Cách phân biệt Iphone 4 và Iphone 4S

moontun
15/11/2011 15:52Phản hồi: 27
Các bạn cho mình hỏi làm sao để phân biệt Iphone 4 và Iphone 4S khi mà hàng vẫn nguyên seal.
Nếu đập hộp thì cách phân biệt nào là nhanh nhất, mình chỉ biết xem firmware nếu là 4.3.3 trở xuống thì k fai Ip 4s, còn nữa là chỗ chụp hình. Hết

Mong mọi người chỉ dẫn thêm.
Cảm ơn mọi người
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hộp 4s có hình đám mây icloud 😁
mình mới lấy con iphone 4 8g trên hộp cũng có biểu tượng icloud đấy thôi
- Nếu nguyên Seal thì bạn nhìn hộp có chữ "iphone 4 S" là biết rồi.
- mở hộp thì bạn nhìn ngay phía trên 2 phím tăng giảm âm lượng mà có cái gạch ngang màu đen trên sườn máy thì là 4S, còn gạch đen đó ở tút trên jack cắm tai nghe thì là ip4.
Ở ngoài hộp nhìn có chu s va bieu tượng icloud là đúng rồi. Còn nhìn thân máy 2 cái vẹt đen như bạn kia tả thì cận thận nhầm với iphone 4 của verizon và sprint. Hiện tại thì cách tốt nhất là mở iphone 4s lên nhấn nút home để mở siri
zuzu89
TÍCH CỰC
12 năm
chưa bóc seal thì trước hết bác cứ check active chưa trên site apple/support đã. Chưa active rồi hẵng tính tiếp 😁 mở ra rồi thì vào setting xem có mục Siri không, có thì 100% 4S 😃
zeke
TÍCH CỰC
12 năm
Mở máy ra nhìn vị trí khớp nối của viền ăng ten là biết liền, khớp nối của ip4 nằm trên đình, của 4s dời ra 2 bên hông mỗi bên 1 khớp nối phía gấn trên đỉnh máy
IP4 CDMA cũng có 4 khớp nối đen ở cạnh viền bạn nhé... nếu k có hộp thì chỉ xem máy có siri hay k thôi... nhưng 1 thời gian nữa khả năng IP4 cũng sẽ có siri. Khi đó thì phải xem nhiều thứ khác....
iPhone 4 CDMA thì không có khay sim bác à, không hộp nhìn bề ngoài vẫn phân biệt được.
Ukm.... đúng rồi.... mình quên mất là CDMA thì k có khay sim... hi
Ý bạn là sao?
Thì đấy... ip4 đã có siri rồi... nhìn hình thức bên ngoài qua mấy cái vệt đen đấy thôi...
nếu mua máy còn nguyên seal thì ở ngoài vỏ hộp có chữ "iphone 4S" và icon của ICloud ko lẫn đi đâu đc
IP4 thì ở trên chổ cắm tai nghe có cái gạch đen . 4S thì không có mà nó có 4 gạch 4 góc song song nhau ...
chỉ cần nhìn cái vạch viền chỗ âm lượng là phân biệt được thui
randyrko
TÍCH CỰC
12 năm
chưa bóc seal thì nhìn cái hộp còn bóc rồi thì nhìn vào cái nút tắt mở âm lượng có gạch ngang ,nếu có là 4s ko có là 4 .vậy thôi
4s thì ngoài hộp có chữ S,4 thì không có.còn cái biểu tượng đám mây thì 4 8gb mới bi giờ cũng có nhé!
đầu tiên là hộp thì có thêm chữ s và icon icoud.
bóc tem thì xem siri.
ko thì cứ serial lên mà check trượt vào mắt

Sent from my iPhone using Tinh tế
nh0ckon89
ĐẠI BÀNG
12 năm
phần biệt vỏ ngoài cũng đc mà, ip4s có 4 khớp đen trên xương máy, 2 khớp nằm ở xương bên trái và phải. còn ip4 thì có khớp trên đầu máy gần rắc tai nghe 3.5
kyse
ĐẠI BÀNG
12 năm
dễ nhận thấy nhất là iphone 4 có 3 vạch đen trên viền nhôm( không biết có cái nào 4 vạch không nhưng theo mình biết chỉ có 3 thôi tại mới có iphone4 8G mới ra chưa đc cầm nên cũng phân vân), còn 4s có 4 cái ( một cái nằm sát nút gạt chuyển chế độ rung, một cái đối diện 2 cái còn lại ở phía dưới giống iphone4, giữ phím home thì siri hiện ra, cách nữa dễ hơn là cắm cáp kết nối máy tính, mở itune lên là biết ngay.
Nguyên seal thì Hộp có chữ 4S và Icon ICloud.
Check SN cũng biết là 4 hay 4S mà.
Bóc seal thì : Xung quanh máy có 4 viền đen < IP 4 CDMA của Verizon cũng có 4 viền đen nhưng KHÔNG có khay sim nhé>
cách nhanh nhất là ấn phím home, có siri, iphone 4s mới có, 4 ko có
cách nhanh nhất vẫn là nhìn cái viền chỗ nút âm lượng của nó chứ ^^
Nguyên seal thì nhìn cái hộp có chữ 4s là ok ngay, her her!
dieprau
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nguyên seal thì nhìn cái hộp có chữ 4s là ok ngay, her her!
ông này hài vãi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019