Cách lấy lại nick facebook bị bắt xác minh danh tính ( Lỗi Checkpoint )

Thảo luận trong 'Thông tin công nghệ' bắt đầu bởi Tô đình chiến, 12/3/18. Trả lời: 8, Xem: 13500.

Chia sẻ

1. Tô đình chiến

Hướng dẫn cách mở khóa tài khoản FaceBook bị xác minh danh tính

Gần đây, người dùng FB ở Việt Nam bị bắt xác minh danh tính xảy ra rất nhiều và thường xuyên. Và có rất nhiều lý do khiến Facebook yêu cầu các bạn xác minh danh tính như: Có người báo cáo bạn nhỏ hơn 13 tuổi, báo cáo bạn dùng tên giả v.v…. Nhưng theo mình nghĩ thì lý do phổ biết nhất chính là do lúc bạn tạo tài khoản Facebook bạn đã không điền đúng và đủ những thông tin cá nhân cơ bản mà Facebook yêu cầu. Sau đây sẽ là cách để các bạn tạo một tài khoản Facebook an toàn, và hạn chế việc bị yêu câu xác minh danh tính.

Tại sao tài khoản Facebook của bạn đột ngột bị khóa tạm thời và Làm như thế nào để mở khóa tài khoản Facebook khi bị yêu cầu xác minh danh tính.

Lý do tài khoản FaceBook bị xác minh danh tính
    Khi bạn đăng nhập nhiều ip và trình duyệt lạ hoặc khi bạn vừa đổi mật khẩu và không đăng xuất ra khỏi các thiết bị khác vô tình bạn lại nhập mật khẩu cũ hoặc lạm dụng các tính năng vượt quá mức cho phép của facebook, hoặc bạn tạo nhiều tài khoản FB giống nhauđăng nhập trên 1 thiết bị hoặc 1 trình duyệt , hoặc bạnđăng nhập vào 1 trang giả mạo facebook và liên kết đó bị facebook chặn và theo dõi.
    Xác minh danh tính ( checkpoint ) có mấy loại?

• Xác minh danh tính bằng cách chọn hình ảnh bạn bè ( checkpoint ảnh )
      • Xác minh danh tính bằng cách chọn ngày tháng năm sinh ( checkpoint sinh nhật )
      • Xác minh danh tính bằng cách gửi giấy tờ tùy thân ( checkpoint giấy tờ tùy thân )
      • Xác minh danh tính bằng cách đăng nhập lại trình duyệt trước đó ( checkpoint trình duyệt )
      • Xác minh danh tính bằng cách dùng mật mã từ số điện thoại ( checkpoint đăng nhập )
    Cách mở khóa tài khoản FaceBook bị xác minh danh tính
    Bước 1 : Đăng xuất tài khoản

Bước 2 : Bấm vô link sau : Link xác minh

Bước 3 : Sau khi click vào link tải ngay sẽ hiện ra trang link rút gọn cần getlink ta kích vào ô “Tôi không phải người máy”

Chọn các hình ảnh theo yêu cầu và bấm xác minh sau đó bấm vô " Click vào đây để tiếp tục "

Bước 4: Đợi 5 giây và bấm truy cập link để vào link xác minh

Bước 5 : Tiến hành điền đúng tên tài khoản, ở thông tin bổ sung thì ghi thêm Day of Birth : Ngày tháng năm sinh
    Chú ý : Cần điền chính xác để tăng khả năng lấy lại được tài khoản

Chia sẻ

#1 Tô đình chiến, 12/3/18
    Sửa lần cuối: 12/3/18
    Bố Mina thích nội dung này.
  2. Tô đình chiến

3. yenyen22

thông tin rất hữu ích cảm ơn bạn

Tô đình chiến thích nội dung này.
    1. Tô đình chiến

4. Bố Mina

Bố Mina Dự bị

Các bác ah.. em cũng bị mất fb dùng gần 10 năm nay tiếc quá ... các bác giúp em tìm lại fb ICEBERGS ICEBERGS NHÉ

nguyễn văn linh a thích nội dung này.
    1. nguyễn văn linh a

nguyễn văn linh a @Bố Mina tìm trong tiềm thức đi bác

1
      Bố Mina thích nội dung này.
    2. Bố Mina

Bố Mina Dự bị

Bố Mina @nguyễn văn linh a Có vẻ thế rồi, từ hôm đó chỉ nhìn thấy icon của mình thôi chứ ko vào được huhuh

5. Tô đình chiến

6. Bố Mina

Bố Mina Dự bị

thực hiện như vậy mà không được bác ơi... có nhiều bạn nói có thể lấy lại được nick , các bác có biết ai giới thiệu cho iem nhé (hihi)

Chia sẻ

Đang tải...