Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách kiểm tra số serial, model và Baseband iDevice - Check Lock/World, Icloud ẩn, Pin (update 02/15)

noopwar
24/12/2011 3:17Phản hồi: 7.005
7.005 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác cho e hỏi máy có model mc603ks là của nước nào và nếu là lock thì có mua dc code lên world ko. E cảm ơn
Ý mình là xem serial để bảo tuần SX vì cái trên bạn thiếu số 8 ý mà 😃
Máy bạn là Lock nên Restore FW bạn nên chú ý FW bạn định RS là FW nào nhé :p
- FW 3.x hay 4.0 - 4.0.2 thì dùng FW gốc được (RS FW 4.x gốc phải có SHSH)
- FW 4.1 & 4.2.1 thì phải dùng Custom FW vì 2 FW này có BB 05.14/05.15 ko Unlock bình thường được, nâng BB iPad 06.15 mới Unlock được cơ - lỗi hao pin & GPS

Máy bạn xuất xứ Sweden - Lock, ko thấy nói j đến mua code Unlock cả :p
cho e hỏi thêm 1 câu là nếu main zin của iphone 4 thì có 1 cái tem dạng giấy quỳ màu cam dán trên con ốc chỗ main và chứng tỏ là máy chưa sua chua phải ko a, có khi nào ngta tháo ra sửa main rồi dán lại cái tem đó ko. e cảm ơn
có chứ, cái tem đó có thể thay được chứ, mã mc603ks có ở phần lan và thụy điển
Thế thì khó mà phát hiện dc máy đã sửa chữa chưa bác ak, ko giống 3gs có tem phải bóc ra mới tháo dc, ip 4 khó mà nhận bis dc. Phần lan or thụy điển có bán code ko bac
bây giờ công nghệ làm giả cao lắm, nhìn 1 con tem ko giải quyết vấn đề gì lắm đâu. vụ code của bạn hình như ko có bán, cái này m ko rõ lắm, b thử hỏi google xem sao.
Máy bạn xuất xứ Sweden - Lock, ko thấy nói j đến mua code Unlock cả :p[/QUOTE]

ui thế a 😔 chán quá, ok e cảm on
em co mot chiec iphone 4s MD237C/A moi tinh hien gio chua the kich hoat dc may.Va lam the nao de em co the kich hoat dc no va no la ban lock hay la QT .co bac nao cho em dc biet ve nhung cai tren dc ko?va neula lock thj lam the nao de unlock dc no de su dung.moc cac bac pro cua dien dan giup do
em xin cam on nhieu
bạn nên viết = tiếng việt

tham khảo cách unlock 4s http://www.tinhte.vn/f163/huong-dan-unlock-untethered-iphone-4s-bb-1-0-14-no-jailbreak-1032278/
bạn ơi check giùm mình nhé :
Mode MD239HN
Seri DNPGVCHRDTD2
Imei 013036005960090
ip4s 16G trắng, xuất xứ ấn độ, máy sản xuất tuần 50/2011, active ngày 30/1/2012, dùng được sim Việt thì là bản W.
các bác cho em hỏi em mới mua iphone4s nhưng chưa biết cài cái cydia như thế nào bác nào làm ơn chỉ em cách cài với ạ
Thanks các bác nhiều :eek:
tham khảo bài viết này http://www.tinhte.vn/f163/absinthe-0-4-win-mac-redsn0w-0-9-10b5-jbu-5-0-1-all-idevices-02-02-a-663225/
dongan82
ĐẠI BÀNG
12 năm

cái này mình không hỉu lắm, bro nào chỉ giùm mình với. Ngày active (active gần nhất) và ngày purchare (lần đầu tiên và tính bảo hành) là sao ạ. Bộ có tới 2 lần active lân ah. Sr newbie ^^
khi mới mua máy sẽ pãi active----> active lần đầu
iphone bị bệnh, bác restore nó lại đòi kết nối itunes để active------>lần active gần nhất
hình như là vậy
Cái này để giúp mình biết được máy đã bị bóc hộp trước hay chưa,nếu cửa hàng bán máy cho mình bảo mới hoàn chưa active nhưng khi về mình active và biết dược máy đã được active trước thì máy đã qua tay rồi
thank các bác, em hỏi mua code rồi hết tám 1,5-1,8t; nhưng tiếc tiền lên chưa mua; em muốn hỏi nhà mạng nào cho cụ thể thôi;thank các bác nhiều
update unlock 4s của fullove ^_^ ..................................................
Cảm ơn các bác tinh tế rất là nhiều nói riêng và bqt tinh tế nói chung! Nhờ các bài viết của các a c e mà mình đã vạch mặt được và hoàn toàn mất hết niềm tin và cửa hàng iphone mình mới mua sáng nay! Đó là 1 cửa hàng bán hàng điện tử 6 7 tấng rất lớn ở đà nẵng mình....
sang nay mình với anh mình mua ip4 16gb màu đen, mình lâu ni chỉ nghiên cứu ip sơ sơ lý thuyết vì không có máy nên cũng ncuu mau quên! Vì tin tưởng cửa hàng uy tín làm ăn lớn mà mình không để ý! May nhờ chút hiểu biết mà mình để ý thấy hộp tem imei lem keo ra ngoài mình nghi là dán lại lại thêm cái cáp ông anh mình nói sao trầy 2 mặt ( mình tưởng nhầm cáp do cài một lần của mình và của khách khác, tất nhiên chọn cáp mới cho mình vì mình mới mua máy còn ông kia mua lâu rồi!). Tối nay thấy anh mình buồn quá vì phát hiện KHAY SIM KHÔNG TRUNG , anh mình làm dễ gì ra đươc 15tr để mua máy! Vậy mà chúng nó lừa mình! Ngay khi biết chuyện mình lên mạng tìm hiểu qui trình mua ip và đuoc anh em bày là Tra serial number và mình tra thì được....kết quả là HÀNG HẾT BẢO HÀNH! expried 2 dòng cuối! Đọc thì thấy a e bảo hết bảo hành, bực bội hết sức! mai mình sẽ lên làm cho ra lẽ! Đúng là diễn đàn tinh tế rất "TINH TẾ"
Cảm ơn a c e tinh tế một lần nữa! Cảm ơn, cảm ơn thật nhiều!
thanhbk
TÍCH CỰC
12 năm
Đà Nẵng địa chỉ nào thế bro 😔 ?
P/S:Bác chủ topic làm 1 bài hoành tráng quá 😁
các bác ơi cho e hỏi: Khi e đánh số serial number này vào trang apple 84132K7JDZZ thì nó hiện ra như thế này. We're sorry, the number you have provided cannot be found in our records. Please verify the number and try again

Người bán khẳng định với e đây là hàng xách tay Mỹ 100% tuần 32 năm 2011, chưa hề active.nhưng theo e biết nếu chưa active khi đánh serial number nó sẽ hiện ra dòng khác đúng k ạ. Nhung người bán 1 mực khẳng định và sẵn sàng lắp sim vào active tại chỗ và check bảo hành luôn trên apple. Vậy là sao ạ. Mong các bác chỉ giáo. Ah cho e hỏi thêm là sạc ip4 ở bên Mĩ là 2 chân hay 3 chân ạ
ae tinhte check giúp máy IP4 của mình với:
Số seri: 7S0372AZA4S
IMEI:01 242200 382101 6
Kiểu máy: MC603KH
Thankss
Serial No: 79126AKUDZZ
Part No: MC604LL/A
Các bác check giùm e với, là lock hay world thế ạ
cho thêm thông tin về modem firmware và có dùng sim ghép ko?

---------- Post added at 02:55 PM ---------- Previous post was at 02:53 PM ----------

đừng mua hàng này, iphone phải do apple quản lý chứ.

hàng dựng đó
các bạn cho mình hỏi máy 4s hàng mỹ model nào là hàng quốc tế nhỉ. giúp mình với. tk. mình đang có nguồn lấy 4s giá rất rẻ nhưng chưa biết model nào la quốc tế. hix

---------- Post added at 02:40 PM ---------- Previous post was at 02:33 PM ----------

cái này mình có thể trả lời cho bạn😁 hàng bạn mua chắc là 16G trắng lỏck mỹ đúng ko.
cái đó ko phải là hàng giả đâu. tháng trước mình có lấy về mấy em 16G bên mỹ cũng như thế, cũng thắc mắc như bạn và gọi sang ng nhà mình bảo là có thể là hàng ăn cắp chưa qua dv bảo hành của hãng,
họ cam kết hàng chuẩn nếu ko sẽ đền gấp 10 lần giá trị và cho test thợ thoải mái:D. kết quả máy đã bán hết trước tết:D. nên bác cứ yên tâm,
các bác cho em hỏi hàng Mỹ IP 4 có bản W ko hay chỉ có Lock thôi, tại vì vừa trúng 1 cây model MC603LL check thì là bảng L có điều bb 4.11.08 fw 5.0.1 ko cần xài sim ghép, check imei giữa máy với khay sim thì trùng nhưng mà lạ 1 điều là số imei này check trên apple thì lại check ko đc toán báo lỗi "We're sorry, the number you have provided cannot be found in our records. Please verify the number and try again". Lần đầu tiên đụng phải 1 cây như thế này, hy vọng các bác tư vấn hộ em 😃 (người bán báo là cây này W nhưng em nghi quá 😔)
ở trang 1 mình có đề cập đến 1 số model World 4s của mỹ, nhưng đây là mình lấy nguồn 1 bạn trên tinh tế, ko chắc chắn lắm. ^_^
bạn cầm máy qua đây mình mua lại cho😁
alo số 0906.155.299. miễn là máy của bạn còn mới:D
vấn đề họ thay đổi gì gì đó để máy là bản W thì m chịu , nhưng ko chấp nhận được chuyện apple ko quản lý serial trên trang web của họ ^_^
có trường hợp như thế đó bạn. máy đam bảo chính hang, nhưng ko check đc trên web của apple. mình mới bán 10 con như thế, hang 4 lock 16G ( và đã cam kết với khách: ngoài việc check trên site của apple ko dc ra, nếu đi test thợ mà bảo là máy dựng lại hay máy có vấn đề mình hoàn tiền tặng máy) SoulMask lăn tăn cầm may qua mình xem có gì mình mua lại cho.😁 bạn mua cai mới check đc trên site apple. số đt mình: 0906.155.299
mới mua cách đây 30' luôn, nhưng mà ông già mua nên mình ko bán lại đc vì đó ko phải là của mình :D

ừm, nãy mình đang đau đầu vì điều đó :D, hy vọng có cao nhân khác chỉ đường sáng cho đi, cám ơn bác noopwar đã chia sẻ ^^

khổ nỗi của ba mình là World mới phải lăn tăn 😔, nếu là lock thì mình đã ko mang lên đây hỏi các cao nhân tinhte rồi ^^
bài viết hay, đề nghị cho lên đầu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019