Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách Spoof để cài Full App/Game

cuyahjj76
4/12/2010 15:15Phản hồi: 150
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vậy thì thôi, cách trên là mình chỉ cho cài qua Kies. À, nhớ vào Setting/General chọn Installation location là Memory card nhé 😃

Nó hiện thế là đúng mà nhỉ, bạn chọn dẫn đến App cr4ck (vabh down về để ổ nào) & App mồi (Trong Thẻ nhpws/Other ...) 😃
Mình nói giống bạn kia là giống ở chỗ mình đã chọn Installation location là Memory card,nhưng khi kết nối thì bị lỗi "USB is connected. Remove the cable"
Cái mình kô tìm thấy là cái "container app là app "..." mình cài trước ở mục/Others/__@[MENTION=144153]bada[/MENTION] _applications@@__",vì cái này chắc là nằm trên ĐT mà khi mình Browse vào Container thì trong cái bảng hiện ra lại kô thấy cái ĐT của mình.
Mình làm sai chỗ nào chăng....................?
Sau 1 hồi mày mò cuối cùng cũng cài đc 😁
Xin hướng phép chủ thớt cho đính chính lại 1 chút để các ank em khác làm chính xác hơn,đỡ bị giống tôi.
Khi các bạn chọn chế độ Mass storage thì máy sẽ báo : Connect to Pc.Mass storage will turn off automatically after user,thì các bạn đừng nhấn nút Close ở bên dưới mà cắm luôn Cap kết nối vào máy tính thì sẽ truy cập đc vào thẻ nhớ để tìm đc đường dẫn tới mục/Others/__@[MENTION=144153]bada[/MENTION] _applications@@__ .
Đó là tin vui của tôi :D
Còn sau đây là tin rất buồn,sau khi đã Cr4ck thành công,rút cáp,vào Setting,chọn lại ngôn ngữ,ĐT f5 xong,nhấn vào Icon của Game vừa Hack(Icon thì đã đc thay đổi đúng với Game đc hack,còn cái tên Game thì vẫn vậy).................Nó đứng im,chỉ nháy theo mỗi lần mình nhấn,nhất quyết kô chạy 😢😢😢
Bác nào biết lỗi gì thì bảo em với!
Em dùng 8530
Bada 1.2 XEJL4

LeAnh13 ơi cho mình hỏi 1 chút là:
1. Khi chạy App mồi là mình đã phải cắm cáp để kết nối với PC đúng ko? Và lúc đó mình chọn ss kies
2.Sau khi chạy AP mồi xong mình phải rút cáp ra à vì bạn viết như này : (đừng nhấn nút Close ở bên dưới mà cắm luôn Cap kết nối vào máy tính thì sẽ truy cập đc vào thẻ nhớ để tìm đc đường dẫn tới mục/Others/__@@bada _applications@@__ .)
3.Sau khi rút cáp ra thì chon MS rồi cắm lại cáp vào à.
Mình hiểu là như thế,ko biết có đúng không
1. Cài App mồi cậu kết nối chế độ SS Kies
2. Sang đoạn Spoof cậu phải chọn chế độ kết nối là Mass storage thì PC mới truy cập được bộ nhớ thẻ & thư mục tương ứng
3. Sau khi làm xong thì rút cable, vào Settings đổi ngôn ngữ sang tiếng khác & quay lại ngôn ngữ cũ để dùng cậu à
He he,cảm ơn tình yêu nhé.Mình làm được rồi nhưng mà ko chơi được,hiện lên icon rồi nhưng bấm vào mặt nó cứ trơ ra lườm mình mới điên chứ.
Và mình cũng bổ xung thêm 1 công đoạn nữa là,với các máy có hiện tượng khi vao: Container App mà không vào được phần other của thẻ nhớ thì các bạn phải tắt liên kết của PC với đt bằng cách dùng kies hoặc stop Usb,sau đó chọn MS rồi cắm cáp vào là tự nhận.
CHúc các bạn thành công và không chơi được game giống mình,hé hé
Nhân tiện đây cho mình hỏi sao có game rồi mà ko chơi đc,FW của mình là XKF1,bada 1,2

Chạy FW XXJK2,Spoof Games thoải mái bạn nhé!
cùng ý kiến với bạn này
Ko ai giúp mình ah........................?

😕
haohan776
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn chuyên sang fw châu âu là ok tất
cài đc đến phần có icon rồi mà bấm nó ko vào đc 😕 mình dùng s8500 1.2 DXKF1
Vậy là cái App mồi ko tương thích roài 😔 Kiếm cái khác xem :p
ặc vừa đi đọc 1 loạt thì FW của mình up bang Kies nên ko cài đc game nữa giờ phải chuyển FW à😕
Nếu bạn up bằng Kies thì là đang dùng FW Chấu Á - trước đây để dùng thì phải vào SS App trên máy, chọn App dùng để mồi roài chạy từ trong đó 😃 Nhưng giờ thì ko có chế độ này nữa nên bạn phải chơi FW khác - dùng FW Châu Âu ý 😁
bác ơi cho e hỏi cái: muốn spoff phải kết nối máy với pc trước đúng không.... e kết nối rồi vào chọn Container App mà không tìm được link đến máy...😔( bác nào pro cho e xin cái yahoo e hỏi 1 chút hx
cuyahjj76
ĐẠI BÀNG
13 năm
kết nối máy với PC ở chế độ nào?
bạn ơi mình cài rồi nhưng vào choi không được minh xài fw 1.2 DXJL3 chỉ dùm mình với
FW Châu Á 1.2 DXJL3 xài ko được Spoof đâu bạn nhé 😃 Vì để chạy Game bạn phải vào trong SS App Launch cái App mồi mới chạy được song thấy SS App bỏ chế độ đó roài :p
-> Bạn cài FW Châu Âu đi, Spoof thoải mái 😁
sao mình spoof game rồi nhg nó cứ vào bộ nhơ máy thế nhỉ 😁 thành ra đc vài trò rồi nó báo full
cuyahjj76
ĐẠI BÀNG
12 năm
đọc ở đây http://www.tinhte.vn/f439/cach-spoof-game-moi-lam-viec-voi-moi-fw-805273/

---------- Post added at 05:36 AM ---------- Previous post was at 05:35 AM ----------

chỉnh lại bộ nhớ mặc định là thẻ nhớ chưa?
chỉnh ở dâu thế nhỉ , mình đã vao default memory chình hết sang memory card rồi
Chình trong Settings/Application/Installation Setting đó cậu. Nhưng cậu Spoof được vài trò chứng tỏ đã chỉnh rồi, có thể do thẻ nhớ của cậu đầy ko?
ok 😃 cái này mình chưa để , ko spooof toàn trò nhẹ mà hehe
lằng nhằng còn hơn cả bb nữa. chẵng có bác nào hướng dẫn ra trò cả.
đi bước nào hỏi bước đó, @@!
Bài 1 là hướng dẫn các bước rồi mà cậu.
bada 1.2 ở việt nam sao chẳng spoof dc game các bác nhỉ
Bản đó Sppof được nhưng trước đây để chạy thì phải vào SS App chạy cái App mà cầu dùng làm mồi thì nó vào App cậu đã Spoof.
Giờ bỏ rồi nên coi như Spoof cũng như ko.
o0oboyhno0o
ĐẠI BÀNG
12 năm
link để tải instea.... bị die r` bạn ơi @@
@o0oboyhno0o Sao mình search mãi mà không thấy đâu bạn nhỉ
Thank bạn bài viết hướng dẫn rất rõ ràng.
cuyahjj76
ĐẠI BÀNG
12 năm
cách này cũ rồi, bác tham khảo cách mới tại đây, rất hiệu quả, mình spoof đc rất nhiều game, ứng dụng, ko lỗi gì hết:http://www.tinhte.vn/f439/cach-spoof-game-moi-lam-viec-voi-moi-fw-805273/
Thanks Bác nhiệt tềnh! Cố gắng phát huy thêm nha Bác! 😃
huhu,em dùng wave s5753E,em đang nâng cấp lên bada 2.0 Hồng Kông cho nó thì máy bị mất điện,bật lại nó hiện nên dấu chấm cảm,giờ phải làm sao đây.Ai biết chỉ em với.
@studentonline thì cắm máy vào nạp lại fw lần nữa thôi bạn, cài đi cài lại đi không sao đâu
@studentonline Tháo pin, lắp lại roài đưa máy về Download Mode & up lại từ đầu bạn nhé 😃
bật không lên,chỉ hiện dấu chấm cảm,không nhận cổng từ máy tính thì up lại thế nào vậy bạn?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019