Cách kiểm tra màn hình và cảm ứng zin 3gs

tinhconkhunglong
7/8/2013 4:3Phản hồi: 8
E mới mua cái 3gs xong, nhìn thấy nó ko đc thật cho lắm, mấy bác cho e hỏi cách phân biệt màn hình và cảm ứng 3gs cái nào là zin cái nào là lô ạ? e search trên google mà ko thấy.
Cho e hỏi e tính thay cái cảm ứng màu trắng cho 3gs thì đc người khác nói là ko nên vì cảm ứng 3gs trắng là loại lô. Cho e hỏi như vậy có đúng ko ạ?
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rohue
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thử nhỏ 1 giọt nước lên mặt kiếng sau đó bạn quan sát giọt nc đó đồng thời thử nghiêng mặt kiếng cho giọt nc di chuyển. Nếu giọt ngước co cụm thành giọt trên mặt và lúc di chuyển giọt nc ko bị loang ra tức là màn hình còn zin. Nếu mà vết nước bị loang ra khi nhỏ và chạy thành vệt lúc di chuyển thì màn hình đã lô. Nhưng mà cách này cũng ko hữu hiệu lắm vs màn hình loại fake 1. Tốt nhất là xem thêm độ sắc nét, so sánh vs 1 con 3gs zin.
Thân
test cảm ứng thu hả a
mà cảm ứng zin và lô khác nhau nhiều ko ạ
penhoc122
TÍCH CỰC
11 năm
cảm ứng lô thường sẽ làm nó lồi lên, bạn kt xem cảm ứng nó có lồu lõm gì ko,so sánh màu coi có chổ đậm chổ nhạt ko, lưu ý ko mua máy ơe tiệm nhé,ko thay cái này cũng cái kia ah
nhưng xài cảm ứng lô và zin nó có khác nhau gì ko vậy bác
rohue
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tinhconkhunglong Test màu sắc của 2 màn hình
1 cách khác nữa là đè lần lượt 4 góc màn hình nếu thấy nó loang ra tức là màn hình lô, không khớp vs máy thường có hiện tượng như vậy đó.
penhoc122
TÍCH CỰC
11 năm
@tinhconkhunglong màn lô của 3gs kém hơn hàng zin nhiều, còn hàng lô của iphone 4 trở lên thì chất lượng khá tốt có thể nói là gần như zin
CUBASE
TÍCH CỰC
11 năm
thường màn lô thì khi ấn mạnh vào màn hình nó bị loang mầu. ít dùng nên ko biết, nhưng con ipod vỡ màn hình mua 1 cái 400k về thì ấn vào thấy nó bị thế, còn cái màn của máy khác lại ko bị.
thêm nữa khi nhìn kỹ mầu trắng ( thấy cái mầu đó nó gần như là hơi "RUNG RINH" kiểu như đèn tuýp ấy, nó ko sáng đều và căng
penhoc122
TÍCH CỰC
11 năm
Ra 24h thay cảm ứng 3gs màu trắng cũng đc đó bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019