Cách phân biệt N9 thật giả

beckhamquan
20/4/2012 13:19Phản hồi: 31
Cách phân biệt N9 thật giả
Mình định mua 1 cây N9 ,mình thấy trên mạng nó bán lại sao rẻ quá không biết thực hư ra sao nhờ mọi người tư vấn giúp mấy chỗ này có đáng tin không,và cách phân biệt N9 thật và hàng TQ..xin cám ơn mọi người

Một số người đăng bán:
http://www.xaluan.com/raovat/url.php?url=http://vietsingmobile.com/

http://rongbay.com/TP-HCM/Ban-NOKIA-N9-64GB-chinh-hang-fpt-mua-o-TGDD-c2-raovat-17621441.html

http://rongbay.com/TP-HCM/Nokia-N9-xach-tay-moi-100-gia-cuc-soc-c2-raovat-16903847.html
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn ra TGDD nói họ lấy N9 ra vọc cho đã là biết hàng thật thế nào ngay.
chỉ cần nhớ ... trên đời này ko ai làm việc bất lợi cho họ ...N9 10 chai.. mà rao 2 chai thì tự hiểu... n9 giả thường xài cảm ứng điện trở ... nếu bác lấy móng tay hay vật nhọn đâm vào.. có cái gì mềm mềm ở trên màn hình... mà cảm ứng dc thì hàng dỏm... vì n9 xài điện dung nên chỉ cảm ứng dc phần da ngon tay chứ ko phải móng ...nhìn chất lượng màn hình cũng biết.
Mr.85
ĐẠI BÀNG
12 năm
@z7zDarkz Cái cảm ứng N9 là cảm ứng nhiệt - có lần chả biết sao ngón tay em phát hỏa chỉ lướt qua mặt em nó chưa chạm vào mà em nó đã nhẩy tanh tách 😁
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
Cái cảm nhận đầu tiên là N9 Trung Quốc nhẹ hẫn ...làm bằng nhựa chứ ko phải Carbon =] cái camera đằng sau thì "xi trắng" ..(a em xem máy nhớ sờ nhẹ nhàng kẻo tróc lớp xi ..)

=] màn hình của N9 Trung Quốc tỉ lệ HVGA mới ghê , màn hình còn mờ nhạt , rổ vá - còn xấu hơn mấy con Nokia tầm trung như 5230 5800 v..v.. ko biết độ phân giải ẽm bao nhiu nhỉe .. chắc tầm 320 x 240

Với lại sờ vào cảm ứng thì ôi thôi .. cà giựt , cà lăm , cà chớn , cà cà ... =)) ..

..hum bửa tò mò đi xem ..chết cười với N9 Trung Quốc .. (Thiệt không hiểu có mấy brồ đi mua N9 ..xem máy kiểu gì rùi ..mua luôn mới hãi hùng.. xong cuối cùng lại than ôi "mình bị lừa") ..
thử cách gửi tin nhắn check bảo hành xem sao bác. BH <imei> gửi 8099
em nghĩ là gửi tin nhắn đến hãng, nếu hàng công ty thì sẽ nhận được tin nhắn trả về.
@kaothenhi check kiểu đó bây giờ là lên dĩa ah nha ! Nó lấy 1 máy N9 thật rồi chép cái IMEI đó qua máy giả luôn !!
N9 của em mua cũng là 2nd, hên là chủ cũ của nó dùng bản pr1.1 trong khi lúc đó đã có bản 1.2 và trên màn hình nó báo có bản cập nhật mới nên có thể yên tâm nhắm được 😁
nói chung nhìn hàng tàu biết liền nhìn dại lắm 😃.
cái màn với cảm ứng là dễ phân biệt nhất! xem thử vuốt từ mép đc k? mà hình như tụi tung của thì k giả lập đc megoo đâu!
mở máy, vào mạng lên Store của Nokia, tải 1 cái soft miễn phí nào đó về, nếu chạy được thì đúng là hàng thật. Nếu hàng nhái làm sao vào store cài soft được
Nói chung mở máy lên là biết thôi, nhìn từ xa có thể không biết thiệt. Nhưng 1 khi cầm lên là phân biệt được đâu là TQ đâu là Nokia liền. Có đi mua Iphone mới sợ, dựng thì chả biết đâu mà lần 😃
manhhungib
ĐẠI BÀNG
12 năm
hajz. Có cả N9 tàu cơ à?
Cái mobilesaigon TQ chắc 😆
SilverA
TÍCH CỰC
12 năm
Khỏi cần kỹ năng gì. Nhìn cái giá là biết hàng lởm rồi. Hàng thật mà rẻ như thế thì chính hãng bán cho ai. 😆
alienware12
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn tháo khe sim cua N9 ra nếu là micro Sim la hàng thật còn sim thường la TQ
3 cái link bạn cho đều là máy fake cả, nhìn nội dung và google là biết rồi cần gì đến nơi xem
vậy các bác cho e hỏi: thấy mấy người bán lại n9 cũng chỉ ở giá 3tr thôi,nghe giới thiệu là hàng mua ở tgdd,có hóa đơn lun. Đối với loại này thì mình chỉ cần đem ra tgdd kiểm tra lại là được phải không các bác?
Hàng Tàu khựa nhìn cái là phân biệt được luôn mà bạn. Màu xấu, cảm ứng ko nhạy. Quan trọng nhất là ko dùng đc mấy ứng dụng chuẩn của Meego. Toàn apps chắp vá vớ vẩn. N9 xịn nhìn nét căng, mượt mà.
mình chỉ sợ gặp trúng hàng dựng thôi chứ đồ Tàu thì phân biệt được rồi 😃
johhnydinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
😁 cắc bác ơi n9 chính hãng cũng được sản xuẩt ở TQ mà
nhưng chất lượng thì nó lại chia làm 2 ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095