Cách kiểm tra iPad Pro?

vndnguyen
18/9/2018 3:49Phản hồi: 26
Chào ae. Mình chưa dùng ipad bao giờ, đang định mua iPad Pro 10.5" nhưng mua online do giá mềm hơn mua trên fpt.

Nhờ ae chỉ cách kiểm tra để biết máy chưa active, có đc bảo hành toàn cầu 12t hay ko?

Xin cám ơn ae đã đọc tin.
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lethinh282
TÍCH CỰC
6 năm
Bạn mua Tiki hay Lazada. Mình mới mua bên Tiki thấy cũng ổn, muốn check thì lên trang chủ Apple check số serial thôi.
Mua đập hộp thì chưa active thôi có gì đâu , Tiki hoặc Lazada đi cho rẻ
Cám ơn 2 bác nhé. Mình cũng biết là chưa active nhưng nhờ các bác hướng dẫn cụ thể hơn tí, mình lần đầu mua apple nên ko rành, mà gôgle thì mênh mông.
lethinh282
TÍCH CỰC
6 năm
@vndnguyen Active là bạn chỉ cần khởi động máy lên và setup.
Cám ơn bạn
@lethinh282 : Bạn mua Tiki là đến tận nơi mua hay đặt hàng online rồi nó ship đến? Nếu ship liệu có đảm bảo ko nhỉ? Hàng này mà vận chuyển nó quăng quật cũng hơi ớn.
@lethinh282 Vậy của bạn là VN hay sao. Của mình là Nhật, k biết dùng có bị hạn chế j ko nữa
lethinh282
TÍCH CỰC
6 năm
@vndnguyen Không để ý nữa để mình làm về check lại. Nếu như bạn nói thì chắc là bản Hong Kong hay gì đó. Xài bình thường không có gì hết cả.
lethinh282
TÍCH CỰC
6 năm
@vndnguyen Máy mình của Nhật luôn. Bạn đừng lo Apple bảo hành quốc tế, nhiều khi máy còn tốt hơn thị trường khác vì chuẩn vào của nó cũng khắc khe hơn.
@lethinh282 Oh vậy chắc tiki nó lấy cùng 1 nguồn rồi. Cám ơn bạn đã rất nhiệt tình.
Ko biết kích hoạt ipad nghĩa là mình khởi động máy vào đến màn hình chính là nó kích hoạt rồi phải ko bạn?
Sa0 mình xong thủ tục đó cả buổi sáng rồi mà vào trang checkcoverage để ktra vẫn chưa kích hoạt nhỉ?

Ko biết còn thiếu gì hay phải chờ thêm?
lethinh282
TÍCH CỰC
6 năm
@vndnguyen Đợi 1-2 ngày bên đó sẽ update bảo hành.
@lethinh282 Ah oke, cám ơn bạn. MÌnh cứ tưởng nó có ngay.
Bạn đang xài bản iOS bao nhiêu trên iPad vậy?

Của mình đang là 10.3, nghe nói lên iOS 11 hay 12 gì đó tốn pin hơn thì phải?
Ko biết có nên update lên ko hay cứ để 10.3?
Với lại ko biết nó có bắt mình phải update ko nhỉ?
lethinh282
TÍCH CỰC
6 năm
@vndnguyen Update lên IOS 12. Xài đã chán tội gì xài bản cũ bạn. Dòng này là mạnh nhất cho đến bây giờ rồi. Mình coi 3 bộ phim mới gần hết pin.
@lethinh282 Ok cám ơn bạn nhiều.
@lethinh282 Bạn đang dùng case hay cover gì cho ipad vậy?
Mình mua cái ốp UAG mà nó hơi cồng kềnh nên tính kiếm cái ốp nữa mà chưa biết chọn loại nào cho mỏng và nhẹ.
lethinh282
TÍCH CỰC
6 năm
UAG luôn loại metro gì ấy có thể tháo cái cover ra để cho nhẹ.
@lethinh282 Đúng rồi bạn metropolis 😃 Tháo ra thì có đỡ mà lại hở 1 bên sườn nên nhìn ko cân đối lắm.
lethinh282
TÍCH CỰC
6 năm
@vndnguyen Mình thấy bình thường còn không để trần luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019