Cách phân biệt Model Number và Firmware download cho iPhone & iPad

cydiatoday
5/12/2012 6:10Phản hồi: 431
431 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trankien22
ĐẠI BÀNG
10 năm
bac cydiatoday cho em hỏi là cùng 5S A1533 thì biết còn nào dùng 6.1, con nào cùng 6.2 ạ😔(
@trankien22 A1533 thì 6,1 mà phang thôi.

Gửi từ iPhone 5s của tôi sử dụng Tinhte.vn
Có cây 4S lock nhờ các bạn check giúp imei xem có mua được code lên world k? Bạn nào có thì cho xin giá luôn nhé! Tks
990001041281171
download012
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho em hỏi là model 5s 1533 gsm có dùng được mạng cdma ko aj ? giống như model 1387 của 4s.thanks
rongbay25
ĐẠI BÀNG
10 năm
@download012 Đã gộp chung vào và dùng bt bạn ạ 😁
@rongbay25 Co cach nao phan biet dc ko cac bac
Em co con 5s 1453 lock docomo ko piet la 6.1 hay la 6.2 vay cac bac
download012
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phuonganh9xtb Bạn down cả 2 bản về dùng được thằng nào là dc 😁
nkn1506
TÍCH CỰC
10 năm
@phuonganh9xtb Theo kinh nghiệm của mình thấy thì cái nào quốc tế (Hongkong, Sing, VietNam ...) thì 6.2
Còn hàng Mỹ mua code ... thành qtế thì 6.1
Mấy cái khác chưa bít
Còn để đỡ tốn time thì down 2 cái cùng lúc, xong Shift + ... (cái phù hợp sẽ được, cái kia sẽ báo ko tương thích) và từ đó về sau cứ nó mà quất khỏi hỏi mất công 😃
rongbay25
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nkn1506 Cái này chuẩn bác nhé 😃)
Bài của bác tổng hợp và rất chi tiết, cảm ơn bác, đứng cái em cần
bentalachim
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em check trang này: http://iunlocker.net/check_imei.phpthì bào backlist nhưng kiểm tra trên trang chủ của Apple thì vẫn bình thường, hiện thông tin ngày bảo hành đầy đủ mà theo em tìm hiểu thì máy bị backlist thì không check được thông tin trên trang chủ Apple, ko biết cái nào đúng đây

IMEI Check iPhone - Apple Serial number iPad | Mac | Watch Free Online Checker

IMEI Check iPhone or apple check warranty give you full information about your apple Serial number iPad | Mac | Watch device. Also you are got Find My iPhone check and icloud check result with simlock for free. And with this information you can...
iunlocker.com
@bentalachim không có cái gì là tuyệt đối
Bác cho em hỏi, em xem thông tin máy ghi contract: no info có nghĩa là sao zạ mấy bác? Đã hết hạn hợp đồng??? Hay ko có hợp đồng? Vậy tại sao ng nhà em gửi iphone về lại là bản lock?
@Junrie imei ?
serial?
ủa sao mình cũng A1429 mà sao lại ko xài đc ở vệt nam tarr ((
@tyboypham cdma lock
rongbay25
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tyboypham Máy Viettel có bản Lock nhé bạn trẻ :v
Xin chào bác cydiatoday!

Em có điều thắc mắc chưa rõ, hy vọng bác vui lòng giải đáp giúp ạ!
Dưới đây là thông tin:
Máy em model A1429 - world. Em restore từ 6.0.4 -> 7.0.6 (em ko lưu lại SHSH), và đang chạy là 7.0.6; xài được vài tháng theo dõi pin nhanh hết lắm.
Em muốn về lại ios6 có được ko bác? Nếu được thì về phiên bản nào ổn nhất và tiến hành restore bình thường hay là thêm bước nào nữa ko ạ?

Cảm ơn bác cydiatoday nhiều!

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
rongbay25
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dunglion Không có hy vọng nào về cho các máy chip A5 đổ lên nhé bác, nhất là bác iphone 5 - A1429 nữa :v lên là lên ios max 7.1 =))
Tôi mua máy từ FPT shop, hôm rồi restore lại tôi thấy có vấn đề lạ nên muốn hỏi.
Máy tôi mua có Model: A1530, khu vực Châu Á. Theo như thông tin từ trang Apple (http://support.apple.com/kb/HT3939?viewlocale=it_it&locale=it_it) thì model này chạy phản GSM.
Tuy nhiên khi tôi tải bản 7.1, cho 5s GSM (iPhone6,1_7.1_11D167_Restore) về thì nó không cho restore. Tôi tiếp tục tải bản cho CDMA về thì lại restore bình thường!
Chắc chắn 2 bản này phải có sự khác nhau mới phân tách ra, nhưng máy tôi không thuộc diện chạy bản đó thì lại restore đc. Nên có bị xảy ra xung đột, lỗi, ... không?
Không hiểu tại sao lại như thế nhỉ!?Xin giải thích giùm! Cảm ơn nhiều!
@phanthuanqt Máy của bạn đây:
7.1.0 (5s GSM+CDMA): iPhone6,2_7.1_11D167_Restore.ipsw
Tuy nhiên hiện Apple đã phát hành 7.1.1, do đó có thể bạn phải restore bạn này:
7.1.1 (5s GSM+CDMA): iPhone6,2_7.1.1_11D201_Restore.ipsw
download012
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cydiatoday Các máy model khác thì tải bản GSM ạ ? Nhưng cháu thấy ở đây thì so sánh thì chỉ có model A1533 CDMA ,1453 là dùng được cả CDMA và GSM còn các model khác chỉ dùng được GSM ? thanks
http://www.everymac.com/systems/apple/iphone/iphone-faq/differences-between-iphone-5s-models.html
@download012 Bạn cứ căn cứ theo Model Firmware ghi trong máy.
Các bác ơi. Ví dụ như máy lock của bất kì mạng nào, Có dùng đc cái phân biệt như bác chủ thớt nói ko ạ? Máy em là CDMA, Model A1453 mất cái "carrier bundle.bundle", trong var/mobile/library/, (em chủ quan ko backup). Giả dụ cài đc FW như trên thì máy nó có lấy lại đc cái "carrier bundle.bundle" ko các bác?
@buzzno4 Restore xong sẽ vẫn là kiếp lock tiếp...
Trừ khi đã mua code lên world.
@cydiatoday em biết là vẫn lock bác ak. Giả dụ như máy e đang là 7.0.3. e restore lại đúng bản 7.03 đc ko bác? và cái folder bị mất của e là "carrier bundle.bundle" kia nó có lại ko bác?
hiện em đang xài lock AU kddi nhật, máy em bị lỗi my number là số : 0000006592...ko phải số phone của em, bây giờ co cách nào để hiện số phone của em lên ko , đang xài sim ghép heircard...em ko biết tại sao nó hiện cái số này lên nữa, đã fix hết lỗi còn mỗi cái này
Thêm 1 vấn đề nữa là hiện em đang ở 7.0.4, máy em mới mua của bà chị, bây giờ em muốn reset cho sạch cái số my number ở trên dc ko, vô setting>general>reset>reset all content and setting....có dc ko....có bị apple đẩy lên 7.1 hay không, MÁY EM ĐÃ JB rồi, hay có bị hỏi icloud pass của bà chị ko, trong máy hiện giờ là icloud của em.
tigerii
TÍCH CỰC
10 năm
cho e hỏi.
của e là 5c T-Mobile model A1532.
vậy dơwn fw nào ah.
5.3 hay 5.4 ah.thank
@tigerii A1532 làFW 5.3.
http://www.everymac.com/systems/apple/iphone/specs/apple-iphone-5c-a1532-gsm-north-america-specs.html

rongbay25
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cydiatoday Bảng này của bác @cydiatoday quá tuyệt, e cảm ơn bác rất nhiều ;)
Không restore 7.03 được mà chỉ 7.1.1 trong lúc này.
Về DFU restore cho sạch sẽ có lại Carrier Bundle.

- 0000006592 là số ảo của sim ghép khi dùng Heicard.
- Máy đã JB không thể Erase All Contents and Reset Settings sẽ treo máy, riêng Reset All Settings thì hên xui, đối với máy đã dùng ìFile sửa file hệ thống thì không nên.
- Search tìm web check xem tình trạng iCloud và Find My iPhone.
Anh Cydiatoday ơi, em muốn tìm:
1. Firmware gốc để restore cái iphone 5 imei 990002296073750. Sprint. Anh cho em xin cái link đi ạ, ở trang 1 click vào không load được web!

2. Có thể mua code cho máy này không anh?

3. Nếu được thì anh mua giúp đàn e nhé!

Cảm ơn anh!
@Lefrance 1- Download: 7.1.1 (5 GSM): iPhone5,1_7.1.1_11D201_Restore.ipsw
2- Hỏi Huy mua code: 0908662882.
Muốn biết máy loại fw nào để download phải xem Model Number chứ không xem imei.
tuonghn
TÍCH CỰC
10 năm
Mình đang hoang mang vụ này: chả là có con ip 5 dùng bt, sự việc chẳng có gì nếu như mình ko restore lại máy, máy màu trắng imei trùng vỏ, nhưng cái A1429=ip 5.2 sau máy lại ko đúng với fw của máy là A1428=ip5.1, mình có tai về theo vỏ thì báo ko đúng, tải cái 1428 lại dc?
Mọi người cho mình hỏi nó là ntn? liệu máy có bị thay vỏ hay gì ko?
huê huê đọc xong thông não luông :'(
rongbay25
ĐẠI BÀNG
10 năm
@RaudeVeggie Thế mà nhiều bác đọc xong ko thông nổi bác ợ =)))
yuky202
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình có thắc mắc mong các bác giúp đỡ.
Hiện tại mình đang ở Nhật, nếu như mình mua Iphone ở đây, là mua theo nhà mạng gọi là máy Lock.
Nhưng sau khi mua , mình mua code unlock thì nó có khác gì so với Iphone QT ?
Với lại cho mình hỏi update fw thì nó up bằng Global hay fw riêng của nhà mạng (kể cả unlock hay chưa unlock)?
Thanks !
rongbay25
ĐẠI BÀNG
10 năm
@yuky202 Nhật cũng có một số nhà mạng mua code unlock được hoàn toàn bạn ạ (mỹ còn có mà :p) bạn đã mua code thì an tâm máy đó đã 100% thành WORLD rồi, việc update hay restore hoàn toàn dùng firmware bình thường trên mạng share ko liên qan gì đến fw của nhà mạng bạn nhé. Chúc bạn mua được 1 máy mua code thành world ưng ý ;)
@cydiatoday Alo anh, xem cách chọn down firmware của e có ổn không. E toàn làm theo cách này, đọc page 1 của a dài quá. 😁
1. Cắm máy vào itunes xem Product type như ở ảnh.

2. Lên web http://www.idownloadblog.com/download/ , tìm đúng type 5,2 của iphone 5. Như ảnh, là chọn được đúng firmware.

@noopwar Cách này mới xuất hiện ở iTunes 11 mới nhất, trước đây chỉ có UDID thôi
Đã update, thanks.
@cydiatoday Vâng, hồi xưa thì e lại phân biệt thế này , post số serial vào web http://www.chipmunk.nl/klantenservice/applemodel.html là có thông tin product type, là chọn đúng firmware.
ví dụ với số serial c38k876jdtwf,

rongbay25
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cydiatoday Chuẩn đó bác @cydiatoday trc e cũng thử ấn mà đâu có hiện =)) bác cmt e mới dám hùa theo sợ mình nhầm :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019