Cách liên kết ví MoMo với tài khoản Apple để mua app không cần thẻ tín dụng

Duy Luân
28/8/2019 16:17Phản hồi: 344
344 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhocsieuquay
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thôi xài tín dụng còn sướng hơn, qua MOMO bị tính thêm cước phí nếu thanh toán bằng tín , còn không thì phải quay tiền trong thẻ (cash)
tuyệt quá, sẽ thuận tiện cho người VN mình hơn nhiều 😁
onlyone90
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã add Momo và xóa thẻ Vietcom debit, hi vọng dùng ổn 😁
tvu732
TÍCH CỰC
5 năm
Momo có dùng được cho account Mỹ ko nhỉ? Hồi mới dùng iPhone mình chọn account Mỹ vì thích cách sắp xếp App store bên đó, nhưng mỗi lần mua gì toàn phải lên eBay mua iTunes gift card trước. Bất tiện vãi.

P/S: tự check và kết quả là không được. Hic, giờ muốn chuyển về app store VN cũng ngại.
@tvu732 Acc còn tiền thì không chuyển dc đâu ạ
@tvu732 Cài thẻ visa hay master card vô là thanh toán được thôi. Nếu tk vnd thì tốn thêm phí chuyển đổi ngoại tệ.
tvu732
TÍCH CỰC
5 năm
@Wolfrain Nếu Tài khoản Mỹ thì Apple bắt phải dùng thẻ ngân hàng Mỹ (có phần điền tên bang bắt buộc). Tôi nghĩ đến giờ Apple chưa thay đổi chính sách này.
justin_vn
TÍCH CỰC
5 năm
Quá ngon. Trước giờ vẫn xài Momo rất tiện luôn
khoadang209
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình mới vừa test thanh toán xong !! Rất ngonnn ! 😃 mình chờ tính năng này lâu lắm rồi, trước giờ mua app + course trên udemy hay nhờ bạn mình có thẻ master thanh toán rồi gift qua account mình giờ thì tự mình mua với Momo luôn 😁
@Duy Luân : Bạn có biết làm sao để app iOS có thể xuất hiện được trong phương thức thanh toán của Apple như vậy không chỉ mình với? Mình tìm docs của Apple mà không thấy. Chỉ là tò mò muốn biết thôi.
HC_
Trứng
5 năm
bữa hay đóng tiền nước với điện.chuyển tiền vào ví cho đã ,khi đóng thi không đóng được.bị nhiêu lần xóa luôn,giờ sài airpay.
Carnage
TÍCH CỰC
5 năm
Apple music có đc k nhỉ
Nguy hiểm nhỉ, thôi cứ dùng vísa cho lành.
phoipha
TÍCH CỰC
5 năm
Tạo cái thẻ mastercard online của viettelpay cho tiện. Dùng bao nhiêu nạp vào
@phoipha Có mất nhiều phí không bạn ơi. Mh muốn mua vật phẩm trong game của app bên Hàn Quốc thì có mất phí chuyển đổi vnd sang ngoại tệ ko nhỉ
phoipha
TÍCH CỰC
5 năm
@Tungdx4 Bạn để store là vn thì sẽ không mất phí chuyển đổi
@phoipha Yk mh là cái game đó mh chuyển vùng sang Hàn Quốc để tải bên Appstore Hàn Quốc cơ. Giờ ko biết là mua vật phẩm qua mastercard thì nó tính kiểu gì nữa
phoipha
TÍCH CỰC
5 năm
@Tungdx4 bạn tải game xong chuyển store về VN thì vật phẩm nó tính theo giá vn, mà phí chuyển đổi cũng không đáng bao nhiêu nếu bạn để store hàn quốc.
Nguy hiểm thế chả chơi.
Quá ngon
vvt03hp
CAO CẤP
5 năm
Tốt rồi
hungbui90
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngon đó
@VănNgũ
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tính năng tương tự thì Viettel Pay đã làm. Nhưng Viettel Pay là sử dụng tính năng thẻ Visa ảo và phí nạp tiền khá cao. Momo làm hay hơn : thanh toán trực tiếp, phí nạp tiền = 0. Like!!
@@VănNgũ Ủa. Dùng mãi giờ k hề bị 1 lần nào thu phí nạp tiền của ViettelPay. Chắc bạn nhầm sang BankPlus r
@VănNgũ
ĐẠI BÀNG
5 năm
@light_or_dark_198 Để thanh toán được bằng Viettel pay bạn phải đăng ký để Viettel phát hành thẻ Visa ảo cho bạn. Và nó mất phí 22000VND. Ý mình là vậy!
@@VănNgũ Ah. Phí thu 1 lần duy nhất. 22k. Sau đó nó free cả. Kể cả chuyển khoản tới atm, tài khoản các ngân hàng đều free. Momo thì vẫn thu phí. Xét tổng thể thì còn thua ViettelPay. Với lại thẻ mastercard ảo dùng đc các trang thanh toán quốc tế khác đc. K bị giới hạn như MoMo
Ah mà ViettelPay là phát hành thẻ MasterCard ảo, k phải Visa nha
@light_or_dark_198 Mh cũng đang muốn nạp tiền vào viettelpay để tạo mastercard ảo thanh toán ứng dụng bên appstore Hàn quốc và Mh muốn liên kết vs già khoản BIDV. Bạn cho mh hỏi mỗi lần mh nạp tiền từ acc BIDV sang Viettelpay thì có mất phí ko bạn? Và tiền thanh toán qua mastercard có mất phí chuyển đổi ngoại tệ ko nhỉ?
Có cài sẵn Momo.... mà không lúc nào có tiền trong ví..... chán!!!!!
hovaqu
TÍCH CỰC
5 năm
Dùng cái này có Add vào Store Mỹ để mua hàng bên Store Mỹ không mod?
poorboy87
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tức là có thể mua dung lượng icloud qua Momo đúng ko các bạn
bohemian
ĐẠI BÀNG
5 năm
@poorboy87 Được nhé, mình đã làm được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế