Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách nhận biết iphone 4 lock đã mua code lên world

datinh007
25/7/2012 9:11Phản hồi: 34
chào cả nhà, có cách nào kiểm tra iphone là hàng lock mua code lên world không vậy? em có tìm trong diễn đàn nhưng câu trả lời chung chung quá! cảm ơn
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngay chổ simlock(khóa mạng) nếu unlock là đã lên word còn nếu lock thì vẫn là lock chưa lên word
@vnghia_1st bạn có biết mục đích của ng hỏi ko vậy?
máy world với unlock lên world thì có khác nhau cái gì đâu mà phải bận tâm ?? miễn xài ok là đc rồi
unlock xong thì nó thành w rồi ,còn phân biệt mấy cái đó chi cực khổ này
@VICKEY333 vấn đề là ng ta muốn hỏi cho biết mà sao cứ bắt bẻ.
@lovedienow mà vấn đê hỏi để biết là vì kì thị cái lock lên w so với cái w bình thường.Mình nói cho ng ta hiểu chứ bắt bẽ gì.

còn nếu bạn nói vậy thì bạn chỉ cách đi kìa
Những câu hỏi như thế này rất nhiều rồi. Không tìm hiểu hay sao. Mấy chú so sánh World và Lock mua code lên world làm gì thế ( Thiếu kiến thức cơ bản trầm trọng thế). Nhìn mấy Topic thế này mất cảm tình quá. Trước khi hỏi ra google hỏi anh ấy trước đi đừng có lười thế chứ😔
Ko có cách nào phân biệt đâu bro , hỏi người bán là biết chính xác thôi
Nếu mình nhớ ko lầm thì lúc restore lại thì trên itunes nó sẽ cho bạn biết: Nếu máy lock mạndduwwcoc unlock nó sẽ có thông báo là unlock thành công.... Nếu sai đừng chém nhé :rolleyes:
Cuối cùng vậy mà cũng bị chém tơi bời các bác thiệt là khó tính quá người ta hỏi một câu mà các bác cũng chém
@bạn nouvo : bạn mới ko biết ây. Thật ra chẳng có cách nào phân biệt đc. Có chăng Steve Jobs đội mồ sống dậy. Hãy google trước khi lên đây trẩu tre nhé bạn 😃
Bác chủ thớt nghe ai đồn máy unlock code thành world xài ko tốt xài dở thì hỏi ng đó nó ko tốt nó dở chỗ nào rồi đi mà phân biệt giữa 2 loại thôi. Có vậy mà cũng hỏi um sùm, kỹ cũng vừa vừa thôi bác ơi.
Ngày trước máy AT&T không cho phép unlock, nhưng có đợt rộ lên việc unlock bằng code lậu (không thuộc AT&T), số phận những máy đó sẽ bị unlock lại khi nâng cấp FW, trường hợp này thì muón biết chỉ đoán thôi, mục đích tránh mua phải những máy như vậy.

- Tới nay viêc unlock mở cửa hơn trước nên không còn bận tâm chuyện tương tự vạy nữa :p
nếu là ZA ZP thì k phải check ! còn KH thì 100% mua code ! những nước khác vào dev.mk check imei là ra hết nhé !
Check jup em voi may bac
Se ri 841215DNDZZ
Jmei 012753007350846
Thank b a.
rainie.p
TÍCH CỰC
11 năm
Góp một chút ngu kiến, đúng thì like, ko đúng thì đừng ném đá e:
1. Lock lên World hay World retail là như nhau: Phân cứng như nhau. Chẳng qua lock/world là do server apple quản lý.
2. Phân biệt lock lên world chỉ mang tính tương đối. Như các nhà mạng của Mỹ toàn bộ đều là Lock, vậy khi có máy AT&T thì mình biết chắc nó là lock, check ra quốc tế thì là Lock lên World, Sprint 4s/5 tương tự, Verizon thì tùy, verion 4s luôn là lock, verizon 5 thì tùy, thường đem về đây sẽ tự Unlock (verizon 5 ko check đc lock/world nhé)
3. Phân biệt lock lên World có thể check bằng HTI mxBox, đa số cho ra chính xác, 20% ko thể biết được. Ví dụ 1 imei nhé:

Đấy, máy này của Nhật đã được UNlock thành World =>> ta biết nó là Lock của Nhật lên World và đang dùng sim Viettel đấy thôi.

Topic hỏi đáp thôi, mọi người đừng nóng......hì😁
@rainie.p bạn cho mình xin địa chỉ web này để mình check máy phát! tks bạn nhiều.
@vuonghungbg
Bác này trả lời hay quá nè. Cho em xin hỏi cái HTI mxBox như bác đã đề cập là trang nào hay tên của phần mềm gì xin chia sẻ giùm với với, thanks b😃

rainie.p
TÍCH CỰC
11 năm
@Minkiii ra Hoàng Thông mua là có. hì. Muốn check free thì vào đây, site của mình: Unlock-care.net . sr PR xíu .
@rainie.p Oh thanks b😃 B ơi nếu giờ ip4 mình đang bị kẹt ở chế độ Recovery Mode và ko thoát ra được thì phải làm cách nào để restore lại như là ban đầu (ios6 ---> ios5)?
rainie.p
TÍCH CỰC
11 năm
@Minkiii Đọc bài này, và dùng với USB View + tinyumbrella + snowbreeze như trong bài viết là ok
http://www.tinhte.vn/threads/362781/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019