Cách phân biệt Model Number và Firmware download cho iPhone & iPad

cydiatoday
5/12/2012 6:10Phản hồi: 431
431 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

5S của em đằng sau ghi là A1533 hàng LL vậy cài bản nào được bác ơi
product type : Machine Model: iPhone6,1
rongbay25
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangtulsn Bác đưa tên đúng rồi đó, down đúng firmware có đầu iphone6,1.... là ok 😁
máy em mua tháng 04 chưa up IOS lần nào bi h mí tò mò và thử up . Up lên dữ liêu có mất hết ko Bác Rồng ơi ??
@hoangtulsn Nếu bạn chọn Cập nhật thì sẽ ko mất bạn à nhưng cứ sao lưu dữ liệu cho chắc 😃
rongbay25
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangtulsn Backup lại dữ liệu khi bác nhìn thấy itunes có mục This Computer - Backup Now là ok ;) rồi restore xong nó sẽ hiện báo Restore from backup: "tên máy bác" :p
Khi backup có mấy ứng dụng ko backup đc các ứng dụng cài ở quán lúc mua bj h phải làm thế nào để giữ lại các app bản quyền đó bj h Bác ơi ?

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@hoangtulsn Cái đó phải có acc mua những app đó để xác nhận trên iTunes thì mới chuyển từ iPhone sang iTunes được mà cái này là của ngoài hàng, chấp nhận xóa để cài lại bạn à vì đằng nào bạn có giữ cũng ko cập nhật được 😃

Dùng Appstorevn đi bạn hoặc JB cài cho thoải mái ;)
rongbay25
ĐẠI BÀNG
10 năm
@LIENHUONG Bác này nói chuẩn nè bác @hoangtulsn ;)
khiemkute11
ĐẠI BÀNG
10 năm
5s A1453 lock sprin dow FW nao the anh? 😔
@LIENHUONG vâng tk bác, để em thử lại lần nữa xem thế nào.nhưng hai bản đều đc đúng k bác
@luongnhung002 1 trong 2 bản đó phù hợp với máy bạn, mình thấy FW 6,1 là phù hợp 😃
rongbay25
ĐẠI BÀNG
10 năm
@luongnhung002 A1530 chỉ có tải bản iphone6,2 thôi bạn nhé 😁
rongbay25
ĐẠI BÀNG
10 năm
@khiemkute11 câu trả lời chắc chắn cho bạn an tâm là iphone6,1 nhé đây là TechSpec của máy cần ;)
Screen Shot 2014-08-16 at 8.00.17 PM.png
Bác cydiatoday cho cháu hỏi: Tại sao máy IP5 lock AU của cháu model là A1429, Cắm vào Itunes thì báo Produce Type là Iphon5,2 mà khi cháu download FW iOS 7.1.2, Iphone 5.2 Global về để restore mà itunes báo là phiên bản không hợp lệ là sao.
A1428 là 5,1. A1429 là 5,2. Kiểm tra kỹ lại xem, cũng nhiều khi firmware down về bị lỗi. Link tại đây: http://m.iclarified.com/entry/index.php?enid=750
Cám ơn bác. Cho cháu hỏi lại, cháu cài xong rồi, đã JB, cà ifile và xóa nhầm mất mục /var/mobile/Library/Carrier Bundles/Iphone/44050. Thì có việc gì không ạ. Xóa xong máy cháu vẫn dùng bình thường. Và muốn copy lại thì bác cho cháu xin file đó được không. Máy cháu IP5 Lock AU, JB 7.1.2
Không có nhé.
thuhp_89
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ipad 3 của mình vỏ ghi model A1430 nhưng kết nối với itune thì lại là ipad 3,1. Xem trong about là A1413. Vậy mình download firmware nào?
rongbay25
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thuhp_89 Mình cũng nghĩ vậy đó 😁 chứ thấy check model các đời ipad 3 ko thấy mã bạn đưa ;)
thuhp_89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@rongbay25 Mình nhầm bạn à. 😃 kiểm tra trong phần quy định thì là A1416. Seri thì trùng với vỏ luôn. Máy reset all setting thoải mái ;) thế là sao nhỉ?
rongbay25
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thuhp_89 Chuẩn luôn, ipad3,1 ko sai rồi bạn :p
Screen Shot 2014-09-08 at 3.04.32 PM.png
thuhp_89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@rongbay25 Hi uh bạn. Nhưng mình không hiểu là check seri thì máy mình là bản Wifi+4g. Trên máy cũng có khe sim. Vỏ thì lại là A1430 trong khi seri vỏ trùng với seri kiểm tra trên máy. Vậy là không phải thay vỏ. Nhưng firmware trong máy lại là của ipad Wifi. :p
UPDATE 15-9-2014:
BẢNG TRA CỨU NHANH MODEL NUMBER & IDENTIFIER CỦA FIRMWARE

iPAD:

iPHONE:

GHI CHÚ: Cách xem Model Number (xem bài 1)
các bác xem thử máy em đây là lỗi gì với. IP 5S A1530 W, down bản 6,2.7.1.2 RS toàn bị lỗi này không hiểu vì sao nữa. Đã thay cổng USB , win 7, win XP mà không được. Bản itunes 11.4. tung.png
@luongnhung002 Thử down bản 6.1 xem.
Tốt nhất cắm iTunes download and install sáng dậy là xong.
@cydiatoday e đã down bản 6.1 về rồi mà vẫn báo lỗi ấy,không hiểu vì sao. 2 con 5s đều như vậy hết
Bạn ở đâu? Saigon lên Nhật Huy Mobile xem sao.
@cydiatoday tk bác, em ơ Ninh bình cơ. chac Apple khoá rồi nên không về được nữa
rongbay25
ĐẠI BÀNG
10 năm
@luongnhung002 Apple khoá sign 7.1.2 ngay sau khi ra ios 8.0.2 bác ạ 😁
take999
ĐẠI BÀNG
10 năm
@luongnhung002 Chắc bác này lên 802 rồi muốn quay lại đây mà. Apple khóa 712 rồi thì phải.

Gửi từ SM-G900T của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
mình về đc bt rồi, về đc 2 hôm thì khóa. do tải bản fw bị lỗi
các bác ơi cho e hỏi là : 5s Model A1530 mà sao k có LTE ạ 😃.
rongbay25
ĐẠI BÀNG
10 năm
@MinhHuy911 Cái này theo mình nghĩ là nó sẽ tích hợp vào SIM luôn bạn ạ, bạn chỉ cần cắm sim có hỗ trợ LTE nó sẽ hiện :p nếu sai xin bác @cydiatoday rep hộ em câu này với ạ, để mở mang đầu óc, em cảm ơn ạ 😁
@rongbay25 cái đó là option của máy mà bạn... đâu có liên quan đến sim đâu
😔
rongbay25
ĐẠI BÀNG
10 năm
@MinhHuy911 Máy mình A1533, ios 7.1.2 không hề có, lên IOS8 nó vẫn hiện bạn ạ, chắc ko sao đâu nhé 😁
Cách nhanh nhất dành cho những máy đang hoạt động bình thường là cắm vào iTunes rồi xem nó là iPhone gì. Cách này mình sài từ xưa đến giờ rồi

Screen Shot 2014-10-21 at 20.32.28.png
Chứ dựa vào số Model thì hên xui lắm. Như trường hợp bên dưới (và nhiều trường hợp khác)
Screen Shot 2014-10-21 at 20.33.51.png
rongbay25
ĐẠI BÀNG
9 năm
@htevn Thế đến lúc máy treo táo or lỗi gì bạn có cắm xem được đó, bác cydiatoday lọc ra là quá hữu ích còn gì 😁
@rongbay25 Mình đã ghi rất rõ trong comment nên không giải thích thêm.
Nhờ các bạn giải thích giúp mình hiểu rõ thêm chút nhé :
Nếu máy iphone 5 chip A1428 GSM là bản lock thì sao mà mình mang từ USA về VN nhét sim vô xài ngay được khỏi cần unlock vậy? Nếu vậy khác bản QT chỗ nào trừ CDMA. Tks
@Louisboy A1428 của bạn không có hợp đồng nên là máy World.
Bên Mỹ bạn phải trả $699 thì lock cái nỗi gì?
Thử kiếm cái nào $299 xem về VN có gắn sim được kg?
@cydiatoday
  • A1453: iPhone 5s (CDMA model) của mình lại báo là GSM model lock sb
muốn check iphone 6 của north America thì bê nguyên website Mỹ vô
vô xem viết dài dòng chỉ biết model nào avaible looked hay free contract
chứ làm gi biết cái nào quốc tế
cảm ơn chú bê nguyên website mỹ
trên Apple Store có hết rồi chú
datmast
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho hỏi, tớ mua con ipad 3 wìfi/4g qua eBay
Trên vỏ máy ghi model A1430 (gsm) và thằng bán cũng nói là at&t nhưng khi kiểm tra trên http://www.chipmunk.nl/klantenservice/applemodel.html lại ra verizon (CDMA) mới lạ
Klantenservice: Serienummers
chipmunk.nl

Hiện restore thì chỉ nhận firm gsm, tuy nhiên khi activate thì ko thể ktra đc Imei mà cũng bị tắc ở màn hình activation ( đã Ktra icloud ko bị lock j cả)
Các bác có cách nào cài firm CDMA cho em nó ko ah?
rongbay25
ĐẠI BÀNG
9 năm
@datmast Nên theo cái Model trong mục About là chuẩn hơn bạn ạ, có thể vỏ bị thay ;)
datmast
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hic.. Pass đc cái activation thì tớ đã cho iem nó đi lấy chồng cho rảnh nợ ah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019