qua sử dụng nhưng e ko bít cách test máy, sợ mua phải hàng dỏm. Mọi người ai biết shop nào uy tín thì chỉ giúp e với ạ. E xin cảm ơn.. 😃
minh211
TÍCH CỰC
10 năm
@nhienbynb Hê, cái này khó nói bạn à, bạn cứ thử đi check vài nơi xem!😃 Chúc bạn mua được máy ưng ý. Mà nếu ko rành tốt nhất mua máy nào còn BH chính hãng của cty SS VN, giấy tờ đầy đủ.
hoanghonvov
ĐẠI BÀNG
10 năm
@minh211 Bác cho em hỏi cái em muốn dùng cái file my phone của samsung account mà ko thể nào dùng đc nhỉ em dung n900 thấy bảo xách tay mua ở digiphone.
minh211
TÍCH CỰC
10 năm
@hoanghonvov Bạn mang qua chỗ mua hỏi cho nhanh nhé!;)) Cơ mà hình như từ 07/04 là SS ngừng cung cấp dịch vụ hay ho này rùi!😔
Bác cho hỏi, những chỗ như này thì hàng họ nó ra sao, vì đăng giá rất rẻ so với đại lý chính hãng:
http://viendongsaigon.com/productView_410_406_648.html
http://www.mobilenhuy.com/san-pham/samsung/samsung--galaxy-note-3--xach-tay-gia-re.html
http://mobilexachtay.mov.mn/
http://didongsongtra.vn/
Mong được các Bác chỉ dẫn. Thanks nhìu
@beginer11 rẻ như vậy thì chỉ có hàng dựng loại 3 thôi! =]]] 😁
minh211
TÍCH CỰC
10 năm
@beginer11 Trời, máy fake, máy copy chứ Note 3 cái gì?@_@
Mới check bằng cách nt 6060. Cuối cùng máy fake.
Nhưng ko hiểu 1 cái. Thấy xài bt như máy hãng với thằng bạn mà. Ko thấy khác gì. Nhanh. Êm. Nhạy.
minh211
TÍCH CỰC
10 năm
@rukawa88 Thực ra thì máy dựng dùng cũng vẫn bt bạn à, vì linh kiện của nó vẫn là linh kiện do SS sx mà, chỉ sợ có lẫn cả linh kiện lỗi hay ngta lắp thủ công ko đảm bảo thôi.
@rukawa88 quan trọng là tình trạng đó được bao lâu thui bạn! dùng thời gian đầu thì thế, nhưng nó sẽ chết lúc nào không hay! =]]]:p
@rukawa88 máy fake thì tháo máy ra chck main đi b
@Kane McKevin Dùng từ lúc note 3 ra đến h bạn ơi, hy vọng nó đừng chết. Trước khi em mua ip6. 😆))

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
@rukawa88 nếu vậy thì ngon rồi! thực ra hàng dựng cũng như bác Minh nói, nó cũng như hàng khác thôi, nhưng chỉ sợ nó lắp đồ lung tung, xung đột phần cứng thì chết máy, thay lại linh kiện thì tốn tiền thôi, nếu máy dựng mà xài hàng cao cấp thì chắc cũng không đến nỗi nào, dân công nghệ như chúng ta, xài được 1 năm chán, năm sau ra mẫu mới, nâng cấp nhiều đồ chơi và phần cứng+mềm ngon hơn, thì thế nào cũng cho e đó ra đi để tìm tình yêu mới thui! =]]] bây giờ thì ham NOte 3 vậy đó, tháng 9 mà ra Note 4 thì lại hóng e ấy về! =]]]]
zzHebizz
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hic đọc mà nản quá . e mới bán cái note2 cốt để lên note3 9005 rose gold 😔 n900 thì ko khoái lắm vì chỉ nhanh hơn note2 . Vậy mà đọc từ cellphones cho đến digiphone 2 cửa hàng cũng gọi là uy tín ở tinhte cũng ăn phốt đều ntn thì biết mua máy ngon ở đâu bh ạ T_T
@zzHebizz Mời b qua bên m check máy nhé... Vì note 3 có rất nhiều vấn đề m đã nghiên cứu kĩ càng rồi...
zzHebizz
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huanbg9x Em đang đi công tác, 1-2 hôm nữa về sẽ qua digiphone bác check đầu tiên. Cũng sẽ nghiên cứu kỹ bài này của bác chủ thớt để check. hi vọng hài lòng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019